[Chia sẻ] Kinh nghiệm đau thương với vợt Fleet

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Fleet' bắt đầu bởi minhquan, 24/12/12.

1. minhquan

minhquan Thành viên Chính thức

Mình lập topic này để chia sẻ với các bác một số kinh nghiệm đau thương với dòng vợt Fleet. Trong vòng 3 năm nay, mình đã sử dụng 2 cây vợt Fleet. Cây đầu tiên là Nano Pro 100II, mình mua vào đầu năm 2010. Chơi được khoảng gần 5 tháng thì mình thấy đoạn cuối cán vợt, chỗ tiếp giáp với thân vợt, nứt tẽ ra, rồi thân vợt lỏng dần không còn dính chặt vào cán, không thể đánh nổi. Mình đã dùng keo 502 để khắc phục nhưng cũng chỉ được mấy hôm, rồi sau đó thân vợt gãy ngay chỗ tiếp xúc với cán. Mình nghĩ do đen đủi nên mua phải một cây vợt lỗi nên chưa có ác cảm gì với Fleet . Vả lại, mình thất Fleet đánh cũng khá hợp tay.
    Đến cuối năm 2010, mình tìm mua một cây vợt mới. Sau khi tham khảo nhiều ý kiến trên diễn đàn, mình lại tìm đến Fleet và lấy một cây Power Top 20. Theo mình, đây là cây vợt tốt nhất trong những cây vợt giá dưới 2 tr. Trong 2 năm cùng nó chính chiến, mình thấy nó khá bền, khi vẫn nguyên vẹn sau khoảng khá nhiều vụ va chạm và đã "hạ gục" 2 cây prince, một cây yonex. Nhưng cách đây một tuần, mình thấy cây này xuất hiện hiện tượng y hết như cây Nano Pro 100II cách đây gần 3 năm, cũng nứt và lỏng cán và rồi đến hôm qua thì thân vợt chính thức gãy ngay ở chỗ tiếp xúc giữa thân vợt và cán vợt. Đến giờ thì mình có ác cảm thực sự với vợt Fleet và mình nghi ngờ rằng công nghệ sản xuất vợt của Fleet có vấn đề khi mà 2 cây vợt Fleet đều bị die vì một bệnh như nhau. Không biết bạn nào đã gặp vấn đề như mình chưa?
    Mà do đang thấy khó chịu trong người nên mình post mấy dòng lên đây. Khi nào mình sẽ up ảnh cho các bạn thấy rõ hơn vấn đề!

2. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Liệu bác đánh có đúng kĩ thuật chưa bác, cách phát lực có vấn đề j ko
    Ở dd mình có bác Đạt tay to cũng từng đi 4 cây yonex voltric zf vì cùng bị long cán đấy

3. batmanmap

batmanmap Thành viên Tích cực

có thể do lỗi của cán mà cũng có thể do tay bạn khá khỏe đánh 1 thời gian thì nó cũng phải đi chứ sao mà bền mãi đc @@

4. galoo249

galoo249 Thành viên Chính thức

Mình chỉ dùng fleet, chưa cây nào có lỗi như bạn nói cả, dòng fleet nổi tiếng trâu bò mà bạn

5. Leminh86pt

Leminh86pt Thành viên Tích cực

Bác đã "hạ gục" 2 cây prince, một cây yonex thì còn gì để chê trách em nó nữa chứ,thế là bền gấp đôi những dòng khác rồi.

6. khacthieu

khacthieu Thành viên Chính thức

bình thường bác ơi,vợt Fleet rất hay đi cán,mà cán thì k nằm trong chế độ bảo hành,em đi 4 con fleet đều do gẫy cán,gần đây nhất là chú A-system,đập hụt cầu>>> gẫy cán luôn mà không va chạm vào vật gì(khẳng định luôn mấy ng đánh cùng còn ngạc nhiên)mà con đấy mình mua chưa được 1 tháng,nhưng gẫy cán ai bảo hành cho nên ngậm bồ hòn thôi

7. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

mình chơi Fleet đã dc 3 năm nay, có 1 kết luận là vợt bền, đánh tốt và giá hợp lí, cây đầu tiên mình đánh là woven55, chọn mua cây này từ đầu vì dc tư vấn là khung khỏe, và khỏe thật, mình đánh va chạm nhiều và cũng mới phải thay, lí do thay là vì chỗ đầu vợt bị rạn, do căng cước nhiều quá, chỗ điểm tiếp xúc của máy căng cước với đỉnh vợt ấy, hồi đánh nhiều, 26-30 buổi/ tháng trung bình 1 tháng căng lại cước 1 lần với dây BG 65, và 2 tháng 3 lần với BG 65Ti, Theo cảm nhận thì với sự ra đi của cây vợt top20, có 2 lí do: khấu hao đã đủ và va chạm cũng đã đủ
    Với cây 1 thì mình ko có ý kiến ji :)

8. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

hơ hơ, chuẩn đấy. em nó ra đi đã mang vinh quang về cho chủ nhân rồi ^^

9. lytieul0ng

lytieul0ng Thành viên Tích cực

em chưa dc nhìn thấy cây vợt nào gẫy cán bao giờ:)

10. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

ồ, gãy cán (bung cán hoặc lỏng cán) thì đi làm lại thôi. không vấn đề gì, nhưng gãy ở thân vợt đoạn nối với cán thì teo rồi >.<

11. manhcuong94

manhcuong94 Gãy vợt

E cũng đánh Woven 55 mà được hơn 2 năm rồi nhưng chưa có vẫn đề gì nhiều, chỉ do căng nhiều qá, khung cacbon giãn nên căng cước nhanh trùng thôi :)))
    Công nhận em này trâu bò thật

12. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

em chơi ở đâu hôm nào anh em mình giao lưu :)

13. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Hì,mình nói thật là như bạn thì ko có gì phải băn khoăn hay ác cảm đâu bạn ah
    Mình đầu tháng 10 làm 1 em zf 4 u,đánh 2 tuần bị long cán,đem bh mất 5 ngày,vừa căng lưới hôm sau đánh ko cạch cầu mà vẫn đi cơ,sau đó lại làm tiếp 1 em nữa vì em kia đang đánh hay,đánh được 2 tuần thì gẫy do ng đằng sau đập cầu bay vợt vào vợt mình,nhìn còn kinh hoàng hơn cả đấu kiếm,mới cuối tháng 11 m làm con zf 3u nữa,đánh được 4 hôm đã long cán,nhưng oái oăm là hôm bị hôm đánh ngon,đến giờ vẫn chưa bh được,mình cũng có 1 woven 1000II nữa,mới sập góc 4 h đang chờ bảo hành nữa
    Bạn tham khảo kinh nghiệm "đen" của m nhé :)
    Vợt bạn như vậy là ko vấn đề gì đâu,chơi cl thì gãy vợt cũng là cơ hội cho ta mua cây mới mà,bên tennis ít ai có thú vui đấy lắm :))

14. ipboy97

ipboy97 Thành viên Chính thức

lúa hạn chế nên e ghét cái thú vui này lắm:|:|:|

15. tungafd

tungafd Thành viên Chính thức

Có 2 năm Bạn hạ gục 2cây prince 1yonex mà vẫn chưa hài lòng,đanh cường độ cao như vậy thì chỉ 1năm đi 1 vợt

16. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

tay bác đạt to vãi chưởng. hic hic, gãy và long liên tục hic hic, sợ ghê. nếu đứng đối diện thì có lẽ phải mang nón bảo hiểm hic hic...........

17. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

chinh chiến toàn giành winner nhe thế thì e nó tử nạn là phải,hay do bác giật cổ tay kinh quá nên 2 e ý mới die giống nhau :))

18. sangquang

sangquang Thành viên Chính thức

Hạ gục 3 cái vợt khác mà còn đòi hỏi gì nữa hả bác. Em cũng có 1 cây top 20 nè. Muốn vợt bền chỉ có cách tránh va chạm thôi.

19. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

MÌnh đã đánh qua các loại vợt của yonex và pro ace rồi, chỉ gẫy khung và sập còn long cán thì chưa bởi vì cán vợt bao giờ cũng có một chiếc vít định vị giữa cán và thân vợt. Chả lẽ vợt fleet không có chốt này?

20. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Hic các a cứ nói thế gặp em lại chán ngay.em đánh còn gà lắm,nào rảnh mời anh về chỗ em nhé :))