[Thảo luận] Lỗi tại giày hay tại người :D

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi yeuemthu, 18/11/13.

1. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Hi cả nhà, tình hình là đợt này e đi đánh cầu, ngón cái bị đau, móng gần như bị bong ra, không biết bác nào đã gặp tình trạng như em chưa? Cho e hỏi thế là do tại giày hay tại cách di chuyển của e bị lỗi ạ? Đôi giày e đi thì vừa khít, ôm chân, k rộng hay không kích :)
    Cảm ơn cả nhà, chúc mọi người tuần mới vui vẻ :D

2. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Giày vừa khít, ôm chân thì bật móng chắc chắn là do chân bác chứ còn gì nữa :))

3. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

a muốn hỏi xem có ai bị giống mình k, vì a có 1 đứa bạn malai nó cũng đi đôi giày giống anh, F1 LTD, cũng bị bật móng. đợt nó bảo đôi giày này k tốt, đi bị bật móng a k tin :)) h lại đến lượt mình bị. k biết có phải phiên bản F1 này nó làm mũi giày ôm quá k? thấy hơi nhọn hơn so với mấy kiểu khác của bạn cùng sân đi

4. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

E thì chưa dc đi thử đôi này bao giờ, nhưng theo các review trên mạng thì đôi này mũi bè hơn các đôi khác. E cũng chưa thấy ai than bị bật móng cả.
    A cắt móng chân đi. Kiểm tra lại xem di chuyển đúng kĩ thuật chưa nhá :D

5. longmaka

longmaka Thành viên Chính thức

Mình nghĩ do cách bấm chân của từng người thôi. Mình thì ko bị ngón cái nhưng ngón trỏ và ngón giữa lúc nào cũng tê tê, riêng ngón giữa lúc nào cũng ứ máu trong làm hỏng móng. Và mình thấy đa số ai đánh cầu móng chân cũng xấu.

1 person likes this.
  6. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bạn nên đi giày rộng ra 1 chút sẽ hết. Công thức tính size giày là bạn đo chiều dài bàn chân từ gót chân đến hết ngón cái. Lấy chiều dài dài hơn giữa chân trái và phải, Cộng chiều dài này với 1-1,5cm. Chiều dài sau khi cộng bằng size giày bạn chọn. Ví dụ đo được 26cm thì nên mua giày có size 27cm. Nên chọn giày phù hợp với chiều dài của chân hơn là bề rộng chân bạn nhé. Giày người ta đã thiết kế cho đủ các kiểu vận động, vì vậy bạn bị như thế không phải vì bạn di chuyển sai gì cả, theo mình là do bị kích mõm 1 chút đấy, nên chọn giày rộng rãi bạn nhé :) Thêm nữa, nên chọn các loại giày chính hãng và tốt 1 chút đi sẽ thoải mái và tiện nghi hơn, bảo vệ chân là quan trọng nhất đấy.

1 person likes this.
  7. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

bạn nên đi rộng ra nửa size, hơn nữa cung có thể do cách di chuyển của bác. Bác di chuyển lên luới, tiép đất bằng mũi nên bị dồn các ngón chân.
    Nếu bị bong móng thế thì bác nên vệ sinh sạch sẽ, ko dễ bị nhiễm trùng đấy ạ.

1 person likes this.
  8. thangpt91

thangpt91 Quản trị cao cấp Thành viên BQT

Chắc do giày mới nó thế. Trước mình cũng bị 1 lần. Đi sau hơn tuần thì lại bình thường. Nên có thể nói lỗi là do dày hơi chật. Chứ nếu rộng thỏai mái thì bấm chân hay nhún thoải mái ko sao hết.

1 person likes this.
  9. DACHOA

DACHOA Thành viên Chính thức

Mình cũng bi giống bạn, đôi giầy đầu tiên mình mang là đôi Victor chính hãng mua 1.100.000, size 40 (mình mang size 39), lúc đầu mang không bị gì, đi được khoãng 4 tháng lại bị kích ngón cái chân phải khi lên lưới, đau không chịu được. Mình nghĩ chắc do rộng quá nên bị kích , nên mua thêm 1 đôi kumpoo KH18 của manhlam, size 39 (25cm) , mang vừa khít, nhưng đánh được 3 tháng, khi giầy bị giãn ra thì lại bị kích tiếp, bầm tím cả ngón cái, chả hiểu vì sao nữa.
    Đang tính làm đôi lining mà không biết chọn size bao nhiêu, chân mình dài 24,5 cm, nhờ anh em tư vấn giúp

10. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Bác mua giày Lining hay Kumppo thì nên cộng thêm 1 size nha. Em đi Kawa 42 hay 43 đều được, nhưng 43 thì thoải mái chân hơn nhiều. Đi vừa thì em nghĩ là ổn rồi nhưng phải thoải mái chút. Các cụ vẫn bảo Giày thừa dép thiếu mà.

1 person likes this.
  11. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Cách buộc dây giày cũng là 1 nguyên nhân bạn nhé, theo mình bạn không nên buộc chặt quá, hơi lỏng 1 chút sẽ cho cảm giác thoải mái và tránh chấn thương không đáng có :D

1 person likes this.
  12. anhtu312

anhtu312 Thành viên Tích cực

em đi giày face mà ko bị may quá :gun3:

13. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

nguyên lí giầy thể thao để chơi cầu lông bao giờ cũng lớn hơn giầy thường các bạn 1 size để tạo sự thoải mái khi cứu cầu vì những pha cứu cầu tác động rất lớn đến mũi chân, thế nên giầy thể thao không được bó khít chân bạn nhé! bạn hãy đổi giầy lớn hơn 1 size nhé đảm bảo khỏi bệnh! thân

14. phamthephong

phamthephong Thành viên Chính thức

Tình hình này là do bạn chọn đôi giày rồi! Lúc trước tôi cũng bị y như bạn, do bàn chân tôi thì đầu bàn chân to mà chọn đôi giày có đầu nhọn và giày vừa khích với chân, làm cho mấy cú nhảy đập khi chạm đất làm cho ngón chân cái chạm vô mũi giày nhiều lần như thế nên làm cho ngón chân cái bị thương!
    Tôi khuyên bạn bỏ đôi giày đó và chọn lại đôi giày hợp với bàn chân của mình, và đừng nên khích quá!

15. nhokv93

nhokv93 Thành viên Chính thức

Mọi người cho mình hỏi là khi mình mang giày, rất vừa vặn nhưng chơi được 1 khoảng thời gian là ngón cái chân phải bị đau, mới đầu mình nghĩ là do không khởi động kỹ, ngồi nghỉ tí và khởi động lại thì đỡ hơn nhưng vẫn bi. Vậy cho mình hỏi là do mình khởi động không kỹ hay là do giày hay do giày hay vì lý do gì khác nữa ạ ? Có ai đã gặp trường hợp này chưa cho mình xin chút ý kiến.
    p.s: cho mình hỏi bị kích là cảm giác như thế nào vậy. không biết trường hợp của mình thì có gọi là bị kích không ?

16. Ha Hau Vuong

Ha Hau Vuong Thành viên Chính thức

Nói chung là nên đi giầy vừa chân, rộng quá dễ bị lật, chật quá lại đau chân.

17. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Em đi giầy bị bong 1/4 móng chân ngón cái bên phải, và nứt 1 chút ở móng cái bên trái. Không rõ nguyên nhân.

18. anhtu312

anhtu312 Thành viên Tích cực

khiếp quá
    em nghĩ là cứ cắt ngắn hết móng thì sao nó bong đc

19. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Nó bị bong không dính vào thịt ý bác ah.

20. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Hì hì. Móng cái bên trái thì không nói chứ móng cái bên phải ai đánh cầu chả bị anh. Lúc mình lên cứu cầu trọng tâm dồn lên chân phải đẩy ngón cái áp sát vào mũi giày nên nó bị phá mà. Em còn trai cứng luôn móng chân cái phải, giờ nó dày cộp cắt ra nhìn rõ 2 lớp móng luôn :D. Trước còn bị trai ngón cái phải và gót chân phải. Dùng lót silicon đỡ khối rồi :D

Đang tải...