[Tin tức] Lee Chong Wei tập luyện như thế nào

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi caulong247, 1/5/13.

1. caulong247

caulong247 Thành viên Tích cực

Leechongwei tay vợt số 1 thế giới và là niềm tự hào của cầu lông Malaysia năm nay đã bước sang tuổi 31. Ở 1 cái tuổi cũng không còn quá trẻ so với mặt bằng chung của các tay vợt chuyên nghiệp hiện giờ, Leechongwei vẫn giữ được thể lực sung mãn, sự khát khao chinh phục, điều đó được thể hiện qua chế độ tập luyện của Leechongwei.
    Ở Malaysia, Leechongwei là đứa con cưng của cả đất nước Malaysia, khi tập luyện cũng như lúc thi đấu, Leechongwei luôn được các nhân viên của Viện thể thao quốc gia chăm sóc tận tình, họ xoa bóp cho Leechongwei để phục hồi các cơ bắp mệt mỏi, họ tư vấn khẩu phần dinh dưỡng, chế độ ăn cho Leechongwei nhằm giúp Leechongwei luôn có được trạng thái tốt nhất về mặt thể lực lẫn tinh thần.
    Leechongwei thường xuyên tập chạy trên những quãng đường giải 10km, hết tầm khoảng 43 phút, đồng hành với Leechongwei trên đường chạy luôn có 2 tay vợt đàn em số là Daren Liew ( số 2 Malaysia, hạng 12 thế giới), Wei Feng CHONG ( số 3 Malaysia, hang 17 thế giới) và 1 số các tay vợt khác.
    Leechongwei và các tay vợt ở đội tuyển quốc gia Malaysia luôn phải tham gia những khóa học chạy 800m mỗi tuần 1 lần. Họ sẽ chạy từ 4-6 vòng tùy tình trạng thể lực của mỗi người.
    Các huấn luyện viên ở tuyển quốc gia Malaysia cho biết những khóa tập thể lực này rất có ích cho các tay vợt, cầu lông hiện đại thi đấu set 21 khác nhiều so với thi đấu set 15 ngày xưa về tốc độ, họ cần phải chăm chỉ luyện tập
    Leechongwei luôn là tay vợt về đầu tiên khi tham gia chạy 800m, điều đó chứng tỏ thể lực của Leechongwei vẫn còn rất sung mãn dù đã ở tuổi 31, điều đó cũng cho thấy được Viện thể thao Malaysia có vai trò như thế nào trong việc giúp Leechongwei duy trì thể lực như vậy
    Dịch bởi: Caulong247.com

Chỉnh sửa cuối: 1/5/13
  2. luanltv211

luanltv211 Thành viên Tích cực

Luyện tập phải thế chứ

3. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

vẫn thích nhất trò nhảy trên sân cát tập bật nhảy của khựa các bác à.

4. kawasaki311

kawasaki311 Thành viên Năng nổ

chạy 10km,43 phút.@@

5. MinhTu1805

MinhTu1805 Thành viên mới

Thể lực các VĐV nước ngoài được đầu tư tốt thật!

6. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bài này trùng rồi bác [MENTION=78191]caulong247[/MENTION] ơi! Bác lưu ý khi post bài nhé, tránh trùng lắp thông tin gây khó khăn trong công tác quản lý cũng như dọn dẹp của BQT.

7. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Mình cũng cảm thấy kinh khủng với cái điều giản dị này, các VĐV Việt Nam cứ lấy đó làm thước đo mẫu để đo thể lực của mình thôi, VĐV phong trào cũng vậy! :):):)

8. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Bác ấy chẳng quan tâm đến việc trùng hay không trùng đâu bác ơi, vì mục đích của bác ấy là quảng cáo trang web là chính ấy mà.

9. titanic

titanic Thành viên Chính thức

Tập thế này thì thua Lin Dan là đúng rồi :d

10. longdx81

Thế LinDan chạy 10 km hết bao nhiêu phút bác? :D :D :D

11. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

đúng là chuyên nghiệp. 31 tuổi mà vẫn duy trì ổn nhất đội. đẳng cấp đúng là mãi mãi..................

12. caulong247

Vâng, cám ơn bác, mình không để ý, phiền MOd xóa bài dùm mình nhé :)

13. caulong247

Có chứ bác, mình rất quan tâm mà, đúng là mục đích chính của mình là quảng cáo cho web nhưng mình rất biết tuân thủ quy định của thegioicaulong.com :)

14. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Yeah, thế thì hoan nghênh bác.

15. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

thớt ơi, em ko hiểu rõ cái chạy cự ly 800m là chạy max tốc hay bình thường ạ, nếu mà bt thì em nghĩ chắc ai cũng chạy dc

16. longdx81

Max tốc độ chứ bạn, hic, 10km họ còn chạy được thì 800m chạy bình thường thì để làm gì? :):):)

17. caulong247

Đây bác ơi, là chạy bên thôi chứ làm sao mà chạy max tốc được 4-6 vòng được @@
    Leechongwei và các tay vợt ở đội tuyển quốc gia Malaysia luôn phải tham gia những khóa học chạy 800m mỗi tuần 1 lần. Họ sẽ chạy từ 4-6 vòng tùy tình trạng thể lực của mỗi người.

18. titanic

titanic Thành viên Chính thức

Lin Dan không chơi cái trò chạy bộ này đâu bác ơi ! :54:

Toàn chơi đồ công nghệ cao thôi: :d

http://www.youtube.com/watch?v=r1bQUhflQwg

19. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Vâng, qua theo dõi thì thấy bác không phải là người post bài tràn lan, phiền bác để ý giúp đế tránh tình trạng trùng lắp bài viết thôi ạ. Em thấy cách quảng cáo của bác sieusim chuyên nghiệp đấy chứ, đâu nhất thiết phải post bài lấy link sang web đâu :)

20. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

hix, mà anh ơi cái nút cảm ơn của em nó nằm ở đâu ạ. sao tự nhiên ko thấy nữa

Đang tải...