[Loosen] - Nới lỏng

Thảo luận trong 'Quà tặng cuộc sống/ Tấm lòng từ thiệ' bắt đầu bởi tuanpra, 15/11/10.

1. tuanpra

tuanpra Thành viên Năng nổ

[Loosen] - Nỗi lòng

Wish you a night not "sad" as Duy Khanh, do not "cry" as the East Yi. If people love you "cool" as Confucius Quynh, please donate a love wind warm scarf "as Khanh Phuong for" beautiful love "as Bang Cuong. Never "Pretend Love" as Ngo Kien Huy to then "Because I Love You" as Chi Cuong. Never ask questions and silly questions like Tuan Hung with "What Is Love", not "indifferent" as Tim or "Come back" as Ung Hoang Phuc then "Losing You" as Noo Phuoc Thinh. Never, "the man who remembered" as a pump to then "Sorry Sorry" like Super Junior and when that "lonely" as Truong Quynh Anh, please call me. I'll help you out ...:44:

Và lời dịch: Nỗi lòng

Chúc bạn một buổi tối không “buồn” như Duy Khánh, đừng “ khóc” như Đông Nghi.Nếu người yêu bạn “ lạnh” như Khổng Tú Quỳnh hãy tặng người yêu “ chiếc khăn gió ấm” như Khánh Phương để có “ tình yêu đẹp” như Bằng Cường. Đừng bao giờ “ giả vờ yêu” như Ngô Kiến Huy để rồi lại “chợt khóc” như Chí Cường. Đừng bao giờ thác mắc và hỏi những câu hỏi ngớ ngẩn như Tuấn Hưng với “ tình là gì”, đừng “hờ hững” như Tim hay “ đến sau” như Ưng Hoàng Phúc để rồi “ mất em” như Noo Phước Thịnh. Đừng bao giờ “ bên người này nhớ người kia” như Bờm để rồi Sorry_sorry như Super Junior và khi nào thấy “ đơn côi” như Trương Quỳnh Anh thì hãy gọi cho tôi nhé. Tôi sẽ giúp bạn hết mình…

Số ĐT ở dưới nhé(đồng ý sms).:81:Dịch lung tung đừng cười nhé các pro

Chỉnh sửa cuối: 18/11/10
  2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Cái gì vậy bác tuanpra ? Bác phải dịch ra tiếng Việt nữa chứ nhỉ ? Như em là chịu chết rồi chẳng hiểu gì cả vì trình tiếng Anh kém lắm ...

3. tuanpra

Sorry bác thegioiphang đã sửa rùi.Thank bác

--- Cập nhật thêm ---

Tiếp nhé ....
    There have been a very sincere love in front of me, I did not appreciate it, until he begins to lose feeling remorse. The most painful thing in this world nor by it. If God can give him another chance, he would tell the girl was three words: I love you. If forced to love him more term, he hopes that a thousand years ........

Lời dịch
    Đã từng có một mối tình rất chân thành ở ngay trước mắt anh, anh không hề coi trọng nó, đến khi mất đi anh mới cảm thấy hối hận. Điều đau khổ nhất trên thế gian này cũng không bằng nó. Nếu như Thượng Đế có thể cho anh một cơ hội nữa, anh sẽ nói với người con gái ấy ba chữ: anh yêu em. Nếu những bắt buộc phải để mối tình ấy có thêm kỳ hạn, anh hy vọng là........một vạn năm.:6:

4. thegioiphang

Mình cũng có một mối tình rất chân thành và cũng ở ngay trước mắt, khác cái anh chàng ở bên trên là mình coi trọng nó, can đảm nói ra được 3 chữ : Anh yêu em. Thế nhưng nói xong mới lại hối hận ... Và cũng nhận lại được nhiều hơn 3 chữ , tận 5 chữ cơ: Nhưng em không yêu anh

Cảm ơn bác tuanpra lời bài dịch rất hay, bác post bài rất đúng Box :D

5. tuanpra

Bây giờ e sẽ chẳng có cơ hội để làm lại tất cả nữa tất cả đã quá muôn rồi đúng như cái chữ kí của bác " Món nợ lớn nhất của đời người là tình cảm"

6. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Mình cũng đã nói với em ý câu :lv3: cách đây không lâu, và điều may mắn là mình đã được đáp lại, mình sẽ không bao giờ rời xa tình yêu này, thề suốt đời gắn bó vì mình đã có sự lưạ chọn hoàn toàn đúng đắn. Điều đó khẳng định ở chỗ, khi tình yêu này đến với mình, mình đã rất hạnh phúc bởi không chỉ có mỗi tình yêu đó mà mình còn có cả 1 thế giới lớn bên mình, phải chăng đây là ngôi nhà thứ 2?
    :17: :17: :17::lv:===================>:tgcl::17: :17: :17:

7. tuanpra

Nó chỉ là ngôi nhà thứ 2 thôi chứ mình vẫn phải đi tìm ngôi nhà đầu tiên của mình đấy bác boy_sodiler ah?

8. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Cho em tò mò chút xíu, có phải "em ý" của bác ở đây là TGCL không ạ :D, em chả biết em hiểu có đúng ý bác không nên cứ hỏi lại cho chắc :71:

9. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Cái ngôi nhà mà....Và anh sẽ là người đàn ông của đời em á? Tính sau nhé! Chưa thiết:24:

10. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

đúng đúng đúng đấy chị ạ :71: lại là người quen ý chứ :D

11. tuanpra

Em cũng đồng ý với bác Luonghai??

--- Cập nhật thêm ---

Chuẩn không cần chỉnh. Tui cũng đâu có thiết nhất là sau này ăn, ngủ với TGCL vậy. hehe:tgcl:

12. tratuoi

tratuoi Chủ tịch CLB

có nhüng diê'u k thê' nói thánh lö'i. buông tay ra liëu có nä'm laj dc k?

13. thegioiphang

Khi không thể nói thành lời thì "Âm nhạc' ra đời ... "Buông tay ra liệu có nắm lại được không?" . Cái này còn phụ thuộc vào từng trường hợp cụ thể. Ví dụ như bạn đang nắm tay ai đó trong một tình thế nguy cấp (cứu người đang gặp nguy hiểm), ở độ cao chẳng hạn, nếu buông tay ra có lẽ là ta đã tạm biệt nhau lần cuối, nhưng khi đang cùng ở một vị trí tương đồng buông tay ra để tiến tới một hành động khác cao cấp hơn: Ôm chặt nhau hơn :D

14. tuanpra

Hehe bác thegioiphang lãng mạn ghê. Nhưng mà nếu trong chuyện tình cảm thì theo ý của bạn buông tay ra chắc chắn 1 điều rằng sẽ khó có thể nắm lại được nữa.
    PS: kinh nghiệm bản thân

15. kegiaumat

kegiaumat Thành viên Chính thức

Hay nhỉ! mọi người bình luận j nghe xa xôi quá! Buông tay ra rồi thì lại nắm lại thôi,quá đơn giản mà:63: có điều có giám làm hay thôi.hi hi, rất vui được tham gia diễn đàn cùng cả nhà có j xin cả nhà chỉ giáo với nhé. Mà e quên mất nếu có buông tay ra mà người ta chạy mất thì đừng ngần ngại nễu như mình muốn hãy chạy theo để..không phải nắm tay đâu mà là...Ôm thật chặt để ...bao jờ bị mất nữa nhé!

Đang tải...