[Thảo luận] Lên mua vợt proace 318 hay fleet nano pro 100 II

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi bit701, 16/12/11.

1. bit701

bit701 Thành viên Chính thức

Các bạn cho mình hỏi, mình mới chơi đc khoảng 3 tháng. Trình độ thì trung bình kém, vẫn đang đi học lớp cầu lông. Mình dùng cây bs 09 3u mà đánh oải quá, xoay sở sao thấy khó quá. Mình muốn mua thêm 1 cây vợt khác, đang lăn tăn giữa proace 318 và fleet nano pro 100 II loại 4u cầm cho nhẹ. Theo các bạn lên chọn loại nào, hay có vợt nào hay hơn ko chỉ mình, Thanks

2. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

fleet hoặc các hãng khác đi bác ơi
    cái công thức: newbie + 318 = perfect vô giá trị rồi ạ, huống hồ bác chơi đã 3 tháng ??? bác có thể thêm tiền để tìm em đánh phù hợp với tay bác
    hàng proace bây h hết thời rồi, anh em chơi lâu rồi thì nói thật khi thay hay mua vợt mới thì sẽ chẳng ai để ý đến proace nữa đâu bác ạ
    chúc bác có lựa chọn đúng !!

3. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

apacs hoặc forza, cũng có những con tầm tiền này, trình độ này.......nói chung theo mình. kết quả của trận đấu chỉ ảnh hưởng bởi vợt là 20% thôi... theo mình là vậy...

4. bit701

bit701 Thành viên Chính thức

Mình ko bán bạn ah, đợi khi nào đánh kha khá thì về với e nó :26:

5. biendvt

biendvt Thành viên Tích cực

Bán đi bạn khi nào đánh khá thì mua lại hii

6. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Hoài của! Sắm bs09 giờ lại ko đánh. Chắc theo hiệu ứng đám đông nên tậu BS09... mình có cậu bạn cũng thế, mua về rùi bỏ đấy. Bây giờ mua cây nào về tập cả lực cánh tay nữa bạn! Chúc c mau lên tay.

7. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Mình vote cho FZ,vừa tầm tiền vừa rễ thuần phục.

8. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Tham khảo vợt Apacs đi bạn. Trên diễn đàn đã có nhiều người nói về dòng vợt này rồi. Giá cả hợp lý và chất lượng thì tốt.

9. lehoang123

lehoang123 Thành viên mới

Bác xài còn Fleet đi, em cũng đang xài con đó, vừa nhẹ nên công thủ chuyển nhanh lắm, mỗi cái đập thì lực tay phải căng lên chút!

10. huybanhbao

huybanhbao Thành viên Chính thức

Mình thấy Fleet là OK. Chỗ mình đánh thấy 2 cây 318 ra đi rồi.

11. dolequan

dolequan Thành viên Chính thức

Tiệ cho mình hỏi mình thiên về công, đang dùng pro800, cổ tay khỏe kha khá, trình độ trung bình, chơi được 4 tháng, mình muốn mua cây vợt giá tầm 700k-->xuống thiên về công mà thân dẻo thì nên mua cây nào cho phù hợp.

12. hiephoipro

hiephoipro Thành viên Chính thức

Cứ 318 mà chiến bác ạ

13. yuuki198x

yuuki198x Thành viên Chính thức

Bác tướngcướp 0207 cho tớ hỏi trong mấy cây 800, 900, 950 thì có cây nào hợp đánh đôi nhỉ? Tớ đánh cây 318 thì thấy nhẹ quá, nhiều quá đập cầu cứ thấy thiếu thiếu gì đó !

Chỉnh sửa cuối: 10/2/12
  14. minhcan3c

minhcan3c Thành viên Chính thức

Thực ra thì mới chơi nên dùng 318,bạn phải đánh ít nhất 1 năm thì mới nên dùng dòng vớt các hãng khác,bạn mới tập thì nên dùng dòng vợt nào dẻo thì tốt,bởi cổ tay bạn chưa khỏe,dùng dòng vợt cứng sẽ rất đau cổ tay,mởi bắp tay dẫn đến đau bả vai,có 2 dòng vợt tương đối dẻo là Proace và Kawasaki,nhưng dung Pro có vẻ kinh tế hơn,bạn đánh khá rồi thì dung đến Victor,Fleet,Ashaway,còn nếu tốt rồi thì Yonex vẫn là lựa chọn số 1,chúc bạn thành công

15. minhcan3c

minhcan3c Thành viên Chính thức

dòng nano pro này tương đối dẻo,đầu vợt hơi nặng,cầm khá cứng cáp,dùng để công thì tốt,điều cầu cũng ổn,còn thủ thì hơi yếu,mất nhiều sức,nếu bạn muốn công nhiều thì nên dùng cây Pro 100,cây này đánh khá hay,màu rất đẹp,công tốt mà thủ cũng được lại dễ điều khiển

16. qthqth

qthqth Thành viên Chính thức

3 cây của bạn nêu trên, độ năng đầu tăng dần, đồng nghĩa với việc hỗ trợ cho công nhiều hơn. Nếu đánh khá chút thì nên đánh Proace 950 (giá khoảng 900k chưa lưới). Mình nghĩ cây này giá rẻ nhưng tính năng tương đương với cây Fleet Top 20 đấy (giá 1,35 triệu chưa lưới) mà mình đang chơi.

17. trangham

trangham Thành viên Chính thức

vote cho nanopro . cây này dẻo , dễ điều khiển cầu lắm . cây kia mình chưa thử

18. vohinh

vohinh Thành viên Năng nổ

cây nào rẻ thì mua bạn ạ, mới chơi đừng cầu kì quá, cứ lên đời vợt từ từ thì mới thấy thích mua vợt đắt ngay nhỡ gãy thì:samui:

19. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vậy chắc thích vợt cứng ròi. Lựa mấy cây dòng Ti của Proace xem. trong mấy cây trên theo mình thì cây nào đánh đôi cũng được hết, trong đó 950 công tốt nhất (trong 3 cây)

20. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Bs09 3u nặng thì kiếm cây 4u đánh. Proace thì dễ chơi rồi, nhưng không thể bằng victor được (vì nó hơi rung chút; tùy mỗi người mà có cảm thấy hay không). BS09 là dòng dễ đánh, dễ thủ, dễ xoay trở rồi đấy. Khuyên bạn nên dùng Victor là tốt nhất. Khi trình độ cao rồi thì chuyển qua Yonex :teeth:

Đang tải...