làm sao khi bị VIÊMGÂN CỔ CHÂN?

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi thuquyet86, 16/2/13.

1. thuquyet86

thuquyet86 Thành viên Năng nổ

MÌNH đã bị đau chân đc 2 tháng rùi đi khám bs bảo bị viêm gân cổ chân và bảo nếu đỡ dần thì k càn tiêm thốc. chỉ nghỉ ngơi thì chân sẽ nhanh khỏi là đc. nhưng mình vẫn thấy đau nhức nhẹ..và mún nhanh khỏi để đc đi chơi cầu... bạn nào có cách nào giúp mình với...mình bị ở bên phải và ở mắt cá ngoài...thanks!

2. prosport

prosport Thánh vũ

Tựu chung của các bệnh cơ khớp liên quan đến món cầu lông của chúng ta là càng muốn nhanh khỏi thì càng dễ bị tái phát, và lần sau thì nguy hiểm hơn lần trước nhiều.
    Thế nên thứ nhất khuyên bạn nên cố gắng nghỉ ngơi và làm theo chỉ dẫn bác sỹ cho đến khi lành hẳn.
    Và thứ hai khuyên bạn nên nghiên cứu kỹ diễn đàn và post bài đúng chuyên mục, vị trí!

3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Hự, post ngay vào League 2013, không đỡ được bác này, các admin di chuyển dùm ạ! :D :D :D

4. trhoangtien

trhoangtien Thành viên Chính thức

nhiều người khuyên mua thuốc nọ thuốc kia hoặc nghỉ ngơi tránh vận động nhưng em nghĩ đi khám là tốt nhất. em quen một bác bị chấn thương khớp chân, nghỉ 2 3 ngày sau lại chơi tiếp như bình thường. và sau vài năm bác ấy vừa phải đi phẫu thuật :( cái chân sau phẫu thuật cũng k tốt bằng lúc trc nữa

5. ironman

ironman Thành viên Chính thức

Tôi có một số lời khuyên sau:
    - Dùng giày thể thao đế có độ đàn hồi tốt. (nếu giày đã cũ nên thay thế, ko mang quá lâu, đế sẽ cứng, nếu tập trên sân cứng chân bạn sẽ nguy hiểm với các triệu chứng đau này, rất dễ bị lại và để lại biến chứng lên các bộ phận đầu gối, hoặc hông...
    - Cần thiết dùng lót giày êm, giảm chấn, nâng đỡ vòm chân (nơi yếu nhất của bàn chân), có tính năng hấp thu lực shock cao nhất là khi đi, đứng hoặc chạy, giúp chân đỡ đau, mau khỏe, có thể mang trong giày thường ở nhà và cho cả giày thể thao.

Tham khảo thêm sp ở đây:
    http://thegioitennis.net/giay-tennis-trang-phuc-phu-kien-khac-75/lot-giay-tennis-hang-cua-my-2602/

6. thuquyet86

thanks các bạn nhé...................

7. thuquyet86

mình đi khám dưới hà nội việt đức rồi nhưng bs kê dơn và bảo uống rồi sẽ khỏi nhưng mà mãi có thấy khỏi đâu

Đang tải...