Làm thế nào để theo dõi chủ đề nhanh

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi A.T.Lee, 28/9/11.

1. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Đặt vấn đề này ra không biết có... thừa không, nhưng xin phép cứ nêu.
    1. Số là, khi đang thảo luận ở chủ đề nào đó, muốn xem cmt mới của mọi người thì ta cứ phải "bóp" F5 - refresh. Kiến thức của mình về IT chỉ là sử dụng các phần mềm, không hiểu có cơ chế - hay có thể lập trình thế nào để các cmt mới tự hiện lên không? Vì mình để ý thấy là, khi bấm Cảm ơn, gặp lúc đường truyền tốt thì nick của mình hiện lên ngay sau đó mà khỏi cần bấm F5.
    2. Khi load một trang nào đó có post bài kèm hình ảnh, video hay nhạc, trang ta truy cập cũng phải truy cập tới site có ảnh, video, nhạc. Những lúc mạng "lởm", nghẽn mạch thì việc truy cập của chúng ta bị trì trệ. Vậy nên chăng các bài post có ảnh, video, nhạc,... tóm lại là tất cả những gì có link đến site khác, nên để ở chế độ ẩn (sử dụng thẻ spoil)?:48:
    3. ... Mời các bạn cùng thảo luận, góp ý và đưa thêm những ý kiến khác.

Chỉnh sửa cuối: 28/9/11
  2. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

bác ơi bác để một tap trên trình duyệt là mặc định vào 4rum dien đàn đó : http://forum.thegioicaulong.com/forum.php?
    một là bác ấn f5 để nhìn vào phần bài viết đăng gần đây nhất.
    2.bác để ý có chữ "Nạp lại" ở phần bài đăng gần đây nhất ấy... bác ấn vô đó thì nó sẽ f5 chỉ mỗi muc bài đăng gần đây nhất thôi bác ah...bác sẽ biết bài nào mới đăng
    nếu bác ko hiểu pm YH : duc_it86 cho em :)

3. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Hic, mẹo này mình cũng sài, vấn đề là không biết programmer có thể làm gì để khỏi nhấn f5 như khi ta nhấn nút thank không ý.

Đang tải...