[Thảo luận] Lực căng vợt bao nhiêu thì đủ ?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi michaelanhvu, 23/7/17.

1. michaelanhvu

michaelanhvu Thành viên Chính thức

Cây Duora 10 LCW ( Mới mua được tầm 1 tháng, lần đan đầu tiên mình căng 11.5kg ), mình muốn căng 11.5kg. Mà ra tiệm, ông thợ bảo căng gãy thì bỏ, nghe sợ quá căng lại còn 11kg. Với có mấy đứa nó bảo dòng Yonex căng cao dễ bị gãy vợt lắm, không biết thông tin này chính xác không nữa. Có 2 điều cần các bạn chỉ giáo giúp:
    1. Lực căng vợt dựa vào cái gì
    2. Quấn cán vợt, mình quấn luôn tới cạnh tròn phía dưới của vợt, thấy vợt nó nặng nặng, oánh đã, mà có người bảo nó sẽ dể gãy, không biết đúng không.
    Mong các bạn chỉ bảo thêm, cám ơn.

2. hoàng văn hà

hoàng văn hà Thành viên mới

đừng nghe những thể loại óc bò đấy phán bác ak, vợt em nanoray 95dx căng 13kg, có lúc đấu kiếm còn chưa thèm gãy đây, còn bác cuốn cán thế nào cũng dc miễn sao mình cầm thấy thoải mái, chứ ko bóc cốt thì còn lâu mới gãy cán dc trư khi vợt nhái hoặc đánh quá lâu tầm chục năm thì tự nó mục thôi

3. michaelanhvu

michaelanhvu Thành viên Chính thức

Cây này thì căng lớn, có thể tới 15kg, bạn căng 13kg thì ăn nhằm gì. Còn cây của mình, nó ghi tối đa chỉ có thể căng 11.5kg thôi à.

4. giang914

giang914 Thành viên Chính thức

Với có mấy đứa nó bảo dòng Yonex căng cao dễ bị gãy vợt lắm, không biết thông tin này chính xác không nữa

5. hoàng văn hà

hoàng văn hà Thành viên mới

vậy bạn dùng loại dây nhỏ ấy, căng 10,5kg là đánh hay luôn, nẩy mà điều hay hơn dây to

6. phongkhamdasothic283

phongkhamdasothic283 Thành viên mới

Bài viết rất hữu ích

Đang tải...