[Thảo luận] Làm sao để phân biệt vợt VICTOR xịn hay nhái ???

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi facebook, 9/8/11.

1. facebook

facebook Thành viên Chính thức

Mình có 2 cây VICTOR, BS11 và BS08 , nhưng mình ko biết làm sao để biết đây là vợt xịn hay nhái
    đây là serial:
    BS 11: VND7215232 (phía đuôi vợt có chữ Taiwan)
    BS 08: VN J6060108 (phía đuôi vợt không có chữ Taiwan)

Mình thấy cách ghi seri ở 2 cây vợt này đã khác nhau, 1 bên là VND , còn 1 bên là VN J (có dấu khoảng trắng) nên ko chắc chắn về cây BS 08 lắm.
    Nhờ các bác check hộ với ạ

2. vietdtk11

vietdtk11 Thành viên Chính thức

Vợt của bạn có lẽ là vợt xịn đấy. Mình đang định mua cây BS 09 mà đi xem thấy có 2 loại. 1 là mã CN rẻ hơn vài trăm, 2 là mã VN giá chuẩn. MÌnh nghe nói có ng nói mã CH mới là vợt xịn nên giờ đang phân vân quá. KO thấy có cao thủ nào cho ý kiến cả. Có lẽ ai đang chơi vợt Victor cho anh em tham khảo cái code để còn biết. ko thì như thằng mù. Các anh chị em toàn chém gió đâu đâu còn mấy cái code thì ko cho bít gi cả => đi mua vợt quan trọng thế mà cứ mù mờ. hic hic

3. thanhtuanpl123

thanhtuanpl123 Thành viên Chính thức

Em có 1 em mã VNB 7117878, đánh cũng tốt bác ạ.

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em thì chưa phải hạng chuyên gia nhưng cũng xin góp tí ý kiến cho bác và bác chủ thớt nói riêng, anh em yêu thik Victor nói chung:
    - Đầu tiên là Victor ko có mã CH, có CN thôi, CH là chỉ về TQ nhưng là của Yonex quy định thế mà thôi.
    - Trước đây khi VN chưa chính thức có đại diện hãng Victor tại VN thì ở VN vẫn nhập mã CN về bán bình thường, phiếu bảo hành bằng tiếng Anh. Chỉ mới khoảng 2 3 năm nay mới chính thức có mã VN và có đại diện chính thức tại VN, từ đó vợt phân phối tại VN 100% phải là mã VN, trừ 1 số đợt bên VN đặt hàng nhưng Victor chưa đáp ứng đủ họ vẫn cung cấp mã CN cho VN và đã từng có 1 lô mà mã của nó là CN VN X XXXXXX. Nhưng hiện nay cấu trúc code của Victor tại VN sẽ là VN Y XXXXXXX, Y sẽ là chữ cái như A B C... X sẽ là con số ( có 7 số ở code của Victor)
    - Victor năm 2011 có thay đổi 1 số icons, vấn đề này em đã nói trong topic http://forum.thegioicaulong.com/sho...-ở-thành-vợt-thì-là-hàng-thật-hay-nhái./page7
    - Ngoài ra 2011, ở cán vợt các cây vợt đều có tem 3 chiều của Victor màu bạc các bác nhé!
    - Vấn đề bác chủ thớt hỏi ban đầu, tại sao đuôi vợt BS 08 ko có chữ Taiwan mà BS 11 lại có thì cũng rất đơn giản thôi bác ạ, vì tuy Victor là hãng của Đài Loan nhưng cũng như bao hãng khác, các đồ và đa số vợt đều phải làm ở TQ cả, chỉ 1 số cây Victor sau đc sản xuất tại Đài Loan và có chữ Taiwan ở đuôi cán vợt đó là BS10, BS11, Spira 21, Spira 22, Meteor X80.
    Hy vọng 1 vài cái gạch đầu dòng của em sẽ giúp ích cho bác nào yêu mến và dùng Victor hi

5. vietdtk11

vietdtk11 Thành viên Chính thức

Thanks bác Tú nhiều. Bài viết này là wa' đủ để mình mua vợt roài.
    Dù sao cũng nể kiến thức uyên thâm của bác đấy. :77:

6. whatever

whatever Thành viên Chính thức

mình thấy giá vợt victor ở VN rẻ hơn so với nước ngoài tầm $30, giá giầy cũng vậy. Ko biết có phải được hãng trợ giá hay chất lượng khác nhau nhỉ?

Thx

7. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Thanks bài viết bổ ích

8. sh2010

sh2010 Thành viên Chính thức

bài viết hay quá. thank bác nhiều nhé!

9. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

bác rắn là chuyên về dòng Vic mà . ko hiểu vợ mình thì chả lẽ hiểu vợ hàng xóm ah bác . :D

Nhân tiện đây cho mình hỏi bác rắn và mấy bác cao thủ là : so sánh 2dong Yonex vs Vic thì trong tầm tiền từ gần 2tr đến 2,3tr thì chơi loại nào hay hơn ạ ? ( ý em là các bác đánh giá dòng nào hay hơn ấy , chất lượng khi đánh cũng như độ bền khi chơi , trừ trường hợp đấu kiếm nhé :D ) ( tất nhiên là cùng 1 trình độ chơi khá như nhau ) , sở dĩ em muốn so sánh như thế là vì trong tầm tiền ấy đều made in taiwan hết , vì cùng nơi SX chỉ khác Hãng nên 1 đánh giá chung của các cao thủ cũng sẽ giúp ích cho các ae rất nhiều trong việc lựa chọn bảo kiếm
    rất mong các cao thủ góp ý chân thành !!! thân

10. Tu_Snake

Chào bác ninza, ở tầm tiền như bác nói thì toàn là dòng cao cấp nhất của Victor trong khi mới chỉ là dòng trung bình của Yonex nên em thấy Victor tầm này có nhỉnh hơn đôi chút nhưng nếu so với đời cao của Yonex thì Victor ko bì đc với Yonex :D Yonex tầm hơn 2tr đến 3tr có cây NS 7000, NS 8000 là em ưng ý lắm, bên Victor thì em hợp tay với BS 09 BS 12 SW36 4U MX80 4U :D

Chỉnh sửa cuối: 1/9/11
  11. Tu_Snake

Cây này có ở VN từ tháng 3 năm nay rồi bác, mấy hôm nữa là có MX 70 nữa :D

12. akai1608

akai1608 Thành viên Chính thức

đợi các bro rì viu MX70 xem có nên múc ko, chứ thấy MX80 cao thủ còn kêu cứng nữa là gà như em :hi:

13. badboy

badboy Thành viên Tích cực

MX 80 ko cứng đâu nếu so với 1 số dòng Yonex mình thấy vẫn bình thường ...

14. vickyly36

vickyly36 Thành viên Chính thức

mình cũng đang phân vân giữa bs09 và ns7000

15. vinhle17

vinhle17 Khách

Mua BS 09 về oánh đôi, BS 11 về oánh đơn. Toàn vic, he he

16. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Thank bạn đã chia sẻ!
    Thân.

17. Tntiamo89

Tntiamo89 Thành viên mới

các bác cho e hỏi e có cây lyd code TWD 2241339 thật hay giả ạ

18. phonght

phonght Thành viên mới

Mình đang cần kiếm con BS 12L mà chưa biết chỗ nào uy tín ở HN, bạn nào mua rồi tư vấn với

19. LamMyt

LamMyt Thành viên Tích cực

16 lê trực đại lý victor, kawasaki. mình vừa làm 1 em đôi giầy màu xanh.kawasaki kh 101 hay sao ấy. 550k

Đang tải...