[Thảo luận] Kinh nghiệm trong đánh đôi

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi vietsnow, 17/8/13.

1. vietsnow

vietsnow Thành viên Chính thức

Chào các bác, em là mem mới, chơi cầu lông từ nhỏ nhưng thực ra thì tầm 3 tháng trở lại đây mới quyết tâm theo đuổi đam mê chuyên nghiệp. Em xin hỏi các bô lão về mấy khoản kinh nghiệm trong đánh đôi, tại bt ở hn thì e hay đánh với bạn, cũng gà gà nên khó học hỏi đc nhiều, về quê thì có sân, nhưng tại mình ma mới nên hay bị mấy ma cũ lườm, mấy ổng hay xếp em với mấy bà cô, chơi kiểu bỏ nhỏ và điều chéo 2 góc sân, về khoản di chuyển của e cũng chưa tốt nên mong các bô lão có bao nhiêu kinh nghiệm chỉ bảo hết cho e, e muốn phục thù mấy ổng lắm tại mấy ổng toàn cười đểu em T_____________T

2. linhbanme2000

linhbanme2000 Thành viên Tích cực

đề cầu nữ mà đánh bạn ah,

3. vietsnow

bác nói thế em ko hiểu :(

4. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Oánh đôi thì điều tối thiếu cần thiết là phải đập cầu tốt, đập ở mọi tư thế, mọi vị trí và làm sao mà táng được 10 quả liền mà chưa hụt hơi là đủ sức va chạm với thiên hạ rồi. Thêm nữa là biết cắt cầu bỏ nhỏ trên lưới. Chú ý đánh với người lớn tuổi thì khi đập nhớ xoay mặt vợt đi chéo sân, vào chỗ nào có khoảng trống đó. Chứ đừng đập cầu vào người họ là nguy cơ bị đuổi khỏi sân đó :)

5. vietsnow

e cảm ơn bác, e sẽ luyện thêm khoản này :D

6. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Học 1 lớp cầu lông bạn nhé, cái gì cũng phải học. nếu không đi học thì đi đánh nhiều mà học hỏi kinh nghiệm, chứ thực ra lên đây mà đọc thì cũng như không.

7. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

tập tập và tập thôi bạn ạ...kèm theo nữa là đập đập và đập...hì hì...cố lên mới 3 tháng mà...mình 13 năm còn đang bị kiểu đôi nam nữ đánh 2 mang đây này mà có chống được hết đâu...hehe

8. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

cái thứ nhất là bác phải tập di chuyển, đánh hay mấy mà chạy ko tới quả cầu thì cũng bằng không

9. vietsnow

Dạo trước e dùng con ss 1000, nhảy đập chuẩn và ác lắm, đợt rồi đổi vợ sang vol7, nhảy đập toàn bị rúc, mà đập cầu cảm giác ko sướng bằng trước, các bác giải thích hộ em cái :"(

10. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Chưa quen vợ thôi bác :)

11. vietsnow

he, chắc thế bác ạ, tks bác :D :D :D

12. anhhadeptrai

anhhadeptrai VĐV năng khiếu<br><font color=green>Trọng T

Con Vol 7 khá cứng nên chắc đánh nhanh bác đập chưa được hết lực, mình mới căng lên 11 Kg oánh oải quá :D

13. taolataocuong

taolataocuong Thành viên Tích cực

cần phải đi bái sư thôi

14. vietsnow

chuẩn rồi bác ạ, từ ngày cầm em Vol7 em đánh bị chậm hẳn, nếu đánh nhanh thì toàn bị non :-s

15. vietsnow

e cũng đang đi tìm sư để bái :D:74::74::74:

16. duynv1986

duynv1986 Thành viên Tích cực

E cũng giống bác này, đánh đôi cầm vol7 đánh thấy oải thật có thể là mới dùng con này (mới 2 tuần). Nhưng đánh đơn con này thì thấy khá uy lực
    tb: Vì con Vol7 này cứng nên nếu ai đang đánh vợt dẻo thì nên luyện thêm cổ tay 1 tý, đập sẽ thấy hay hơn

17. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Nếu bác ở trong SG thì liên lạc mình hướng dẫn cho nhé. Lấy phí dạy 200k/1 tháng :)

18. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Vol 7 các bác căng 11kg nặng cũng phải , Nếu không dùng vợt tập thì các bác thuần được em nó 11kg cũng mệt , Không thì căng 10.5 . Ngày trước e oánh con này sướng lắm

19. Khởi Động

Khởi Động Thành viên Tích cực

Đánh đôi bác nên chọn vợt thân dẻo đó, thích đập thì chọn vợt nặng đầu, còn thủ thì vợt cân bằng hoặc nhẹ đầu. Vợt thân dẻo khi đánh nhanh nó mới thoát cầu, tay cẳng nó không làm sao hết. Còn vợt thân cứng chỉ phù hợp để đánh đơn thôi. Phân tích thì dài dòng lắm, nên em chỉ biết góp ý thế thôi. Hình như vợt gì của FU/CAI cái tay đập cầu nhiều đó, cũng là vợt dẻo và nặng đầu.

20. Manhtungf

Manhtungf Thành viên Chính thức

Mua fleet đanh cho đầm cầu bác ợ =•=

Đang tải...