làm thế nào để có được sức bật thật tốt?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi vietha123, 8/7/11.

1. vietha123

vietha123 Thành viên Chính thức

em chuyên đơn, thích tấn công. em muốn hỏi là làm thế nào để mình có được sức bật tốt nhất khi nhảy đập và làm thế nào để có được sức rướn tốt khi cứu cầu??? mong các pro giúp đỡ

2. thuybeo

thuybeo Thành viên Năng nổ

muốn sức bật tốt theo mình bạn có thể tập nhẩy dây, bật cóc, gánh tạ bật cóc, tập chạy , tập đẩy tạ chân, như vậy chân bạn sẽ tốt hơn nhiều đấy

3. vietha123

vietha123 Thành viên Chính thức

còn sức rướn thì sao hả bạn?

4. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

mình nghĩ bạn nên tập đập cầu thật mạnh ở đất xong mới kết hợp nhảy đập .....
    còn sức bật mình tập theo kiểu thầy dạy thể dục lớp 9 chỉ mình tăng sức bật bằng 2 thứ nhất cách bật cóc, cách hai là nhà bạn có một cái bậc cao khoảng gần tới đầu gối bạn hoặc bất kì thứ gì có chiều cao như thế bạn nâng chân phải cao lên sao cho chân bạn chạm lên cái bậc đó sau đó dùng lực của chân bật lên đưa chân về chuyển sang chân khác tuần hoàn vậy rất là mệt làm càng nhanh càng tốt bạn có thể kết hợp vung tay giống kiểu bạn đập cầu cho quen
    hy vong giúp dc bạn phần nào

5. klar

klar Trọng tài

Bạn thử ra hố cát tập nhảy xem sao :D

6. chuhehd

chuhehd Thành viên Chính thức

Em có thể tập nhẩy đổi chân hay tìm vỉ hè nào cao khoảng một bậc cũng nhẩy đổi chân ( nhưng nhớ chỉ sử dụng cổ chân thôi nhé ) mỗi tổ 30 cái.làm 3 tổ là được sau đó em tập bài tập tĩnh . đứng lên ngồi xuống nhưng khi đứng lên em nhấc gót chân hay kiếng gót chân làm như vậy hai lần mỗi lần 20 cái làm xong em nhớ đi lại không sẽ mỏi chân đó.lâu ngày em tăng khối lượng tùy theo sức chịu của cơ thể. các bài tập này đơn giản em tập lúc nào cũng được không đòi hỏi dụng cụ tập hay khoảng sân rộng chúc em có sức bật tốt thân.

7. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

bạn tìm 1 bãi cát nào đó rồi đi chân đất tập bật trên đó cũng rất hiệu quả.

8. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

bác tìm mấy video clip chỉ dẫn cách nhảy đập cầu trong forum thegioicaulong để tham khảo nè.

9. kevinbadminton

kevinbadminton Thành viên Chính thức

nhẩy dây, bật cóc, gánh tạ bật cóc, tập chạy , tập đẩy tạ chân, như vậy chân bạn sẽ ko mỏi khi di chuyễn nữa.

Đang tải...