[VĐV] Lin Dan xưa và nay.

Thảo luận trong 'Lin Dan' bắt đầu bởi Trần Trung, 20/8/13.

1. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

Bạn thích phong cách nào của Lin Dan?
    Cá nhân mình thì thích phong cách xưa của Lin Dan hơn. Nhìn trông vẫn hiền lành nên dù là ko ưa Khựa nhưng vẫn thích Lin Dan. Giờ với phong cách này thì lại càng khó ưa hơn.
    Bản thân bọn Khựa nó cũng ghét VN mình lắm. Ngay như trong trận TM với LD. LD đã cho TM lĩnh trọn quả cầu trên lưới vào người mà còn không thèm ra hiệu xin lỗi.

2. Trần Trung

Dù rằng thời gian sẽ thay đổi con người từ ngoại hình tới tính cách. Nhưng thay đổi quá nhiều trong thời gian không phải là dài thì cũng thấy ko hợp lắm.
    Cái tài là 1 chuyện, nhưng đức tính lại là chuyện khác. Có tài không có đức thì mình cũng ko thích được.

3. mark123

mark123 Thành viên Chính thức

công nhận với bác là cũng cay quả TM bị ăn ngay quả cầu vào người mà không thèm ra hiệu xin lỗi :(
    ngày trước chưa để râu nhìn còn phốt pháp hồi đấy thích phong cách của LD lắm nhưng giờ râu ria gầy nhom đánh không còn hứng thú xem như hồi trước nữa rồi

4. Trần Trung

Khẳng định tài năng của Lin Dan. Nhưng thực sự là em ko thích Lin Dan. Trước em rất thích PG. Tiếc là bác này giải nghệ mất. Trong nước thì TM. Thế giới thì PG mà thôi.

5. fallen90

fallen90 Thành viên Chính thức

Taufik gương mặt luôn tập trung cao độ với mọi đối thủ. Gade luôn tươi trong thi đấu. Lỗi đánh 2 anh này đẹp, thích 2 anh này thôi :)

6. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

TM đánh luôn cố gắng, thích mỗi anh này thôi :D

7. Trần Trung

Cả 2 đã đều giải nghệ :)) giờ chỉ còn lại TM. TM thì cũng dự định 2 năm nữa giải nghệ rùi.

Chỉnh sửa cuối: 20/8/13
  8. binhdt35

binhdt35 Thành viên Chính thức

Lin Dan đánh thì đỉnh nhưng đúng là tính cách khó ưa. Có cảm tình với Taufik nhất. Lúc nào cũng tôn trọng đối thủ.

9. Trần Trung

Ko biết mấy cây vợt trẻ của VN có tiếp bước TM được ko đây.

10. fallen90

a Trung đào tạo con trai anh đi, rồi cho lớp kế cận Tiến Minh :x

11. Trần Trung

chú đùa anh đấy à =)) năm nay anh đẻ con gái. phải 2-3 năm nữa mới đứa thứ 2. may có thằng ku thì đợi 10 năm nữa dạy nó chơi rồi để nó đi đánh giải bố con ở huyện thôi =))

12. fallen90

Con gái đánh cầu không được à, cho ăn học lúc nhỏ lớn nó đánh mới hay chứ. Mình nó chấp bố nó với bạn bố nó :))

13. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Taufik, PG là 2 huyền thoại mà người ta tôn trọng về nhân cách và tài năng. Lin quá khinh người, lại nhiều scandal nữa. Có tài mà không có đức, con vợ cũng không phải hạng vừa nữa...bó tay.
    Ở VN mình cũng có 1 huyền thoại về nhân cách và tài năng đấy: em cũng hâm mộ anh này... Nguyễn Tiến Minh.

14. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

thế LCW thì bác nghĩ sao :D

15. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Cách huấn luyện của Trung Quốc nó đặc biệt. Có rất nhiều áp lực lên VĐV. Các VĐV Trung Quốc bao giờ cũng khó gần hơn các VĐV khác ở tất cả các môn thể thao, không chỉ Cầu lông. Trên sân thi đấu như LD em nghĩ không gì phải chê trách cả. Đánh lối đánh đẹp, hết mình, tôn trọng đối thủ. Còn nếu các bác đánh cầu thì các bác thừa biết trên sân có những lúc tâm lý mình không tốt, nên không phải lúc nào cũng nhăn nhở cười và có thái độ đúng mực được. Nếu theo dõi thì các bác cũng thừa biết là TF và PG hay Lee cũng đầy lần có thái độ không tích cực, TF thì chuyên gia nản chí, PG thì bỏ đánh ném vợt rồi đấy. LD là VĐV rất cá tính, chính vì cá tính đấy nên nó mới trở thành huyền thoại, chính vì có tính hiếu chiến và lúc nào cũng chiến đấu hết mình thì mới vô địch đến 5 lần thế giới. Nói thật là trong thể thao mà nói những ông chơi tốt đều có cá tính hết. Cái gì cũng phải dung hòa, nhìn từ góc độ tích cực lẫn tiêu cực. Thái độ của các VĐV TQ phần nhiều là do lối đào tạo khắc nghiệt của đất nước này. Còn bác nào lôi cả vợ con người ta ra chửi thì các bác nên xem laị mình đi.

Chỉnh sửa cuối: 20/8/13
    1 person likes this.
  16. nguyenthanhvu

nguyenthanhvu Thành viên Chính thức

Theo em nhớ thì Xie Xingfang khá khiêm nhường và dễ thương.....
    Lin có tài thì cao ngạo là điều ắt phải có thôi mà :(...giống CR7

17. ThachNguyen

Em lúc trước cũng hâm mộ lắm như từ đợt đánh với TM đỡ cầu qua háng 3 phát là em thấy, cha này khinh người ngầm hay sao ấy?!
    http://www.youtube.com/watch?v=vbT2iHaCR9k
    Còn về kĩ thuật thì tất nhiên em phục Lee nhất rồi. Em bắt chước Lee nhiều kỹ thuật lắm, thấy vô cùng hiệu quả và đỡ tốn sức. Nhất là khi đối phương phát cầu cao cuối sân mà không hết sân là em nhảy smash 2 biên...90% ăn trực tiếp :))

18. ThachNguyen

Nếu mà ở TQ bây giờ thì có Chen Long đánh khá tôn trọng đối thủ, hihi cái vụ có tài thì cao ngạo em thấy do con người bác ah. Đợt 2003~2008 xem Taufik thi đấu lúc đó đang là đương kim vô địch thế giới và sở hữu khá nhiều danh hiệu, Taufik đâu có kinh người như Lin. Hic

19. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

lin theo phong cách hiện nay để thể hiện là người thành đạt và sẽ có trách nhiệm hơn với gia đình...lấy vợ rồi mà vợ hơn tuổi nên để tí râu ria đen đen nữa cho nó già chứ ko vợ lại cáu các bác ạ..ai chả muốn mình trẻ chứ...nhưng mà vợ già thì nó mới thế đấy.

20. Trần Trung

chú nói thế thì ý là anh cũng phải để râu ria như Lin Dan à :)) vợ anh bằng tuổi đây.

Đang tải...