làm thế nào để có trụ tốt trong khi di chuyển và đánh cầu

Thảo luận trong 'Giao lưu/ Học hỏi/ Ờ thì offline' bắt đầu bởi kanvin92, 21/1/16.

1. kanvin92

kanvin92 Thành viên Chính thức

mình chơi cầu lông dc > 2 năm chân cũng có thể gọi là khỏe ,nhưng có 1 vấn đề mình thấy ảnh hưởng rất nhiều đến tốc độ di chuyển trong sân ,và hiệu quả của mỗi cú đánh. Đó là "trụ " ( bao hàm cả " tư thế " ). Nhiều khi đập xông 1 qủa cầu, đặc biệt khi đỡ cầu nhanh , thường trụ ko vững , cảm thấy mất thăng bằng ,rất khó khăn cho cú đánh tiếp theo . Có cao thủ nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin dc chỉ bảo

2. izallazi

izallazi Thành viên Chính thức

cái này thì chỉ có 2 cách, một là tập foot work, tập cách di chuyển bốn góc dần dần bạn sẽ quen. Tốt nhất là đi lớp học cầu lông.
    Cách 2 là chơi mãi khắc quen, cơ thể bạn sẽ dần dần thích ứng với việc vừa đánh cầu vừa giữ thăng bằng, tất nhiên là kèm theo nên xem mấy clip tập di chuyển trên youtube chẳng hạn rồi khi chơi làm theo.

kanvin92 thích bài này.
  3. tuanpr010789

tuanpr010789 Thành viên Chính thức

Theo mình bạn cần phải tập trung cao độ, cầm vợt dương ra trước mặt(ngang mặt), hơi hạ thấp người xuống một chút để tập trung phản tạt cầu nhanh( yêu cầu quan trọng là bạn fai cầm vợt đúng: mình thấy cầm vợt ko đúng thì mặt mất thời gian điều chỉnh mặt vợt thì lúng túng là đúng).
    Còn đập cầu mất trụ thì bạn phải xem tư thế nhảy đập, và tư thế tiếp đất. Mình chơi phong trào thì cứ đánh nhiều có cảm giác là ok
    Mình nghĩ thế

4. kanvin92

kanvin92 Thành viên Chính thức

nghe bác nói cũng hợp lý ,có điều tuần em chơi dc có 1 buổi ,chắc phải vài năm nữa mới có cảm giác tốt :D

5. tuyen1990

tuyen1990 Thành viên Tích cực

biết cách lấy lại trụ bác ah

6. tuyen1990

bCS
    NÊN TẬP LẠI CÁCH DI CHUYỂN VÌ CHÍNH CÁCH DI CHUYỂN CỦA BÁC LÀ CÓ TRỤ HAY KO CÓ TRỤ
    HÔM NÀO BÁC RẢNH QUA SÂN EM CHỈ CHO VÀI ĐƯỜNG LÀ CÓ TRỤ TRONG DI CHUYỂN
    CÓ GÌ BÁC ALO EM 01646718141

kanvin92 thích bài này.
  7. tuyen1990

mình chuyên huấn luyện cơ bản nâng cao và cả thi đấu
    ai chuẩn bị thi đấu alo mình
    học cơ bản và nâng cao mình tính theo khóa chứ ko theo buổi các bạn ah
    mình đảm bảo hk cơ bản sau khóa học không đánh được cở bản mình gửi lại kinh phí

8. Trần Tuấn

Trần Tuấn Thành viên mới

Học ở đâu thế tuyen1990?

9. tuyen1990

mình dạy ở mỹ đình bẠN VÀO FA LÀ SDT CỦA MÌNH BẠN AH MÌNH MUỐN CẦU LÔNG VIỆT NAM PHÁT TRIỂN TỪ PHONG TRÀO PHẢI ĐÚNG KỸ THUẬT MỚI CÓ NỀN TẢNG PHÁT TRIỂN SDT MINH 01646718141

Đang tải...