[Cầu lông] Lan man kí ức ngày ấy và bây giờ khi em đến với cầu lông !~

Thảo luận trong 'Tự truyện cầu lông' bắt đầu bởi Apollo17, 13/8/13.

1. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

Em đang là 1 sinh viên mới tốt nghiệp và đang chuẩn bị học tiếp lên. Những lúc rảnh dỗi cũng hay vào diễn đàn mình để đọc, hóng tin tức của các bờrô :happy69: nên cũng muốn có một cái gì đó chia sẻ với mọi người về ngày em đến với cầu lông ra sao.
    - Ngày ấy em học tiểu học ( khoảng những năm 1998 - 2000 ) em là một tên nghịch ngợm của xóm, rất thích bay nhảy ( tuổi thơ dữ dội của em em nhớ lắm nhé ), học hành thì nói chung là so good :D Em vẫn nhớ năm lớp 3 em được cô giáo cho đi oánh giải của trường với cây vợt gỗ nặng trịch, sức yếu em bị loại ngay từ vòng gửi xe ;)) Liên tiếp những năm sau đó cho tới khi em lên cấp 2 vẫn vậy, vẫn là loại loại và loại :( Ngày lên lớp 7 sướng lắm, được nội cho tiền mua đôi vợt sắt Tàu về chơi, em nâng niu nó lắm. Có 1 hôm em thấy chỗ cổ nó hơi rỉ, các bác biết không em chữa nó hay lắm : em mang ít dầu xe của baba em lên em tra vào cổ ấy, thế rồi sau hôm ấy em chơi nó được 2 3 quả gì ấy là cổ nó cụp lên cụp xuống như quạt luôn :))
    Hết năm ấy Tết đến, em được kha khá tiền mừng tuổi rồi em quyết định đi mua 1 đôi vợt Wish 90k, oánh được tận hết năm lớp 9 luôn. Nhưng ngày ấy chẳng ai dạy nên em chỉ biết đập đập đập và đập ( đấy cũng là lí do em smash nằng nặng như bây giờ ;)) ) chứ bỏ nhỏ em chịu luôn và cả khoản phông cầu nữa.
    Sau thời gian ấy lên cấp 3, vì đi học xa nhà mà em từ bỏ hết từ cầu lông đến bóng đá ( quên chưa nói các bác, sân nhà em rộng lắm. Em với baba vẽ sân rồi chơi cùng baba luôn ).
    Ngày em tốt nghiệp lên học trên HN năm đầu em chẳng chơi đâu, tới năm 3 em mới chập chững quay trở lại sau thời gian đi thực tập và được bạn em dạy phông cầu. Chẳng biết có phải nó âm ỉ từ lâu không mà sau những lần chơi ấy em ham hố và từ bỏ được mọi thứ ( game và rượu ) chiều chiều em chạy bộ và quyết tâm tìm sân tập khi đã quay trở lại trường học nốt.
    Cũng tình cờ, em vào được 1 sân gần nhà trọ. Buổi đầu vào sân em bị đánh te tua tơi bời khói lửa :( Bữa ấy em gặp 1 bác tuyển YB, em đập bác ý như đập tường vậy. Hôm ấy không séc nào em lên nổi 10 luôn :(( Sau thất bại thảm hại ấy, em càng quyết tâm chơi hơn, chiều 4h hơn là em lao vào sân nhất là chỉ để làm khán giả hàng tiếng đồng hồ cho đến khi được lâm trận.
    Thế rồi thời gian cứ lặng lẽ trôi, em dần tiến bộ bởi chính đại ca ấy đã kèm cặp và dạy dỗ em. Có ngày chơi chủ sân em và huynh ấy làm 8 séc liền trên sân sau 2 vòng tròn bất bại ( thật ra sân em cũng ngang nhau hết, phong trào thôi ). Tay em khỏe dần lên, smash mạnh hơn, bỏ nhỏ cũng lắt léo được khá hơn chút.
    Quãng thời gian ấy có lẽ là đẹp đẽ nhất từ khi em chơi cầu, em làm quen được với mọi nguời từ bác giám đốc đến anh em sinh viên cùng chơi. Mọi người gắn kết như 1 gia đình, em thường xuyên được gọi vào những trận độ ngang ngửa :teeth: Rồi những buổi đi giao lưu trên sân cũng như ngoài quán, em đều tham gia gần như đủ mọi buổi. Tình cảm mọi người dành cho em làm em thấy thật sự nó quá ấm áp như 1 gia đình nơi quê nhà.
    Cũng tiếc thay, chỉ mới chơi được 6 tháng em ra trường và clb ấy cũng dần tan rã vì bác GĐ phải chuyển công tác xa. Em buồn nhiều lắm, ngày liên hoan nhận giải cũng là ngày em chia tay mọi người trong bao nuối tiếc. Em cũng nghĩ chắc sau ấy là hết, nhưng không các bác ạ. Sau thời gian ấy, em có đi xa nghỉ gần 2 tháng trời và quay về HN, em điện nhưng cuộc điện chơi cầu như trước kia. Em được đáp lại bằng những buổi hẹn đầy tiếng cười và niềm hạnh phúc. Không còn gặp nhau nhiều, không được chơi cầu nhiều với mọi người nữa nhưng tình cảm mọi người dành cho nhau nó luôn có 1 sức hút lạ kì. Chúng em vẫn tổ chức những buổi giao lưu vui vẻ. Giờ đây nó vẫn được duy trì đều đều ấy các bác :knutsch: Em ở Linh Đàm về Đông Ngạc kể ra cũng hơi xa nhưng cứ ai hú là em đi liền, gắn bó với nó quá lâu nên em vẫn coi bên ấy như là nhà, và cầu lông vẫn là 1 phần cuộc sống.
    Về bên này ( Linh Đàm ) em cũng nhanh chóng tham gia được một nhóm bên sân BCA Nguyễn Xiển, mọi người đều rất vui vẻ và hòa đồng. Cầu lông nó mang lại cho chúng ta quá nhiều cảm xúc phải không các bác.
    Dưới đây là bài thơ sau khi em quay trở lại sân 2 tháng đi xa, lúc ấy buồn lắm ý ạ
    Qua đây nhớ lại ngày nào
    Chiều về hò hẹn giờ vào sân chơi
    Giờ về đâu hỡi người ơi
    Sân kia bỏ trống, người chơi đâu còn​
    Viết đến đây thôi chứ em cũng thấy nó lan man, và chắc có bác nhìn nản chả muốn đọc đâu. Văn em dốt nên câu cú có không hay mong các bác góp ý đừng gạch đá.
    Hết bài em chỉ muốn hét lên ý :"> Con yêu appa, con yêu anh em và con yêu trọn đời cầu lông :">
    P/s : Sau lớp 9 em mới oánh lại tháng 3 năm ngoái nhé các bác :teeth: :teeth: :teeth:

1 person likes this.
  2. duonghien

duonghien Thành viên Tích cực

Ôi Đông Ngạc :))))))))))))))))

3. atnas123

atnas123 Thành viên Chính thức

kí ức của mình là ngày xưa đánh vợt gỗ dọc vỉa hè :))

4. Apollo17

sao thế bác :28: giờ thì em cắt đất rồi :)) chỉ thi thoảng về thôi

5. Apollo17

em ở nhà quê chả có vỉa hè mà đánh bác ạ :))

6. duonghien

duonghien Thành viên Tích cực

Em đang học ở đây bác ạ :)

7. atnas123

atnas123 Thành viên Chính thức

hehe..thì cũng 1 ký ức về cây vợt cầu lông huyền thoại :D

8. Apollo17

ùa, bác chơi sân nào thế

9. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Đông Ngạc có sân cầu nào nhỉ? Trước có thấy kẻ sân ở sân trường Tiểu học (cũ) gần đình, sát đường đê, h cũng đâu thấy ai chơi?

10. Apollo17

bác ra khu đấy có mà chơi hàng chục sân :)) 1 sân là cái gì. 2 sân trong nhà ở tiểu học đông ngạc a,b. noài trời ở trường đó cũng có. học viện tài chính 3 sân. mỏ cũng có, tài nguyên 1 sân, viện lâm nghiệp 2 sân. chỗ cty cơ điện HN e chơi 2 sân 1 trong nhà 1 ngoài trời :70: bưu điện xã đông ngạc , rồi sân chỗ cỗng chèm. nói chung là quá nhều sân. em còn sang ntđ TL, viện vũ khí rồi ... nói chung em ham chơi lắm, sân nhà hay đi giao lưu mà :loe:

11. Apollo17

:mukkies: :mukkies: :mukkies: :mukkies: :mukkies: :mukkies: :mukkies: :mukkies: :mukkies:
    tập thể dục buổi sáng nào các đồng chí
    :hahahaha: :hahahaha:

12. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

1. Bác đến với cầu lông từ nhỏ, trong thể thao tình yêu với cầu lông như mối tình đầu :)
    2. Đã từng bỏ rơi em nó, may mà vẫn còn kịp nhận ra và quay lại, chính em nó giúp cho bác giác ngộ và tránh được nhiều thứ tệ nạn.
    3. Đọc tự xự của bác thấy bác là người có ý chí cao
    4. Cao thủ YB tên là gì vậy bác?
    5. Văn bác khá hay chứ không như bác nói (khiêm tốn) :)
    6. Bác về với đội của em đi : In-Out Club -------->>>> http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?1297-CLB-In-Out-Hà-Nội

1 person likes this.
  13. Apollo17

Yên bái bác ạ :)
    Em đánh gà gà, em to mồm đấy :">
    Em ở ngay gần sân BCA Nguyễn Xiển ra chỗ bác cũng hơi xa. Bữa nào hú bác tiếng qua giao lưu thôi ạ.
    Sân em chắc hết tháng này em cũng tạm biệt mọi người mất, ra chồ có 1 trận căng thẳng lâu quá toàn phải đi giao lưu, có khi tháng sau em ra chỗ bác cũng nên :70: :70: :70:

14. Apollo17

cám ơn bác [MENTION=4]thegioiphang[/MENTION] nhé. hé hé :dance3: :dance3: :dance3:

15. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Bác viết bài này có phải lấy cảm hứng từ em ko? Khai mai :D

16. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

quê nội của sư tử nhà mình ở Đông Ngạc, hay về nhưng không biết sân nào cả, và cũng chả có lúc nào chơi được. :D

Về với đội của mềnh, bạn sẽ được tỏa sáng
    (tranh cướp với bác [MENTION=4]thegioiphang[/MENTION] đấy :)) )

17. Apollo17

hô hô, em mới mất 1 nick trên dd nên làm lại cái này ý. Cảm hứng em có lâu rồi, nhưng công nhận là sau khi đọc bài của bác em mới mạnh dạn đăng lên. Biết chuối nhưng cứ làm :)) Dẫu sao cũng thấy rất vui. hí hí :10: :10: :10:

18. Apollo17

Em đang rất thiếu thốn về kinh tế vì sắp nhập học, và chưa sắp xếp được thời gian.
    Em oánh cũng ở mức trung bình thôi, hehe. Nhưng mong là sắp tới ra được chỗ bác vì cũng gần và thấy clb mình anh em nhiệt tình lắm.
    Chúc clb ngày càng phát triển mạnh mẽ nhé !!!

19. mhlgbg

mhlgbg Thành viên Chính thức

Bài viết của chủ thớt hay quá, sao nghe giống mềnh khi còn nhỏ vậy? Chủ thớt quê ở đâu vậy?

20. Apollo17

mình quê Thái Bình, quê ở ngay cái tên kìa bạn - số 17 ý :))

Đang tải...