[Thảo luận] Lỗi vợt Yonex?!?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi n01xb4dmint0n98, 30/1/13.

1. n01xb4dmint0n98

n01xb4dmint0n98 Thành viên Tích cực

Chào các bác,cây Yonex Voltric 7 của em mua được hơn 2 tháng thì có hiện tượng khá kì lạ như sau: vợt thì đánh vẫn bình thường nhưng khi cầm vợt lắc lắc nhẹ 1 cái là lại nghe thấy tiếng "cách cách cách" bên trong phần mặt vợt. Em có hỏi một số người cùng sân thì họ bảo do cán vợt bị lỏng,còn em thì lại nghĩ là có một mảnh vụn nào đó trong phần khung của mặt vợt bị vỡ ra. Ở sân em có anh đánh cây NS9900 cũng gặp phải hiện tượng như thế. Bác nào biết làm ơn giải thích cho em về hiện tượng trên với ạ! (Có cách khắc phục thì càng tốt ạ) Thanks!!!:star2::star2::star2:

2. mrtuanvimaru

mrtuanvimaru Thành viên Chính thức

Mình cũng dùng có cây VT3 có hiện tượng giống bạn. Lắc úp mặt vợt thấy có tiếng tách tách nhưng lại ở cán vợt không biết tại sao. Cầm tay xoay vặn đủ kiểu thì cán vẫn chắc chắn lắm. Hay tại mấy dòng này nó thế nhỉ.

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Trước mình có con Proace dùng lâu cũng có hiện tượng trên. Hình như do gel vợt bị nứt và vỡ đấy.

4. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

Mình thì chỉ thường thấy là vợt gãy rồi hàn lại thì có tiếng lách cách do lót cốt bên trong thôi, khả năng là do lỗi, nên trong lõi còn mảnh nhỏ

5. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Nghe bác nói sợ quá, em đang định lên con này, hic

6. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Mình đánh khá nhiều con,nhưng bị vậy chỉ có dòng voltric bị,bạn nên quật thật lực trc khi hết hạn bảo hành đi,chia buồn cùng bạn nhé :(
    Cách khác phục đó là tốt nhất,ko thì bạn nên đánh thêm tg nữa cho nó long hản rồi mang đi hàn cán thôi :)

7. n01xb4dmint0n98

ừ. mình cũng đang cố chiến cùng em VT7 đến tết. Sau tết đầu tư luôn em BS09 cho nó máu. Chứ cứ Yonex yoniếc thế này cũng chán lắm :w-fahne_2:

8. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

soi cacbon la soi chu co phai cat soi dau ma tung manh vun, ben trong klhung vot nao cung rong va co nilong. k phai yonex ma cac vot khac doi khi cung co tien keu tach tach o ben trong, khong phai loi dau ban ak, yen tam di

9. ichiru1511

Vợt mình bị thế đánh mãi có sao đâu. Thân không vấn đề gì. Vẫn có tiếng lách tách bên trong khung vợt nhé. Kiểu như có viên sỏi rất nhỏ trong đấy. Đánh tới khi vợt già yếu quá mà tự gãy thôi. gần 10 năm.

10. n01xb4dmint0n98

nhưng cứ nghe tiếng"tạch tạch" ở vợt ức chế lắm bác ạ. Trước em đánh mấy con Kawa,Fleet chưa bao giờ bị thế. Thế mà Yonex lần này lại … :77:

11. n01xb4dmint0n98

Ồ,tình trạng vợt của bác giống vợt em quá. Nhưng chiến đấu đc đến gần 10 năm thì em phục bác sát đất ạ!! ^:)^

12. ichiru1511

À. Tình trạng lách tách bên trong khung vợt chỉ xuất hiện ở khoảng 2 năm cuối. Mình nghĩ do căng dây quá nhiều lần nên gây ra hỏng gel, hoặc trong quá trình sản xuất có 1 số lỗi nhỏ không tránh được. Đánh nhiều làm 1 số mảnh vụn thừa bung ra bên trong khung. Vợt thì phải các dòng cao cấp thì mới có vật liêu bên trong khung như mút để tạo cảm giác solid. Tiếng kêu thì cũng nhỏ thôi, ngồi 1 mình lắc lắc chú ý lắm thì mới nghe thấy được. Bác ức chế là do cảm giác vợt bị lỗi, đánh không tin tay. Không sao đâu bác, cứ chiến thôi, theo kinh nghiệm của em là không có vấn đề gì.

13. n01xb4dmint0n98

Thanks bác. Câu trả lời giải đáp thắc mắc của em đây rồi!!! :herza:

14. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Mình chỉ dùng toàn VT nhưng lại chưa thấy hiện tượng này.

15. ichiru1511

Có gì đâu bác. Nếu bác có cây vợt nào bị gãy rồi, cứ tách phần khung ra mà nghiên cứu. Phần khung vợt là rỗng, sau đó người ta khoan các lỗ gel vào. Kiểu như bác khoan 1 lỗ vào cây thép rỗng thì việc lẫn phoi bào thép nằm bên trong khung, hoặc mép lỗ khoan còn sót chút vật liệu là bình thường. Khung vợt mà nó có vấn đề thì nó méo sệch hoặc gãy luôn sau 1 quả đập. Ra trận phải tin tưởng vào kiếm của mình. Chúc bác giành được nhiều thắng lợi.

Em cũng dùng VT, đúng là chưa thấy có hiện tượng này. Mà bác dat281089 toàn thấy gặp vợt lỗi nhỉ. @@. Ghê hết người. Chắc sống không dc tốt lắm rồi :)) (just kidding)

16. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Cũng là một lý do hợp lý và thuyết phục.
    Chắc tại bác [MENTION=34736]dat281089[/MENTION] To... tay mà lại Dập vùi mấy em kinh, nên mấy em ý rủ nhau nghỉ chơi. ;)

17. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

Có bác chỗ em bảo bị vỡ gen nó kêu thế. zzzz

18. duongarc10

duongarc10 Thành viên Chính thức

Hiện tượng này mình cũng thấy ở em Fleet của mình. Khi cầm vợt lắc chu kiểu cằm dao chém ấy, thì nó kêu lách cách ở phần cán. Không biết như thế nào.

19. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

E đã dùng VT3, VT3 LTD, VT7, đánh cùng sân ZF 80 rất nhiều cũng chưa bị hiện tượng này, cái này chỉ là lỗi trên vài đơn vị sản phẩm chứ ko phải lỗi của toàn bộ Yonex +_+

20. dancivil

dancivil Thành viên Chính thức

nếu kêu lách tách ở cán là do cục than chì ở đích cán hơi nhỏ nên không khít đó!cứ cạy nắp cán ra là thấy à!

Đang tải...