[Trao Giải] Mang giày bóng chuyền đánh cầu lông có được ko?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lehoangnam, 23/9/14.

1. lehoangnam

lehoangnam Thành viên Chính thức

Chào các anh em, tình hình là có thằng em cho đôi giày mizuno wave lightning rx3 mà em thấy trên mạng bảo đây là giày đánh bóng chuyền, mà em lại chơi cầu lông, trình độ cũng tạm được, ko biết mang đôi này đi đánh có ok ko. Em giờ cũng có tuổi rồi, mang giày mà ko cẩn thận ko khéo giã từ dĩ vãng luôn, các bác tư vấn giúp em nhé! thks :hammerh:

2. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

[MENTION=35634]ichiru1511[/MENTION], [MENTION=196231]giayvietnet[/MENTION] vào giúp nào! :)

3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Câu trả lời là.. Được. vì chả có gì là không được cả. ^^

4. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

ko ổn đâu bác, bác đi size bao nhiêu đấy, size 42 thì tặng lại em đi :D, đùa chứ em chưa dc thử giày bóng chuyền, giày bóng rổ thì em có thử cảm giác là quá ổn

5. TuanHanhsports

TuanHanhsports Thành viên Chính thức

ẹc !được mà bác

ko phải lém đá chứ bác đi tổ ong còn oánh được nữa là mizuno ...

6. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

[MENTION=33479]lehoangnam[/MENTION]: Nói chung là sẽ có 2 trường phái khác nhau. 1 bên là bảo giày bóng chuyền dùng cho cầu lông sẽ bị lật chân gì đó, 1 bên thì bảo mang đánh êm ái :D

7. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Theo em biết thì đôi này đi là tạm được. Nhưng ko ngon bằng những đôi cao cấp hơn, và đôi này cũng hơi chuyên về bóng chuyền ở vị trí hậu vệ gì đó nên nó di chuyển lên xuống nhiều chứ ko sang ngang nên hỗ trợ ngang ko ngon bằng các đôi dành cho tất cả các vị trí. Thực ra như em đã nói những hãng chuyên giày như mizuno, asics nó thường sản xuất giày đa dụng indoor. Nói chung giày bóng chuyền thiết kế thường êm hơn cầu lông, đế dày và cao hơn 1 chút. Và kết luận 1 câu là bác đang có 1 đôi giày dưới chân, hãy mang nó ra test là có câu trả lời chính xác nhất thôi. Về cầu lông, bóng chuyền, bóng rổ, squash... cách di chuyển nó khá giống nhau và cùng là indoor nên các hãng giày lớn thường sản xuất giày dùng chung đa dụng khá là nhiều.

8. lehoangnam

lehoangnam Thành viên Chính thức

thks bác, em đã mang và thấy cũng tạm được, thôi chơi luôn, tiết kiệm được đồng nào hay đồng ấy :)

9. kunkun213

kunkun213 Thành viên Chính thức

Mình đang mang asics gel blast 5 cũng thuộc indoor, xài cho CL khá tốt :dance3:

10. ichiru1511

Blast là đôi ngon thuộc dạng đỉnh nhất của asics rồi, em mua asics cũng chỉ mong đôi này :)

11. ichiru1511

Không tạm đâu, nó ngon hơn các đôi tầm 1tr của các hãng giày CL ở VN đấy bác :)

12. kunkun213

kunkun213 Thành viên Chính thức

Mình mua là 80$ (đã sale off). Tính ra cũng chỉ rẻ hơn so với yonex

13. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

mizuno wave lightning rx3 chính xác là giày chuyên bóng chuyền. Còn đánh cầu lông được hay không thì bác cũng tự đánh giá được.

Điều quan trọng ở đây muốn nói là nên chọn giày chuyên dụng đúng với mục đích cần sử dụng là tốt nhất, với mục đích là làm sao khai thác hết tính năng của đôi giày, chứ đã trang bị đôi giày để bảo vệ đôi chân mà lại bị dính chấn thương vì nguyên nhân do đô giàyi gây ra thì không nên mua giày làm gì ?

Còn bác muốn mua giày gì chơi cầu lông là quyền và sở thích của bác thôi.

Chỉnh sửa cuối: 29/9/14
  14. quynquyn

quynquyn Thành viên Chính thức

Em cũng đồng ý với bác ở trên. Nếu đánh bình thường cho vui thôi thì chắc ko sao. Nhưng nếu bác đánh khá rồi thì phải di chuyển nhiều va nhanh ( điều này ko giống bóng chuyền cho lắm :v ), nếu ko thiết kế đúng có thể dễ bị dính chấn thương. Khi ấy thì tiền thuốc men chắc còn nhiều hơn tiền giày :(.

namdatrong thích bài này.
  15. giayvietnet

giayvietnet Thành viên Chính thức

Có thể được hoặc không được. e nói ở như vậy vì trong dòng giầy bóng chuyền có nhiều mẫu chỉ nên dùng chơi bóng chuyền và ko chơi cầu lông và có những mẫu nếu để chơi cầu lông còn hơn hẳn 1 vài e chuyên cầu lông khác.

Còn riêng về e lightling rx 3 kia thì xin khuyên là ko nên dùng nó nếu bác. trong mizuno có vài mẫu bóng chuyền có thể chơi cầu lông bác nào cần thì e sẽ tư vấn :54:

16. ichiru1511

He he, dân phong trào và chuyên nghiệp dùng asics và mizuno chủ yếu là giày bóng chuyền hết mà.

17. jamesnguyen

jamesnguyen Thành viên Tích cực

Ngày xưa em còn toàn chân đất chạy sân bê tông có sao đâu, bác cứ thoải con gà mái đê. =))

18. devilthanhnam

devilthanhnam Thành viên Chính thức

Mình đi giày Asian 120k đánh vẫn vô tư

19. nguyenthieutrong

nguyenthieutrong Thành viên Chính thức

Xài tạm được bác ạ. Em có xài qua vì cả hai đều là indoor nhưng giày bóng chuyền đế cao hơn tí, dễ bị lật cổ chân khi mệt (em bị). Đánh nhàn nhã vui vẻ thì ko sao ạ.

20. Amethyst2802

Amethyst2802 Thành viên mới

em đi giày tennis đánh cầu đây còn ok mà bác :D

Đang tải...