[Thảo luận] Mới chơi vài tháng có nên mua giày xịn

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi halo92, 17/4/13.

1. halo92

halo92 Thành viên Tích cực

E có thắc mắc này hơi ngớ ngẩn mong các bác cho e vài ý kiến, ví dụ nói mới chơi thì chưa nên đầu tư vợt hi - end thì cũng đúng thật, thế về giày thì sao ạ. Nếu mới chơi di chuyển chưa thanh thoát lắm mà mua giày xịn có phí phạm không? :hammerh::hammerh::hammerh:

2. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

@@, giày là yếu tố tối thiểu phải có khi chơi câu lông, tập luyện nghiêm túc cùng với một đôi giày xin sẽ là bạc tiến bộ lên nhanh chóng, có điều kiện thì cứ giày xịn mà đi bác à, giữ gìn đôi chân là điều rất quan trọng đấy, để tránh đc các bênh về khớp và tim mạch.

3. nhanhhn

nhanhhn Thành viên Chính thức

Giày là một yếu tố rất quan trọng của chơi bất cứ môn thể thao nào để đảm bảo không bị chấn thương, chơi được tự tin hơn.
    Bạn dù mới chơi mấy tháng thì cũng nên mua giày tốt, đúng loại dùng để đánh cầu lông, đúng size.
    Tùy năng lực tài chính mà mua, không cần thiết quá đắt hoặc quá hàng hiệu.
    Theo mình ở VN, giày khoảng 500,600K là có thể chơi tốt được rồi, còn hơn nữa thì cứ quanh tầm trên dưới 1M là quá tốt rồi.

4. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Thắc mắc của bác cũng bình thường mà. Có rất nhiều người mua đồ xịn nhưng vì mới chơi đánh kém xấu hổ, không dám mang ra sân vì sợ trẻ em nó cười. Bác đừng bị tự ti như thế. Có điều kiện cứ mua đồ tốt mà dùng. Theo mình giày càng xịn càng tốt, còn vợt hi-end thì chưa chắc đã hợp tay đâu nhé.

1 person likes this.
  5. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Cứ mua giầy tốt nhất theo đúng khả năng, ít thì phải mua giầy Kawasaki giá 500-600K, kinh tế hơn thì giầy 1-2 triệu của Yonex.

6. victor110

victor110 Thành viên Tích cực

Tùy bạn nói phí phạm ở đay là gì thôi!!! Nếu phí phạm ở đây là sợ hư giày mau tốn tiền thì đúng là ng mới tập chưa quen di chuyển thì giày sẽ mau rách hơn đấy... Nhưng nếu xét về sức khỏe và đề phòng chấn thương thì ko hề phí tý nào đâu bạn, có điều kiện tý thì nên mua 1 đôi giày tốt khoảng 500-600k trở lên để tập, biết cách tiết kiệm thì sau khi hư đôi này bạn sẽ có tiền mua đôi khác thôi, đừng lo...
    :bounce:

7. bum0710

bum0710 Thành viên Chính thức

Giày tạo sự an toàn, thoải mái và tự tin cho người chơi. Mình thấy nó còn quan trọng hơn cây vợt ý chứ :)) Có điều kiện bác cứ xúc những đôi giày xịn mà chơi, ko phải lăn tăn gì cả.

8. halo92

ý mik phí phạm ở đây là mới chơi mua giày tốt có mất giá trị như mới chơi mua vợt hi-end ko ?

9. halo92

bác nói đúng suy nghĩ của e nè, sợ mua giày xịn trong khi đánh chưa tốt các bác ở sân lại bảo thik ti toe. Kiêu này mua xong e phải chứng tỏ bản lĩnh mới đc. Thaks bác đã động viên e ạ ^^

10. halo92

e xin nghe bác ạ, e là e máu giày lắm r ^^

nhiều yếu tố quan trọng vậy là phải sắm r, thaks bác đã chia sẻ cho e ^^
    chuẩn bác ạ, nhất là những đôi màu nổi nổi gây sự chú ý của các chị e. tự tin thôi r :)))

11. ichiru1511

Cái gì có ảnh hưởng tới sức khỏe mình thì phải mua đồ tốt, vợt tốt (giảm chấn, chống rung tốt) và phù hợp sẽ giảm chấn thương tay, cổ tay, bả vai. GIày tốt sẽ không đau gót, gối, lưng, dây chằng và chống lật cổ chân. Đôi giày thường ít bị chú ý hơn quần áo nhiều, ai chú ý đến giày có ngon khi nhìn bạn thì chắc chắn là người đã có trình về cầu lông rồi nên họ thừa hiểu đầu tư giày tốt để làm gì nên sẽ chẳng ai cười quê bạn cả. Bạn cứ mua đôi giày đừng sặc sỡ quá, mua màu xanh hoặc đen thôi sẽ đỡ cảm giác quá nổi bật. Quần áo thì không ảnh hưởng đến sức khỏe nên bạn mặc đồ đểu cho ít bị chú ý :)). Thường thì những ai to mồm không khiêm tốn thì mới bị chê cười khi đánh thua, mình khiêm tốn biết điều thì ai cười mình đâu. Hi. Đấy là mình bày cho bạn cách đỡ chói sáng, còn khi đã có trình bạn cứ rực rỡ nhất sân cho mình, đối thủ nhìn đã thấy kinh rồi không phải đánh ^^

12. halo92

ở sân e cũng không to mồm chỉ thỉnh thoảng hú lên tí cho có hưng phấn thôi :))

13. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

em thì thấy chơi càng tốt càng mau hư giầy bác ạ@@

14. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

bác ichiru này thường có những lời khuyên rất là bổ ích nhé :)
    em cũng nghĩ mới chơi vợt có thể ko nhất thiết 2 end nhưng giày là phụ kiện quan trọng bảo vệ đôi chân nên cứ đầu tư đi bác, đừng vì 1 chút tự ti mà ảnh hưởng đến sức khỏe lâu dài của mình :)
    quên mất em chưa khoe với bác ichiru, em mua i-slash rồi bác ạ, đánh thích lắm, nhàn nhã hơn là việc cố thuần mấy cây vợt công, cảm ơn bác cho em những lời khuyên nhé :)

15. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Quan điểm là cứ Xịn nhất mà Xài :D
    Nhưng mà có Xiền hay không thôi :p

16. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Vợt thì không cần xịn, nhưng giày nếu có điều kiện thì cứ mua thôi. đôi gày bảo vệ đôi chân của mình mà ^^

17. ichiru1511

Ơ. Thế tưởng bác chọn arc7 cơ mà. Em thì em không thích con Islash bởi cái màu của nó thôi, arc 7 màu trắng trông rất đẹp. Còn công nghệ thì Arc IS nó hơn. Bác chọn con vợt đấy cũng ngon rồi. Bác căng dây 66Um cho em nhé, nếu tay khỏe đánh ở cân khoảng 11kg đập cầu sẽ có sức mạnh hơn, khéo chả kém gì mấy cây vợt công đâu. Bác làm cái review vợt cho anh em nhé. Em chưa thấy ai review con IS đâu. Lôi kéo thêm anh em dùng IS đi nào ^^

18. ichiru1511

Hi hi. Đập cầu thì hét lên để đập cho mạnh nhé bạn!

19. turukmarko

turukmarko Thành viên Tích cực

Bạn này có tâm lý y hệt mình hồi mới chơi, hồi đầu mình mới chơi còn đi giày bata đá bóng ra san cầu lông, và có suy nghĩ là đánh tạm khi nào bít đánh tí thì sắm giày ngon, nhưng đây là sai lầm nghiêm trọng và nguy hiểm bạn ạ, bây giờ nghĩ lại mới thấy ngốc, vấn đề không phải là biết đánh mới mua giày ngon, mà quan trọng là chơi thể thao là để rèn luyện sưc khoẻ, bây giờ còn trẻ thì sức khoẻ vẫn cảm thấy ok, nhưng nếu chơi lâu dài mà không có đôi giày bảo vệ chân thì về già khốn khổ cái xương sống.

Trong diễn có 1 bác phân tích rất rõ về lợi ích của đi giày đạt tiêu chuẩn, sau khi em đọc bài viết đó thấy đúng lắm, và từ khi em sắm 2 liền 2 đôi giày ngon đi thay đổi hàng ngày, đánh tiến bộ hẳn lên. Thế nên có điều kiện thì mua giày đắt lên, còn nếu kinh tế eo hẹp thì cố gắng gom 500k-600k là có thể mua đc 1 đôi giày đạt tiêu chuẩn rùi.

20. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

bạn em đi Thái nó xách về 1 cây mà nó ko dùng thế là em lại phải dùng hộ nó vậy bác ạ :p nhưng em nghĩ cây này thật sự đáng giá lắm, tốc độ vung vợt rất khủng khiếp :D em gà quá nên chưa biết viết review thế nào, mới chiến với em nó được 1 tuần, nhưng mà em thấy đánh thích hơn cả arc 10 :D hôm trước em có cầm qua arc 10 rồi mà chưa thấy gì đặc biệt nên em lấy IS :)

Đang tải...