[Chia sẻ] Mình nên chọn cây vợt nào nhĩ

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi KhanhDuy97Pro, 31/12/11.

1. KhanhDuy97Pro

KhanhDuy97Pro Thành viên Chính thức

Em nên chọn cây vợt nào nhĩ

tình hình là tài chính của 1 cậu nhok mới 15t ở nông thôn ( lớp 9)là vô cùng hạn hẹp...muốn kiếm con vợt để đánh, trình độ thì khoảng 4 năm chơi ( có thi HKPĐ cấp huyện & tỉnh 4 năm rồi ), (em đang đánh con HongLong chả bít tên tuổi zì nhưng nó sức căng lưới cũng tốt nhưng hiện tại nó bị tụt cái cán ra rồi , dán keo chả dính đc )..., muốn sắm cây vợt 3-4U giá 200-300k cả lưới nha, Em nặng 42kg cao khoảng 1m52 :D
    ( Ngày trước thì em không biết mua vợt nào vì còn quá nhỏ , em chỉ quan tâm đến sức căng của cước và độ nhẹ nên toàn mua từ 100-125 k , toàn hàng nhai' , bây giờ em mới biết , em ở Phú Yên )
    Mong anh chò tham khảo hướng dẫn Hộ Cảm ơn anh chị

Chỉnh sửa cuối: 1/1/12
  2. nowaydn

nowaydn Thành viên Chính thức

cậu này 14t mà vào phát biểu như bạn bè với mấy a lớn tuổi . Muốn học hỏi trước hết nên xem lại cách xưng hô của em đã .

3. KhanhDuy97Pro

Sorry anh chị :D , Anh chị giúp hộ em

4. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

200-300k cả lưới thì hàng nhái tiếp thôi bạn, vì cái lưới BG65 giờ cũng đã tầm 100k.

5. KhanhDuy97Pro

Vậy ko có hở bạn , zậy chắc khỏi mua , sài cây cũ , thi đấu sau đợt HKPĐ Huyện rồi dành dụm mua sau Bùn thật .

Chỉnh sửa cuối: 31/12/11
  6. writera6qh

writera6qh Thành viên Chính thức

vừa sr xong lại "cậu" =-=...

7. KhanhDuy97Pro

Bạn rãnh nhĩ , toàn quen bắt bẻ, zo bạn ấy kêu mình bằng bạn , mình cũng trả lời lại , đồ cái thứ

8. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Bất lịch sự, vào diễn đàn mà ăn nói lung tung vậy sao em. Nhờ admin delete hộ topic này.

9. KhanhDuy97Pro

Xin lỗi mọi người

10. anhdeptrai_911

Em tuổi còn nhỏ, nhờ các anh chị trên diễn đàn giúp thì mọi người rất sẵn lòng, không ai không giúp em cả. Nhưng lời nói là quan trọng đó, câu nói "đồ cái thứ" mà em nói anh không lạ gì ngữ nghĩa của nó. Anh tiếp xúc với người Phú Yên nhiều. Em không nhận thức vấn đề thì em lạc lõng là chuyện đương nhiên thôi.

11. KhanhDuy97Pro

Em xin lỗi mọi người , em sẽ xem lại cách nói của mình, anh có thể giúp em đc ko vậy

12. nowaydn

nowaydn Thành viên Chính thức

thực ra tầm 300k em có thể mua cây caslon của malaysia , chính xác là dòng caslon 1000 . Dòng caslon thiên về công , tuy nhiên đan lưới tối đa k quá 10kg , nếu đan lên nữa sẽ gãy . Tốt nhất em nên dành dụm lên tý nữa sắm các dòng vợt tầm tốt hơn . Nếu mua yonex tầm 300k thì chỉ là hàng nhái . Dù sao , cây vợt đắt hơn 1 chút thì độ bền sẽ cao hơn . Chắc em cũng chẳng muốn vừa mua cây vợt về đánh được vài hôm lại phải sắm cây khác đâu nhỉ :) .

13. tieuyeu0292

tieuyeu0292 Thành viên Năng nổ

Pro 318 2nd là một lựa chọn hợp lý e ah :)

14. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Bác nói chuẩn k cần chỉnh. 318 2nd chỉ khoảng 400k thui, còn mới mới có thể nhỉnh hơn chút :)

15. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Em í biết lỗi ròi, các bác bỏ qua đi nhé
    318 2hand cũng được, nếu chơi thường xuyên thì đầu tư thêm tí đi em khoảng 550K mua apacs, vợt bền, màu sắc đẹp, nhìn xa xa tưởng yonex :71:
    http://www.apacsvietnam.com/apacs-nano

16. KhanhDuy97Pro

Cảm ơn các anh rất nhiều em sẽ tham khảo , chắc cũng ráng dành dụm thôi ;))

17. KhanhDuy97Pro

Anh nowaydn với anh tieuyeu0292 Có yahoo ko cho em xin với :D

18. anhdeptrai_911

Với tầm giá 200-300k để mua 1 cây vợt chịu được lực căng lớn và có lưới đi kèm nữa thì quả là rất khó trong sự lựa chọn, bởi vì sẽ chọn cái gì khi mà vật giá cứ leo thang thế này. Tâm lý mà nói thì em không thích mua vợt 2nd, mua mới thì ngoài hàng nhái ra thì hàng chính hãng là một vấn đề. Theo anh thì em lựa chọn cây Apac Nano là được rồi, nhưng cộng với dây đan và quấn cán nữa thì cũng đã tầm 600k (yêu cầu của em là 300K). Cho nên em tìm mua cây proace 318 2nd cũng được đó, cây này chắc em không lạ, căng lưới được 11kg, tương đối nhẹ, vợt dẻo, khá bền và quan trọng nhất là giá mềm hơn cây Apac Nano (như link em đã đưa). Bản thân dòng Apac đánh khá tốt nếu không muốn nói là đánh tốt khi ta chọn được cây vợt ưng ý. Kết luận, dù vợt mới hay vợt 2nd em đều phải dành dụm thêm tiền mới được. Còn hàng nhái thì đừng nên mua làm gì, nó chỉ giành cho người mới chập chững thôi. Em đã có 4 năm rèn giũa rồi. Chịu khó, Tết sắp đến, xin lì xì của ba má - họ hàng (năn nỉ thêm tý nữa), anh nghĩ em sẽ có cây vợt ưng ý. Mua vợt đừng nên vội vàng, tham khảo kỷ và chịu khó giành tiền để mua cây vợt xứng đáng - đảm bảo khi sử dụng nó ta sẽ không hối tiếc vì sự kiên nhẫn của bản thân.

19. anhdeptrai_911

Còn nữa, cây vợt cũ của em bị tụt cán. Em có dán keo mấy cũng bằng thừa. Đã dán keo rồi giờ dán lại thì càng khó hơn nữa vì sẽ không ăn keo tốt như lần đầu (do lớp keo cũ đã ăn vào phần nòng của cán vợt - không tẩy ra được). Nếu em muốn tạm sử dụng lại thì cách làm như sau. Em lấy giấy nhám, chùi sạch sẽ, thật sạch phần keo còn bám vào cuối thân vợt (phần cacbon - không phải là cán gỗ), chùi thật sạch và có độ nhám. Sau đó em tra thân vợt vào cán vợt thật chắc, để vợt nằm ngang trên một mặt phẳng, rồi cố định vợt và cán gỗ lại (nhờ ai đó giữ hộ). Kiếm 1 khoan máy, hay khoan tay, hoặc dùng cái để tạo ren khi ta vặn vít (ko biết tên gọi) khoan 1 lỗ cỡ 2 ly (2mm)trên cán gỗ (vị trí: cách mép cuối của CÔN VỢT tầm 1cm), như hình đính kèm (hình đầu tiên trong 3 phần của hình đính kèm). Khoan xuyên phần gỗ cho đến khi thủng 1/2 thân vợt là được. Vị trí mình khoan khi chạm đến thân vợt thì em phải kiểm tra kỷ vì hình minh họa là cây Yonex Nanospeed 9900, có lẽ sẽ khác với vợt em. Nhưng cái chốt định vị đó thì hầu như các dòng vợt đều giống nhau, chỉ khác là điểm khoan là xa hay gần côn vợt mà thôi. Nếu muốn chắc ăn nữa, em có thể khoan 1 điểm so le ở mặt đối diện. Cuối cùng em lấy giũa tròn làm sạch nòng của cán vợt, kiếm 1 - 2 con vít dùng cho trong đồ gỗ (gai xoắn nó to) phù hợp với cái lỗ mà em vừa khoan để vặn (mục đích là cố định chắc chắn phần cán và thân vợt). Đổ keo 502 vào nòng của cán vợt, lắp thân vợt vào thật chính xác, vặn nhanh và chặt, tránh xoay lắc. Vặn chắc xong em để đó tầm 1-2h cho keo chết hẳn thì em có thể sử dụng mà không lo bị xoay cán gỗ nữa. Quá trình làm thì đơn giản nhưng cần có sự khéo léo, cẩn thận và đo đạc chính xác.

20. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Pro 318 giá chưa cước 300k,thêm cước bg65 100k tổng là 400,đánh bền bỉ đấy,nhưng nói thật là dòng này chỉ dành cho người mới tập chơi thôi,e đã đánh HKPD cấp tỉnh rồi thì Pro 318 chắc cũng không dùng được,cố gắng chờ ra tết dùng tiền lì xì mua vợt 600-800k là có thể đánh được rồi.
    Tầm tiền này có Fleet,Apac,rồi victor cũng có ,có thêm FZ ( Mega speed 88,99 đánh rất cứng và bền.)

Đang tải...