[Khác] Lần đầu mua vợt bị bác Trinhchangg lừa

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi leko79, 31/12/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leko79

leko79 Thành viên Tích cực

Tình hình là ngày chiều ngày 20/12/2013 em thấy bác Trinhchangg có đăng bán vợt 8DX với giá 2.200K không bớt 1 xu, tiền ship bên mua trả, nhưng bác ấy k đăng hình, vào chiều hôm đó e đã chuyển tiền mua luôn vì ngày hôm sau là thứ 7 nên khó chuyển tiền và cũng tin tưởng ae tham gia diễn đàn đã lâu. Nội dung đăng như sau :
    ----------------------------------------------------------
    Mặc định Bán hoặc trao đổi Yonex arc 8DX

rước hết xin phép mod em đăng ở mục bán vì ý định của em là bán và trao đổi.
    Việc thứ 1: giới thiệu sản phẩm.
    Tên hàng: vợt cầu lông yonex asaber 8DX
    Mã hàng: sp
    trọng lượng/cán: 3ug4. cây này em chỉ thấy g4 chứ ít thấy g5.
    em mua mới tại tuấn hạnh nên vẫn còn tem tuấn hạnh nhé.
    tình trạng vợt hiện tại theo đánh giá khách quan và trung thực của em còn khoảng gần 90% đã xước sát ở phía đầu vợt.
    Việc thứ 2: Giá cả
    VỢT EM LẠI RA ĐI KHI EM CÒN CHƯA KỊP CHỤP LẠI DUNG NHANG EM NÓ LÀM KỶ NIỆM HIC HIC.
    P/S: bác nào có ý định mua pm nhanh, vì em thấy mấy hàng ít người chê này em cho đi nhanh lắm. như là arc 7 em rao thì hơn 1 tiếng sau chia tay, rùi vol 70 cũng mất khoảng 3-4 tiếng là vĩnh biệt em đi mất hút. sau khi em bán xong thấy nhiều bác gọi hơn. và em không nhận gạch. bác nào mua sớm thì được, ở xa thì chuyển tiền vô tài khoản em sẽ giữ vợt.
    -----------------------------------------------------------------------------
    E bảo bác ấy chờ e vài hôm để tiện ship kèm với cây vợt khác, nhưng e lại không lấy cây thứ 2 nữa. Bác Trinhchangg gửi vợt cho xe Hoàng Long vào chiều CN, đến 5h chiều thứ 2 em nhận được vợt tại nhà xe Hoàng Long.
    Khi em nhận được vợt thì hí hừng chưa được 2 giây. Vợt bác ấy gửi không hề có 1 bao bì nào cả. Vợt không đúng như bác ấy mô tả là 90%, chỉ xước xác ở đầu vợt do va quyệt. Nhưng hiện trạng vợt thì thân tàn tạ. Vành trên đầu vợt thì mòn không còn 1 vết sơn, mòn thấu vào hết phần carbon, mòn luôn cả nút vợt và dây. Các chỗ khác thi trầy tróc nhiều, quấn cán vợt rin không còn.

Sau khi nhận vợt xong e nhắn tin trình trang vợt cho bác ấy và nói bác ấy cho em trả lại vợt nhưng từ hôm tối ngày 23/12 đến nay 15h00 ngày 27/12/2013 e k liên lạc được bác ấy. Điện thoại thì tắt máy không liên lạc được, nhắn tìn trên diễn đàn cũng k thấy hồi âm.

Đây là lần đầu tiên em mua vợt thông qua diễn đàn nhưng lại gặp phải điều không hay. Do quá bức xúc vì cách bán hàng của bác Trinhchangg nên e mới mạn phép đăng thông tin lên đây mong mod và các anh em hết sức thông cảm.

Hiện em chỉ biết thông tin của bác ấy qua giao dịch như sau :
    Tên : Trịnh Nhật Trường
    Số điện thoại : 01632317875 - 0948220336
    TK : 711A17103523 Vietinbank CN TP Thái Nguyên
    Năm sinh : 1984
    Địa chỉ : Phú Lương, Thái Nguyên
    Công việc qua mô tả : làm việc tại ủy ban

Mong muốn của em là tìm gặp được bác này để trả lại vợt và lấy lại tiền, vì vây mong các anh em trong diễn đàn tạo điều kiện giúp đỡ.

Chân thành cảm ơn.

Hình ảnh cụ thể như sau :
    Cây 8DX mà bác Trinhchangg bán cho e là cây có cước màu xanh, cây mới k có cước là để minh họa.

Chỉnh sửa cuối: 31/12/13
  2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Ủa bác mua lại cây 8DX mới rùi ạ

3. leko79

leko79 Thành viên Tích cực

Mua cây 8DX của bác [MENTION=20148]trinhchangg[/MENTION] về mà k muốn cầm ra sân dù là một lần thử nên mình đã mua cây khác rồi.

4. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Lần sau muốn mua nên lựa chỗ thật sự tin tưởng và nhất là phải có ảnh ọt cụ thể bác nhé.

5. hoangtuktcn

hoangtuktcn Thành viên Chính thức

Chia buồn với bác, mình thì chưa bao giờ dám mua bán qua mạng, cái gì cũng phải tận tay tận mắt thì mới mua

6. kiemma

Mã SP hay JP bác nhỉ.
    Mà bác phải kiểm chứng xem có phải làm ở ủy ban hay không ý.
    Như e là e nói e làm ở Sở Tài chính Tiền Giang nè, ai tin đâu phải có người kiểm chứng, chẳng hạn a [MENTION=1940]satmoclong[/MENTION] biết rõ e nè, hi hi. Ngoài ra còn có Tu_Snake, ichiru1511, ThachNguyen (đã gặp ngoài đời thật), .... nhìu người nữa. Hi hi

7. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Chẳng biết phải cmt gì :(
    Chia buồn với Bác :(

8. Sheriff

Sheriff Tổng trọng tài

Qua đây các bạn thấy lý do tại sao qui định của box TTTM nói chung và box Bán vợt nói riêng là phải đăng hình ảnh thực tế của sản phẩm. Topic không có ảnh thực tế do vậy luôn được gỡ bỏ ngay lập tức nếu được phát hiện, không chấp nhận bất cứ lý do gì.

9. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Xin chia buồn với bác.
    Kiểu này em cũng không dám giao lưu như thế này trên dd.

10. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Ít nhất khi mua bán ol là bác phải có dc ảnh chụp vợt thật từ người bán, rồi sau đó bán khg giống mô tả thì mới có cái đối chứng được.

Chứ như vầy thì ae diễn đàn cũng chỉ biết nghe thôi chứ cũng không giúp gì được. Chia buồn cùng bác vậy.

11. kiemma

Dạ e có ý kiến xíu, biết là phải đăng ảnh thật nhưng các bác trong BQT busy nhìu việc rùi đâu ai duyệt đâu ạ. Nên sẽ có kẻ hỡ cho những người buôn gian bán lận đó ạ :(

12. kiemma

Như bác mua của e bác có bị lừa hok ta :D. Hi hi

13. kiemma

Cũng tuỳ người chứ bác, quan trọng là niềm tin đặt đúng chỗ hay không ạ

14. satmoclong

Bị rồi thì Lừa sao dc nữa :)) :) :))

15. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Em với bác giao dịch ít tiền nên em cũng khg sợ, cùng lắm em mua 1 bài học thôi mà, học phí rẻ hơn bác thớt nhiều. :D

16. Sheriff

Sheriff Tổng trọng tài

MOD cũng như mọi thành viên khác, không ai có thể online 24/7. Vậy khi phát hiện ra bài vi phạm các bác có thể giúp bằng cách mention cho MOD của box đó để khi MOD online thì tới đó xử lý liền, và đồng thời không cmt, không trả giả...

17. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Cây vợt tàn tạ quá nên người bán không giám up ảnh. Chủ topic quá vội vàng nên ăn quả lừa, một bài học khi mua bán online cần phải thận trọng khi giao dịch.

18. satmoclong

Dưng mà Máu quá thì biết là không Nhịn được ạ :)

19. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Chia buồn với chủ thớt, gặp phải những quả như thế này thì mua bực vào thân.

20. satmoclong

Chú có khi nào.............. Bực chưa???

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.