Liệu rằng PAW 2013 có diễn ra hay ko?

Thảo luận trong 'Predict a winner 2012' bắt đầu bởi cris_avril, 31/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

Chỉ còn ít ngày nữa là giải SS đầu tiên trong năm sẽ diễn ra rồi. nhưng các bác trong BQT vẫn chưa có thông báo gì về giải PAW của năm mới. hiện tại với tình thế kinh tế khó khăn,viêc tìm đc nhà tài trợ sẽ gặp trở ngại lớn. e lại có suy nghĩ rằng PAW sẽ phải tạm dừng 1 thời gian. đó là 1 điều ko ai mong muốn 1 chút nào. bản thân e tham gia diễn đàn và thường xuyên vào diễn đàn 1 phần cũng nhờ PAW. vậy các bác cùng thảo luận xem vấn đề về PAW ở năm 2013 sẽ thế nào: mọi người chơi và chấp nhận cuối năm có thể ko có giải thưởng? hay là sẽ nghỉ 1 thời gian?

2. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bác nói thế, em nghĩ tài trợ cho trương trình này đâu có quá tốn như vậy.

3. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Thêm 1 con gà máu đá độ đây, :80:

4. cris_avril

sao lại ko tốn hả bác. như giải năm vừa rồi tổng giá trị giải thưởng lên đến gần 20 triệu. gần 20 triệu cho 1 trò chơi miễn phí ko phải là 1 con số lớn sao. thời buổi kinh tế khó khăn tìm đc 1 nhà tài trợ 20 triêu tiền giải thưởng đâu phải dễ hả bác. hơn nữa vào thời điểm này năm ngoái các bác trong BQT đã công bố chương trình paw năm tới rồi.còn năm nay chưa thấy gì.vì vậy e mới có suy nghĩ là có thể paw sẽ ko diễn ra

5. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Em cũng thấy vậy, nếu 1 công ty hay 1 đơn vị kinh doanh mà bỏ ra khoảng hơn chục triệu (giá trị bằng hiện vật) để tài trợ giải thưởng cho chương trình này thì đó là 1 số tiền quá hời so với việc họ được quảng cáo, quảng bá sản phẩm của mình trên diễn đàn và trong cộng đồng.

6. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Đồng quan điểm với bác dha0603. Em là em thấy bác cris_avril đang máu chiến lắm rồi. Cứ từ từ rồi khoai nó sẽ nhừ thôi bác ạ. Quan điểm của em: PAW là đứa con cưng của BQT tạo nên, cũng như là món ăn tinh thần không thể thiếu của khá nhiều ace trong diễn đàn nên đứa con PAW nay chuẩn bị sang tuổi thứ 4 rồi chả lẽ BQT bỏ không nuôi nó lớn nữa à. Cứ chờ thôi....

7. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

MÌnh nghĩ là cũng có chút khó khăn trong việc kêu gọi tài trợ nên mọi việc chậm hơn một chút! :):):)

8. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

hi vọng mọi việc thuận lợi, em nhất định phải dinh giải một lần cho bõ ghét ^^

9. cris_avril

còn 6 ngày là oánh rồi mà vẫn chưa có thông báo gì từ các bác BQT :((

10. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

Năm mới đến roài, sáng ngó qua đã thấy Paw 2013 sáng lấp lánh, vào điểm danh cái.

11. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Ai máu chơi thì cứ chơi :p
    Chẳng nhẽ Chơi PAW là vì Giải thưởng hay sao????

12. dgpro2012

Bất cứ cuộc thi nào cũng phải có giải bác ạ, dù giải thưởng là to hay nhỏ,đó cũng là động lực để ace cố gắng.Nếu không có giải thưởng bác nghĩ sẽ có bao nhiêu người tham gia?

Chỉnh sửa cuối: 2/1/13
  13. satmoclong

Tham gia Miễn phí thì người tham gia cũng đừng nên đòi hỏi phải có Giải thưởng :D
    Bao nhiêu người tham gia không quan trọng bằng có bao nhiêu người trong đó thực sự muốn tham gia vì Đam mê ;)

14. dgpro2012

Vâng bác nói thế thì em xin thua.Mà hình như là 3 năm PAW vừa rồi bác Satmoclong không tham dự thì phải,vậy là bác không có lòng đam mê rồi.

15. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

PAW là cái gì hả bác Sat ơi?

16. satmoclong

Chuẩn đấy Bác ạ :p

Là trò chơi Phải có Giải thưởng cho những người Đam mê ấy ạ :))

17. dgpro2012

Bac satmoclong trả lời sao em thấy ngứa quá nhỉ,không biết phải gãi chỗ nào nữa? Bac mabu0811 có ngứa như em không?

18. satmoclong

NGỨA chỗ nào thì cứ báo với BQT ấy [MENTION=6214]dgpro2012[/MENTION] nhé :p
    Cmt thì nên biết trên dưới và tôn trọng mới Trưởng thành được :(

19. dgpro2012

Tính em là thấy thế nào thì trả lời thế đấy thôi, em nghĩ là em đủ trưởng thành rồi bác ạ.

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

2 ý kiến theo 2 hướng quan điểm khác nhau, ko ai sai, chỉ là ai đc nhiều ủng hộ hơn thôi và ở đây em đồng ý vs việc đã "thi đấu" là fai có giải thưởng, nếu ko thì chỉ cần ở mức "giao lưu", lên fb của TGCL, lên yahoo, lên topic của giải mà dự đoán là đc, cần j phí công của đội kĩ thuật chỉ để các mem lên ấn click chọn ai, mà chọn xong cũng chả có ý nghĩa j vì đây cũng ko fai trắc nghiệm khảo sát j, người chơi thì thấy đoán trong đầu đc rồi cần j cứ phải căn giờ lên dự bằng cách bật máy tính, bật di động, bật 3G wifi.....
    Nói đến đây chắc anh em cũng hiểu ý em rồi, nếu ko thi đấu thì PAW ko còn nhiều ý nghĩa chứ ko fai ko có ý nghĩa. PAW ngoài việc dự đoán còn là 1 nơi mà để diễn đàn có thêm nhiều member, để đẩy mạnh sự hiểu biết của anh em đam mê cầu lông về những VĐV chuyên nghiệp, về các giải đấu..ngoài ra còn góp phần quảng bá hình ảnh TGCL và nhà tài trợ. Nếu anh em máu thì vẫn chơi ( nếu có game và ko giải thưởng), ko máu có thể ko chơi. Còn nếu vừa có game vừa có giải thì quá tuyệt rồi :) Vui vẻ nhé cả nhà :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.