Lý do vì sao bạn vẫn chưa tham gia paw?

Thảo luận trong 'Predict a winner 2010' bắt đầu bởi LEAger, 28/6/10.

?

LÝ DO VÌ SAO BẠN VẪN CHƯA THAM GIA PAW?

1. Không biết gì về PAW

40.0%
  2. PAW quá chán! không hấp dẫn bạn

20.0%
  3. PAW quá rắc rối

20.0%
  4. Lý do khác (nếu có, đề nghị góp ý cụ thể)

20.0%
  1. LEAger

LEAger Thành viên mới

Sau gần một tháng ra mắt với 2 giải Super Series hấp dẫn diễn ra liên tiếp, tuy nhiên số lượng thành viên tham gia là rất hạn chế. BQT rất mong muốn nhận được ý kiến phản hồi và sẽ tiếp tục phát triển PAW để thu hút được đông đảo thành viên tham gia hơn.
    Câu hỏi: LÝ DO VÌ SAO BẠN VẪN CHƯA THAM GIA PAW?

2. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Em đã, đang và sẽ tham gia PAW ah. Cám ơn BQT đã có 1 trò chơi rất hay và bổ ích. Nhờ trò chơi này mà em được biết thêm rất nhiều VĐV trên TG. Em không biết nói gì chỉ biết cám ơn 1 lần nữa.
    Lời nhắn đến các thành viên khác: Ai chưa tham gia thì theo em các bác hãy tham gia nhé. Rất hay và bổ ich ạ, lại có giải thưởng lớn nữa ạ D. Em nghĩ e có khả năng nhận được 1trong các giải :D

3. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Còn tôi nữa nhé! vòng sơ loại chưa nói lên điều gì! Mọi thứ vẫn đang ở phía trước! Hi hi...Sau hai giải mình đứng thứ 7! Cũng ổn đấy chứ!

4. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

em chẳng biết j về PAW thì làm sao bi h. Em cũng muốn tham gia. hihih

5. Caulongno.1

Caulongno.1 Thành viên Năng nổ

Bạn vanthanh_dinhgia_aof ơi, rất đơn giản bạn ạ. Chỉ cần những cái click chuột vào cầu thủ mà bạn thích hoặc bạn nghĩ ai là người chiến thắng trong trận đó là bạn đã tham gia được rồi đó ạ. Hoặc bạn có thể tham khảo thêm ở đây nhé. Chúc bạn là người có điểm cao nhất trong giải tiếp theo nhé!

6. Cinderella

Cinderella Thành viên Chính thức

Game không dễ không khó nhưng không hấp dẫn ở chỗ là cái bảng xếp hạng

Bây giờ những người đứng đầu đã mấy trăm điểm, em cũng được hơn 100 làm sao thu hút được những người mới đây?

Họ phải đua mấy giải nữa mới đuổi kịp mà chắc gì đã kịp => phần thưởng xa vời quá

7. Caulongno.1

Caulongno.1 Thành viên Năng nổ

Cảm ơn bạn Cinderella, đúng như bạn nói Game không dễ cũng không khó. Nhưng nếu bạn lo phần thưởng xa vời quá thì bạn hãy yên tâm. Trò chơi PAW kéo dài đến hết năm dương lịch mới chốt giải thưởng, từ giờ đến cuối năm còn rất nhiều giải đấu, mỗi giải đấu có tới 4 vòng. Chỉ cần bạn đoán đúng hết ở vòng loại 1/32 là bạn đã có thể có điểm số lên tới hàng trăm rồi bạn ạ. Vì vậy bạn đừng lo là giải thưởng xa vời quá nhé :1:. Nếu không tin điều tôi nói bạn hãy thử tham gia để kiểm định nhé. Chúc bạn thành công!

8. klar

klar Trọng tài

Cảm ơn Cinderella đã góp ý rất thẳng thắn!
    Về bảng xếp hạng BQT cũng đã suy tư rất nhiều và cũng nhận thấy những bất cập như bạn nói: Sự chênh lệch về điểm số là rất lớn và cơ hội vượt mặt là thực sự khó khăn, những người tham gia thường xuyên hơn sẽ có số điểm tích lũy cao hơn hẳn...
    Tuy nhiên, xét cho cùng thì ý nghĩa của trò chơi không chỉ ở thứ hạng của người chơi và giải thưởng cho người thắng cuộc. Khi tham gia trò chơi có nghĩa là bạn bày tỏ, chia sẻ những quan điểm, nhận định về một VĐV hay một trận đấu nào đó với những thành viên khác trong diễn đàn. Ví dụ, tại sao tôi chỉ thích vote cho Lee, có những member nào cũng yêu Lee như tôi?...
    Thêm vào đó là cảm giác hồi hộp, mong ngóng kết quả từng trận đấu khi tham gia PAW. Với mong muốn được nhiều điểm PAW hơn người tham gia sẽ tìm hiểu thông tin về các VĐV nhiều hơn -> vô hình chung những hiểu biết về cầu lông của các thành viên tham gia cũng sẽ tích lũy nhiều hơn.
    Từ góp ý của bạn chúng tôi scó thể sẽ cân nhắc một số hướng giải quyết sau:
    - Rút ngắn thang điểm: từ thang 20 chuyển về thang điểm 10
    - Giới hạn số lượt tham gia vote: mỗi người chỉ được bình chọn tối đa 200 trận (ví dụ như vậy)
    - ...
    BQT rất mong nhận được những ý kiến đóng góp thẳng thắn về PAW để chúng tôi có thể hoàn thiện trò chơi này.
    Klar

9. minhngoc05

minhngoc05 Thành viên Chính thức

Bác Cinderella bi quan quá, dễ người dễ ta mà, thực ra em tham gia PAW cũng khá muộn nhưng vị trí của em bây giờ là thứ 6, so với người đứng đầu em dự đoán thiếu 12 trận vậy nhưng tỷ lệ đúng của em khá nhiều nên khoảng cách điểm cũng không quá xa với lại em nghĩ bác nào đã thực sự quan tâm đến PAW trong suốt quá trình thì đoạt giải hay đứng đầu gì đó thì cũng xứng đáng thôi. PAW theo em thấy được thông báo khá sớm nhưng vấn đề quan tâm nó hay không lại tùy thuộc vào mỗi người đấy chứ?

Cá nhân em có ý kiến như thế này đối với PAW: Trò chơi rất thú vị, thậm chí khi đã tham gia và theo dõi giải thấy còn hấp dẫn hơn cả đá bóng, cảm ơn bác nào đó đã sáng lập ra trò chơi này. Em nghĩ nên tạo số điểm ban đầu cho người mới tham gia PAW bất kỳ thành viên nào tham dự PAW đều được tặng 10 điểm gì đó và hạn chế số vòng dự đoán lại chứ không như bây giờ là cho dự đoán tất cả các trận đấu. Như vậy mới làm "đau đầu" người lựa chọn hơn, họ phải cân nhắc trước khi đưa ra dự đoán của mình thay vì cứ chọn bừa như hiện nay.

10. dat_drangon

dat_drangon Thành viên Tích cực

Em mới đọc sơ qua, nhưng đúng là em không hiểu thật???

Các bác đưa ra một bài: "Cơ cấu giải thưởng Predict A Winner - Dự Đoán Người Thắng Cuộc"

Trong khi đó, trong bài: "Thể lệ và cách thức tham dự PAW" các bac lại đưa ra như sau:

Em không hiểu các bác đưa ra giải thưởng thế nào?

Trong bài "Hướng dẫn tham gia trò chơi PREDICT A WINNER" các bác viết quá dài, nội dung hướng dẫn cứ như thể lệ chơi vậy.

11. dat_drangon

Em đã có ý kiến nhưng không thấy các Bác trả lời, em cũng ko biết mình đúng hay sai nữa.
    Nhưng E vẫn có 1 ý kiến nữa: VÌ SAO PAW CHƯA HẪP DẪN?
    - Giải thưởng cả năm mới trao 1 lần, những người mới chơi làm sao họ theo kịp điểm số của những người chơi trước, thì làm sao mà hẫp dẫn được?
    - Giải thưởng cả năm mới trao 1 lần, vậy có người bận công việc hoặc đi công tác xa họ không có điều kiện tham gia được liên tục các giải đấu, thì làm sao họ có thể theo kịp điểm số của những người có thời gian được. Thử hỏi các Bác làm sao mà hẫp dẫn được?

12. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

Cảm ơn bạn Dat_drangon!

Việc giải thưởng cũng ko đơn giản! Chúng tôi là những người đam mê cầu lông tập hợp lại với nhau để xây dựng diễn đàn, tạo sân chơi cho những người thích và đam mê thực sự môn thể thao này!
    Có được sân chơi này cũng ko hề đơn giản, anh em trong Bqt rất nỗ lực và cố gắng phát triển và duy trì diễn đàn như ngày hôm nay là cũng rất cố gắng!
    Như lời giới thiệu chúng tôi đã đề cập: Giải thưởng mang tính tinh thần, thể hiện niềm đam mê, tầm hiểu biết của mọi người về cầu lông, PAW là trò chơi mang tính chất lành mạnh, kích thích mọi người tìm hiểu về cầu lông Vn cũng như cầu lông thế giới!
    Nếu thực sự có đam mê! 30 phút mỗi ngày bạn hãy dành cho TGCL! Tôi tin ai cũng có thể làm được điều đó, có tham gia mới thấy hấp dẫn bạn ạ!

13. dat_drangon

Cảm ơn bacsythethao!
    Bác trả lời như thế là không thoả đáng rồi:
    - Thứ nhất: Bác nói "giải thưởng không hề đơn giản". Theo em các Bác tổ chức trò chơi, thì các bác phải lo chuyện đấy, anh em chơi họ đâu có quan tâm đến chuyện đấy. Họ đều muốn chơi cho vui & để có 1 giải thưởng (do lớn hay bé) càng vui hơn.
    - Thứ hai: Đến với diễn đàn hầu hết là những người đam mê môn cầu lông thì họ mới tham gia chứ & Em đâu có nói tổ chức trò chơi này là không lành mạnh.
    - Thứ 3: 30 phút mỗi ngày là cả 1 vấn đề đấy Bác ạ, có thể làm đuợc nhiều việc đấy
    Em ví dụ cho bác nhé: Người ta đi công tác hoặc vì công việc nào đó không thể tham gia được 1, 2, .. giải trong năm đó, thì đương nhiên họ không thể tích luỹ được điểm các giải đó, điểm của họ sẽ thấp, thì tất nhiên họ không muốn tham gia nữa, vì có tham gia thì họ cũng thể đuổi kịp được điểm số.

14. OneforAll

OneforAll Thành viên Chính thức

Trước tiên rất cám ơn những góp ý của bạn dat_drangon . Mình nghĩ bạn rất tâm huyết với diễn đàn nên mới góp ý thẳng thắn như vậy .
    Theo mình hiểu thì bạn đưa ra 2 lý do bạn và 1 số thành viên chưa thể tham gia PAW , đó là mọi người không đủ thời gian để tham gia đầy đủ hết tất cả các giải trong năm , và lý do thứ 2 là những người chơi sau sẽ không thể đuổi kịp điểm những người chơi trước .

Những vấn đề này thì BQT cũng đã thảo luận và như Mod klar đã đưa ra phương án là sẽ giới hạn trận đấu được phép tham gia của từng thành viên , tức là ví dụ mỗi thành viên chỉ được tham gia 100 trận đấu . Như vậy cho dù là người chơi trước hay người chơi sau đều có quyền lợi như nhau , đấy là chỉ được phép tham gia 100 trận . Người chơi trước khi tham gia đầy đủ 100 trận rồi thì không được tiếp tục tham gia bình chọn nữa . Còn người chơi sau , khi bạn chưa tham gia đủ 100 trận thì bạn vẫn tiếp tục được chơi trong khi những người chơi trước họ đã phải nghỉ vì đã tham gia đến giới hạn là 100 trận .
    Mình nghĩ theo phương án này thì vấn đề về thời gian không tham gia đầy đủ được các giải và vấn đề người chơi trước với người chơi sau đã có thể được giải quyết .

Cám ơn những góp ý rất thiết thực của bạn và mong bạn tiếp tục góp ý nhiều hơn để BQT có thể ngày càng hoàn thiện diễn đàn .

15. dat_drangon

Cảm ơn bác OneforAll!
    Các bác đưa ra ý kiến rất hay, nhưng cách này cũng chỉ giải quyết được 1 vấn đề thôi, hạn chế số lượng trận đấu mà người chơi tham gia ko phải là cách tốt nhất.
    Những người chơi đã tham gia đủ 100 trận, giải sau đó họ muốn tham gia cũng ko được, làm hạn chế hưng phấn của người chơi cũng ko nên (các bác có thế hạn chế dự đoán số trận đấu trong 1 giải thì hay hơn).
    Nên chăng các bác tổ chức trao thưởng cho từng giải 1 (nếu vì khả năng không cho phép thì có thể giải thưởng nhỏ thôi). Còn hết năm các bác có thể trao giải lớn hơn, như thế mới khuyến khích được người chơi phát huy được tài dự đoán của mình (tất nhiên phải có 1 chút may mắn)

E xin thêm 1 ý kiến nữa: E có tham gia dự đoán bóng đá, họ là chặt chẽ lắm, bắt buộc mọi người phải đăng ký thông tin CMT, D/chỉ, số ĐT chính xác (họ đảm bảm giữ bí mật thông tin của người chơi), tất nhiên em không muốn so sách, mà chỉ muốn nói rằng cái gì tốt thì mình nên theo
    Các bác biết nhau thì không sao, chứ các bác chẳng biết em là ai và em cũng chẳng biết các bác. Trong khi đó em chỉ đăng ký nick với mấy thông tin vơ vẩn, vậy giả sử em có trúng thưởng các bác căn cứ gì để trả thưởng cho em. Rồi khi các bác thông báo nick trúng thưởng, có 1 ai đến nhận nick đó là của họ các bác xử lý thế nào? Thiết nghĩ các bác phải làm sao cho người chơi tin tưởng, thì họ mới tham gia chứ.

Thông cảm cho em vì lắm lời (lần sau em sẽ rút kinh nghiệm).
    Cảm ơn các bác...

Đang tải...