[Thảo luận] Làm sao để cổ tay thích ứng với vợt nặng

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi manhtoan, 28/2/11.

1. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Từ khi em chuyển qua cây Nanospeed100 dường như cổ tay em nó không chịu được sức nặng của vợt, em cũng đã tập tạ rồi nhưng vẫn chưa thấy khả quan,chả nhẽ lại quay về với cây TiO. Bác nào có kinh nghiệm tập cổ tay trong trường hợp này chỉ em với nha. Cám ơn các bác

2. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

những bài tập phổ biến như cầm chai về quay.lấy vợt nặng về đánh a đã thử chưa,tùy vào khả năng cổ tay của từng người nữa mà a

3. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

anh ơi
    đổi vợt :))

4. batmanmap

batmanmap Thành viên Tích cực

hic anh manhtoan hỏi tập như nào :73: , chắc phải cầm lâu cho nó quen thôi anh chắc anh cầm mấy cái vợt xin thiết kế khung vợt nhẹ chỉ nặng phần đầu rồi nên mới thế , cứ đanh nhiều cây vợt đấy thôi anh ạ đừng đổi nhiều vợt có thể dẫn đến chấn thương , mà luyện nhiều quá không được đành về cây cũ không đau tay lại bỏ tập :21:

5. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Em toàn oánh vợt nhẹ, thuộc loại siêu nhẹ luôn, cầm cây Ti0 thấy cũng là hơi nặng nhưng cũng quen rồi, giờ cầm con Nanospeed100 cảm giác như cầm tạ luôn, chả nhẽ mua về để đó à:D:D

6. batmanmap

batmanmap Thành viên Tích cực

em bán giầy cho anh nè nhớ ko:21: đôi giày vẫn tốt chứ anh :21: để đó làm j anh bán cho em nè :21: . anh bán nhớ gọi em nhé :21: , còn anh muốn tập chắc anh nên làm thêm cái vợt tập hoặc quấn thêm dây điện vào cái vợt nào đó xoay cổ tay , ve đập sẽ thấy quen dần và tay nó khỏe lên anh ạ ( ặc mình không hỏi anh ấy thì thôi:21:)

7. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Anh cũng đã thử rồi nhưng vẫn chưa thấy chuyển biến gì:D:D

8. transon2710

transon2710 Thành viên Chính thức

bác tập tạ thử xem cầm quả 10kg hoặc 20kg tùy khả năng của bác đặt cả cánh tay lên 1 cái bàn ngồi thoải mái chừa mỗi cổ tay ra thôi, sau đó nâng tạ chỉ bằng cổ tay, ngày nào bác cũng tập như thế mỗi lần 20-30 cái e đảm bảo sau 2 tuần bác sẽ thấy chuyển biến rõ rệt :D vợt nào cũng chiến hết :D

9. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Hiện tại mình có tập tạ 5kg ngày 2 buổi sáng và chiều, mỗi lần tập tay 75 cái, còn cổ tay 100 cái :D:D. Nhưng chưa tập tạ 10kg bao giờ, không biết có chịu nổi không

10. nhatanh86

nhatanh86 Thành viên Năng nổ

Theo a thì e tập hẳn cái 50kg cho nhanh ,nói vui vậy thôi , chúc e sớm có cổ tay như Taufik hihi.

--- Cập nhật thêm ---

Đến tuyển Hà Nội và Bộ Công An cũng chỉ tập tạ cổ tay 3kg và tạ tay 7kg , để có quả đập hiệu quả và mạnh cần có sự kết hợp của vai , hông , cơ bụng nữa , có ng fai mất 3 năm là ít mới thực hiện đc quả đập ưng ý , nói như bác cứ tay to là đập mạnh àh , chắc bọn thể hình smash thì 320km/h , backhand thì 280km/h :36:

Chỉnh sửa cuối: 1/3/11
  11. mr.wind1102

mr.wind1102 Thành viên Năng nổ

Ngày xưa em xoay chai xâm panh ở trong toàn cát....khả thi lắm bác ơi...^^

12. nhatanh86

Đây cũng là 1 cách hay

13. mr.wind1102

mr.wind1102 Thành viên Năng nổ

Sao bác lại để chữ ký hình con bạn em thế này,....^^.....có gì à nhazzzzzzzzzzz..........

14. nhatanh86

Oh ! Tưởng ai , hóa ra là Phong hihi , a nhật anh trên đội Victor đây,lần trc a alo cho e thì e bảo e đang ngủ , cả tuần tập mệt tranh thủ ngày CN ngủ àh , dạo này bận quá hay sao mà ko lên club a chơi , Hà Anh và Đức Thắng lên suốt :15: .Hình bạn e ý àh , e muốn nói Ruan Yin Zhuang phải ko hehe , là gì thì e alo thử hỏi e ý :80:.A Tặng riêng e nè .Nhìn hơi chất lừ đấy[​IMG][/IMG][​IMG]Tặng riêng đội e và ng yêu a :17:[/IMG]

Chỉnh sửa cuối: 2/3/11
  15. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Nhìn ku Phong oai phết nhỉ ^ ^

16. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Bác xài Nanospeed FZ hả. Mình đánh cây này rồi, có nặng gì đâu. có hơi cứng, đánh phải xài cổ tay mới xuống cầu tốt được. Hay là Yonex nhỉ. Yonex thì hok bít ^^

17. transon2710

transon2710 Thành viên Chính thức

vâng e cũng biết thế nhưng ý bác chủ topic muốn cổ tay khỏe mà :D e ở nhà đang tập tạ 7kg mỗi lần 30 cái và chống đẩy 50 phát thấy cũng hiệu quả nên mới giới thiệu cho bác chủ thớt biết :D Em còn gà nên có gì sai sót các bác bỏ quá cho :)
    a đang đánh ở cl hà nội 48 bạch đằng ạ, e cũng đang học chị Kim Anh ở sân này hôm nào các a có đấu giải gì nhắn e 1 tiếng nhé qua xem tí lấy kinh nghiệm :D

Đang tải...