[Chia sẻ] Kỹ thuật đánh phản tạt, cầu ngang, đẩy cầu ra biên, khi đánh với đôi nam n

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi hoangdungkimnam, 10/10/13.

1. hoangdungkimnam

hoangdungkimnam Thành viên Chính thức

Sân e có 1 đôi nam nữ lúc thì đánh chiến thuật đôi nam, lúc thì đánh chiến thuật đôi nam nữ, bên e là đôi nam đánh với họ là toàn thua và thua,. e về nhà suy ngĩ và lên diễn đàn thì được biết là đánh với đôi nam nữ nên đánh phản tạt đưa cầu ra biên, ,, Xin anh chị chỉ giáo thêm cho e kỷ thuật và chiến thuật này nhé

2. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Bác đánh trái tay tốt không? Nếu đánh trái tốt thì mới đánh phản tạt được bác ạ. Sau đó bác tập bằng cách cho đầu đội ở bên kia, đứng cao gần trên lưới, ném cầu lia lịa hai bên, chéo, thẳng rồi bác tạt hai bên. Chắc sẽ nhanh lên tay. Bác xem Amad-Narist của Indonesia đánh ấy.

3. SilentKiller9

SilentKiller9 Thành viên mới

Mình có ý kiến thế này, khi đánh đôi nam nữ thì đối thủ sẽ đứng theo hàng dọc bạn cần tập trung vào 2 biên.
    + Khi cầu bổng thì bạn đập dọc theo đường thẳng vào 2 biên, tránh đập chéo sân (chỉ đập chéo khi chắc người nữ không bắt dc).
    + Khi lên lưới bạn đẩy cầu vào khoảng giữa dọc 2 biên.
    Mong nhận được góp ý khác của các bạn!

4. leanhtung9585

leanhtung9585 Thành viên Tích cực

Đồng ý với ký kiến của bác. Em cũng đang luyện kiểu này :eek:ly:

5. shandong

shandong Thành viên Tích cực

đôi nam đánh đôi nam nữ chịu khó smash dọc biên ép cầu 2 góc cuối sân nhiều,tay vợt nam bên kia sẽ mau mất sức vì di chuyển liên tục
    nếu smash ko tốt lắm thì đánh cầu dài, căng hạn chế đánh lưới em thường đánh vậy ko biết các bác thế nào

6. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Đôi nam nữ mà đánh dc chiến thuật đôi nam thì chứng tỏ người nữ bên kia đánh khá tốt nên chỉ có cách là đôi nam của bạn nâng cao kỹ thuật lên thôi, cố gắng ép nữ nhiều vào sẽ lộ sơ hở :D

7. get low

get low Thành viên Tích cực

Theo lý thuyết thì đối thủ tạt thẳng thì mình tạt chéo và ngược lại nhưng khi đánh thì tùy cơ ứng biến. Nhiều lúc đánh lại chỗ cũ mới là khôn ngoan...

8. doannhattam

doannhattam Thành viên Chính thức

:85::85::85::85:
    em cũng đã thử áp dụng rồi bác ah, mỗi tội mấy quả đập trái tay dọc biên của e chỉ 50/50 trong và ngoài thôi. em đang cố căn mà khó quá

9. shandong

shandong Thành viên Tích cực

tay đập bác chưa vững thì căn sân dây trong thôi vạch trắng dễ làm đích bác cứ nhắm cái dây dọc đó mà quất hết lực ^^!

10. danghieu

danghieu Thành viên Chính thức

Chịu khó đánh nhiều vào. Chứ như thế là do đôi kia đánh hay hơn rồi. Cả người nữ chắc đánh rất hay đúng không?

11. doannhattam

doannhattam Thành viên Chính thức

hj tại em tham sát vạch đây mà, thôi đập sát vạch trong vậy :) tks bác nhá

Đang tải...