[Trao Giải] Mới chơi: Mua vợt xịn + giày= hư tay, hư chân

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi minhways0ck, 6/4/13.

1. minhways0ck

minhways0ck Thành viên Tích cực

Chào ae, e 13 tuổi ạ, e có vài thắc mắc xin mọi ng` giúp đỡ ạ. Tình hình là e đang mang giầy kawasaki 001, thì mới mua mang vào lớp tụi bạn nó bảo là mới chơi mang giày xịn là hư chân ( tụi nó mang asia ko à mọi ng`). Sắp tới, e tính mua cây voltric 7 nhờ thằng bạn tư vấn giùm, nó nói mới chơi xài vợt xịn là hư tay. Thế này là thế nào ạ?! Sự thật có đúng là vậy ko mọi ng` ?

2. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

phụ kiện thế gọi là tương đối thôi em à, không lo đâu, chỉ cần đánh thật nghiêm túc trong các đường cầu là sẽ mau tiến bộ thôi, chúc e thành công!

3. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

cái này anh mới nghe thấy lần đầu em ah :)) nếu mang đồ xịn mà hư tay chân thì chắc tất cả mọi người chơi cầu lông sẽ đều được nhận quà 27/7 em ah :))

4. minhways0ck

Tks a, vậy mà mấy thằng bạn cứ gạ là mua đồ xịn đánh hư tay, hư chân. Haizzz

5. popvit

popvit Thành viên Tích cực

cháu cứ đi đi ko vấn đề gì.đi giày tốt càng êm chứ sao

6. minhways0ck

Haizzzzz. Mấy thằng bạn..........

7. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

có điều kiện là tốt em à, quan trọng là đánh nếu đc đầu tư bài bản, và em đánh thật sự nghiêm túc thì sẽ nanh lên tay thôi, cứ yên tâm mà chơi thôi, tuổi này bắt đầu chơi là ok rồi, nếu có người dạy hoặc kèm thì tốt, em nên tham khảo các động tác trên mạng nha, nếu không anh nghĩ quả nhảy đạp là yếu tố tiên quyết đó.

8. minhways0ck

Tks a, hiện h` e cũng đang học c` lông, cũng có tham khảo trên mạng nhiều a à :D

9. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Chắc bọn nó không được mua đồ như vậy nên mới ghen ăn tức ở nói như vậy..ha..ha.

10. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

giầy đầu tư tốt tý đỡ hại chân em ah :'D còn vợt thì ý bạn em là mới chơi mua loại dẻo ,bền, dễ chơi 1 tý mới nhanh lên tay .sau này tay tốt rồi chuyển qua chơi vợt đời cao hơn ,thân cứng hơn... !

11. Arc10Pre

Arc10Pre Thành viên Tích cực

cứ mua và xài thôi chú em ak, trước bằng tuổi em a k có kte mà dã mấy loại như thế này, h chú có điều kiện cứ đầu tư thôi, đi asia ms hỏng chân, xài vợt nhái ms hỏng tay đó :))

12. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

cứ mua thoải mái em nhé.
    mấy thằng đấy nó ko mua dc nên nó troll em đấy. chúng nó sợ e cầm vợt xịn chúng nó đánh ko lại ý mà

13. loveazure

loveazure Thành viên Tích cực

Xài giầy không tốt thì dễ gây chấn thương, còn xài vợt thì mới tập chơi cũng không cần vợt xin quá làm gì, chủ yếu học các kĩ thuật căn bản như serve, clear, drive. Khi nào điều khiển được cái vợt kha khá rồi thì chuyển qua vợt xịn cũng không muộn. Nhưng nếu có điều kiện thì dùng đồ xịn cũng tốt thôi.
    P/s: giầy của kawasaki mình không biết chứ cây VT7 chỉ là dòng low end nên cũng chưa phải vợt xịn lắm, nên dù thế nào cũng không hỏng tay được đâu :D

14. klar

klar Trọng tài

- Giầy: có điều kiện thì cứ loại tốt mà mua
    - Vợt: chú ý mua vợt có tính năng (độ cứng, trọng lượng...) phù hợp với lực cổ tay thay vì quá chú trọng đến giá.

15. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Chú có điều kiện cứ sắm con vợt 3-4 tr, đi đôi giày đôi triệu cho anh. Đánh sẽ tự tin hơn trong di chuyển và đánh cầu cũng hay hơn đó.

16. hohaibac

hohaibac Thành viên Chính thức

mới chơi đừng mua vt 7 chú à, đau tay thật đấy, kiếm con nào dẻo hơn mà chơi

17. loveazure

loveazure Thành viên Tích cực

Chơi thử con Arc 008DX trước xem sao :D :D

18. victor110

victor110 Thành viên Tích cực

Mới tập chơi có 2 dạng:
    _Dạng 1 là không chịu tập kỹ thuật cho đúng mà lại hăng, trái nào cũng gồng đập, cầu thế nào cũng bay người cứu, di chuyển loạn xạ... dạng này thì: hư tay+hư chân+hư vợt+hư giày( xịn dzỏm gì cũng hư ).
    _Dạng 2 là từ từ kiên trì tập đúng kĩ thuật... Dạng này thì cầm vợt xịn mau lên tay, mang giày xịn tốt cho chân sau này... Chỉ có điều là nếu mang giày xịn ngay từ đầu thì sau này mang những đôi giày thường khác sẽ không wen cho lắm...
    Ủng hộ em mua vợt và giày xịn( cũng đừng mắc quá vì mới tập chơi mà) và luyện tập chăm chỉ... Chúc em ngày càng đánh cầu hay hơn...:party3:

19. brucelee1705

brucelee1705 Thành viên Chính thức

anh chưa nghe thấy cái này bao giờ em ạ

20. minhways0ck

E chơi dc 3-4 tháng r` a, mua dc kg ?

Đang tải...