[Bình chọn] Mạo muội hỏi về cách tăng phản xạ trong cầu lông

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi minhmapmap2369, 5/11/12.

1. minhmapmap2369

minhmapmap2369 Thành viên Chính thức

Chẳng qua là em chơi cầu lông được 1 năm...nhưng phản xạ của em ko nhanh nhạy đc...ưa bị giật mình trước mấy cú bỏ hay chém cầu...phản xạ chậm...Các bác có bài tập nào nâng cao phản xạ thì chia sẽ với em với...
    P/S: Cảm ơn các bác...nhưng nếu mà có ai đã post rùi thì đừng chém em nhé :D

2. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

cậu cứ về lấy cầu đập vào tường, cầu bung ra lại vợt tiếp cầu vào tường....cứ quả nào ra cứ tập phản xạ, tăng lực càng nhanh thì tốc độ phản xạ càng tăng thôi....

3. minhmapmap2369

cảm ơn bác rất nhiều ạ:)) nhưng mà em thay thế cầu bằng trái banh tennis...em ném vào tường rùi chụp lại...thu hẹp khảong cách từ từ cũng đc mà phải ko:D

4. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

chờ cao thủ cho cao kiến

5. khoeprosport

khoeprosport Thành viên Chính thức

Nếu bạn muốn khắc phục tình trạng này. Mình mong bạn nên tập phản cầu thường xuyên.

6. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Trong cầu lông thì phản xạ không phải là yếu tốt quan trọng khiến bạn chơi tốt hay dở. Nhất là với nhưng người không chuyên. Theo mình quan trọng nhất vẫn là kỹ thuật căn bản. Việc bạn vẫn giật mình trong những quả bỏ nhỏ hay chém cầu đó là do bạn mới chơi nên những người khác dễ nắm bắt điểm yếu của bạn, và cực kỳ quan trọng đó là cách di chuyển khi chơi cầu. Có căn bản tốt và kỹ thuật đúng thì dù hơi chậm chạp bạn vẫn dễ dành và có thừa thời gian xử lý những pha cầu thường gặp trong môn CL như vậy.

7. minhmapmap2369

thanks các bác nhìu lắm í :D:D:D

8. ldflinh9999

ldflinh9999 Thành viên Chính thức

Phản xạ là ở mỗi người mà bác. Đánh nhiều lên kinh nghiệm nữa :D