[Chia sẻ] "Lá mùa thu"...bay !

Thảo luận trong 'Giao lưu/ Học hỏi/ Ờ thì offline' bắt đầu bởi tunglam, 28/10/11.

1. tunglam

tunglam Thành viên Xuất Sắc

Tham gia diễn đàn cũng đã nửa năm, và khá bám sát sân chơi ; song dường như những bạn "Vong niên" thì quá ít ! Mặc dù đây là sân chơi có số lượng không nhỏ người lớn tuổi trên các sân cầu !( Số người này có điều kiện về thời gian, hoàn cảnh, môi trường phù hợp )Vậy mà chỉ một TL -Gã độc hành ? Ơi, những "Vì sao buổi sớm" và "Cành lá mùa thu" Hãy loé sáng, hãy đu đưa cùng với cây ngàn !..
    TL nhắn gọi và mong có nhiều tín hiệu, thông tin từ các Bác, các Anh Chị thuộc thế hệ này !
    Trên sân cầu vẫn dẻo dai
    Giao lưu, thơ phú...còn trai tráng mà !..
    :laiesken: :10:

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Em biết bác TL đã lâu, hôm nay em chính thức xin được làm bạn "Vong niên" với bác, mong không bị bác chối từ.

3. tunglam

Mình vẫn nhớ thegioiphang chính là nhịp cầu dẫn mình vào ngôi nhà TGCL , nay lại nắm tay nhau đi qua...Rừng Phong thu !... Thật sự là động lực , có người bạn đường như bạn còn gì bằng ! Hi vọng chúng ta mỗi ngày thêm nhiều các bác, các anh chị đồng lứa, đồng lòng, ngập tràn TGCL ! Nên chăng mở topic " Tuổi cao, vợt dẻo" hoặc " Cô chú , vào sân chơi !" tạo niềm phấn kích cho các bậc cao niên ? Xin ý kiến BQT, bạn và các ace trong diễn đàn ? Lần nữa, cảm ơn Thegioiphang !

4. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Lại thêm câu chuẩn không phải chỉnh bác ạ :))

5. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Bác TL ơi từ bao nhiêu tuổi trở lên thì được bác coi là người lớn tuổi hả bác, bác ghé qua box CLB em xem em có đủ tiêu chuẩn của bác ko?

6. tunglam

Một khái niệm "Mở" trong làng cầu của chúng mình ! Có thể hiểu là Hết tuổi để phấn đấu trở thành VDV chuyên nghiệp tham gia thi đấu ở các giải đỉnh cao trong nc và quốc tế (?) . Hoặc giả, đến đây là "Đỉnh cao" của mình rồi , đam mê có thể còn, nhưng "trình " thì ...Mãi mãi ...Cầu vẫn bay !
    atle chắc chưa ở điểm dừng ? ( Chẳng ai mong điều này ? Nhưng ở hoàn cảnh nào cũng có cái Hay của nó , nếu chúng ta khai thác ! )
    Sân chơi có trẻ, có già ...
    Đam mê Quên tuổi... Mới là Cầu lông !:party3:

7. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

hì, bác tunglam xuất khẩu thành thơ, thật đáng nể.
    E thì 45 tuổi mới bắt đầu biết cầm vợt, mới đầu mua cây vợt 30.000/đôi với mục đích ban đầu là để cùng chơi với thằng con, ai ngờ thành đam mê. Chỉ chơi bằng đam mê ở tuổi đã cao không lại được luyện tập bài bản, để tiến bộ nhanh thì quả là khó lắm bác à. E cũng chẳng biết đã đến "đỉnh cao" - điểm dừng rồi tụt dốc của mình chưa nữa.

8. tunglam

45 ở chỗ mình thì thuộc hàng "Lỳ" rồi và qua thời "Khủng" ! Biết đâu với atle là Ngoại lệ ! Chỗ mình có đủ Hàng, đủ Hạng ! về quê nhớ ghé thăm !

9. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Hì hì bác Tunglam ơi, e hồi 45t mới tập tọe sờ vào vợt bắt đầu học abc mà, chứ trước đó đã chơi đâu mà đến "lỳ" hay "khủng".
    Hy vọng sớm được gặp các bác, có thể là dịp Ông công - Ông Táo (dịp đó nhà e cũng có giỗ) và muộn nhất là dịp Tết nguyên đán.

Đang tải...