[Thảo luận] Mọi người giúp mình phân biệt đôi SHB-65FT này xem là hàng như thế nào

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi pyro169, 17/10/12.

1. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Tình hình là mình vừa đặt xách tay đôi SHB-65FT này về từ TQ với giá 2350K. Mình đặt mua đôi 86ex nhưng ko có nên được báo lại là có đôi 65FT hàng nội địa JP, nên mình đặt xách về.
    Khi nhận hàng thì mình lại thấy lạ là tại sao hàng nội địa JP mà lại ghi là 'Made in China' nên giờ lo lắm, sợ lấy fai hàng 'ko lành mạnh'. Với lại thấy hộp với cả giày còn một số chỗ ko thật sự sắc xảo :42:
    Anh chị em nào có kinh nghiệm về việc này vào tư vấn giúp mình với, Thanks ace nhiều!!!
    Dưới đây là vài hình ảnh của em nó cho ace dễ hình dung
    [​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

[​IMG][/IMG]

2. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

Chưa nhìn tận mắt nên chưa rõ thế nào
    về vấn đề giày sản xuất ở đâu thì bác ko thể tìm ra được đôi giày yonex nào sản xuất ở Nhật đâu bác ạ

3. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Theo mình biết thì bác bờ lu bờ loa hiện đang chơi đôi mizuno cũng là made in VN. Giầy của bạn nhìn xịn thế cảm giác không phải hàng fake đâu.

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

- Hàng nội địa là cụm từ để chỉ hàng đc lưu hành trong nội địa Nhật Bản chứ ko phải là để khẳng định phải là made in Japan bác ạ :) Về mặt hàng giày, YONEX đã công bố rất rõ ràng là tất cả các mẫu giày của họ từ cao đến thấp đều MADE IN CHINA, và mới đây đã MADE IN VIETNAM nữa.
    - Về đôi giày của bác, em thấy rất sắc nét và cứng cáp đấy chứ, bác cứ so với đôi fake là ra ngay 1 trời 1 vực, em nói nghiêm túc là giày bác nhìn rất chất đó, hơn nữa có thể fake j thì fake chứ độ êm, độ chất, độ sướng của giày thì ko thể fake đc, bác đi thử đôi fake và đi đôi bác vừa mua xem sao :) nếu fake với xịn mà sướng như nhau thì em thà mua fake :)) nên bác cứ yên tâm mà test nhé :)

5. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Bạn còn lăn tăn thì để lại cho mình nhé, rộng thì đi thêm tất, chật thì cất lưu niệm, mấy năm nữa cho con trai đi:musik_eguit:

6. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Giày Yonex chính hãng thì cũng Made in China thôi, bác có mua hàng nội địa JP thì cũng vậy à. Đôi giày của bác em nhìn thì thấy rất "chất", chỉ có cái hộp là hơi méo mó tí :D

Chỉnh sửa cuối: 17/10/12
  7. pyro169

Các bác xác nhận thế thì mình yên tâm rồi. Mà có bác lợi dụng lúc lòng tin của mình lung lay để gạ gẫm + dụ dỗ nhá :21:
    Dù sao cũng thanks các bác nhiều, tại mới lấy về nên cũng chưa được test. Với lần đầu được sở hữu giầy chất nên tâm lý hơi hoang mang :D

8. duNgo81

duNgo81 Thành viên Tích cực

- Thoy... chú cứ mang sang anh, anh làm nốt cho :teeth: ba cái hàng fake này gửi lại cho chú 1 chaj nhé, tha hồ chọn Kawa nhé :teeth:

9. ManhLamSport

ManhLamSport Thành viên Năng nổ

Cái hộp yonex đó là lỗi do lâm khi vận chuyển xa cho cậu bảo họ bọc mà họ bọc sơ sài cho cậu quá:sorry:
    Bây h lâm đưa 1 số hình ảnh giày thật vs giả của mẫu 65Ft này lên cho a e hiểu rõ hơn và làm cho cậu an tâm hơn nhé^^!

+Đầu tiên là các lớp giấy lót trong giày: thường thì giày fake họ làm cần tiền ít nên họ lấy giấy đều là giấy phế liệu giấy nào cũng có còn hàng thật thì là 1 hoặc 2 cụm giấy trắng êm....

+ Thứ 2 đế giày thì nhìn hình mẫu trên a e có thể phân biệt được thật giả rồi nhé ...

+Thứ 3 là ở dưới đế có logo Yonex cỡ chữ to nhỏ của giày fake và thật lại không giống nhau....

+Đây là ảnh bên ngoài của giày fake nhìn lớp da của nó rất trơn và dại, nhìn không có chút sắc sảo nào ....

+ Bên trái - Bên phải : Giả - Thật ==> Tem có ghi tiếng nhật bên trên giữa 2 loại giày fake vs thật đi kèm cũng có phần khác nhau về màu sắc cũng như độ to nhỏ của chữ...

+Tiếp theo là mặt đế trong của giày : thường thì giày fake đế trong của giày khi lật đế ra thì tối om,và chữ ko rõ ràng như giày thật : Bên Trái - Bên Phải : Fake - Thật .....

+ Cuối cùng là tem hợp cách dán trên hộp, thường giày thật trên hộp tem dán rất là sắc nét chứ ko như hàng fake tem là đậm và thô...

:teeth::teeth::teeth:

1 person likes this.
  10. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Chẹp, Hàng của bác chắc là giả rồi >.< bác để lại cho em giá 1tr8 nhé ^^ em không có tiền :38:

11. pyro169

Bác lại cố tình gạ gẫm nữa nhá. Hàng e là 'giả' mà sao bác mua được giá thế nhỉ :))
    Thanks bác ManhLam đã xác minh nhá. Các chi tiết bác nói đều ok hết. Chỉ còn 1 điều thắc mắc là sao đôi của mình cái phần da đen ở trên ko có vân hoa tuyết như trog hình của bác up nhỉ. Hay là do hàng mẫu với hàng sx đại trà có chút khác biệt??
    đôi của mình bên dưới

12. ManhLamSport

ManhLamSport Thành viên Năng nổ

Cậu tinh mắt thật đấy ^^! cái hình giày lâm up lên trên kia là giày fake nên nhìn nó ko sắc sảo bằng giày cậu

+ Giày fake :

+ Giày thật : là hình mẫu cậu upload lên nhé
    :biggrin::biggrin::biggrin:

13. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

các bác giúp mình phân biệt thật giả giày yonex 85EX vời. tks

14. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Có 1 cách cực đơn giản mà chắc chắn không bao giờ fake đc mà các bác cứ ko chịu check nhỉ, đó là độ êm và độ bền + độ sướng khi đi, bác nào mà đánh giá fake với xịn đi tốt như nhau thì em xin nguyện đợt sau em chỉ dùng fake :)) :D các đặc điểm bề ngoài thì quá đơn giản khi mà fake làm rất dại và chỗ lõm vào ở đế thường mềm và ko sắc nét. hihi :D

15. pyro169

16. casanova

casanova Thành viên Tích cực

Cũng thèm 1 đôi như bác thật....Mỗi tội SV nghèo chưa đủ lực @@

17. tunganh90

tunganh90 Thành viên Tích cực

đôi này là 65 sao mà giống đôi 86ex của tui thế

18. trungkta56

trungkta56 Thành viên Chính thức

đi vào ms biết được bác ak

Đang tải...