[Chia sẻ] Khử mùi cho giày

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi ultrahru, 18/3/13.

1. ultrahru

ultrahru Thành viên Chính thức

Giày của e chơi 1 thời gian giờ mùi sợ quá, có cách nào khử dc mùi ko nhỉ?

2. sirkid

sirkid Thành viên mới

bạn lấy chanh..cắt thành miếng rồi bỏ vào giày..tốt nhất là nên giặc sạch trước đã

3. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

giày mình đi về từ hồi mua tới khi bỏ chỉ giặt khoảng 3 lần,khoảng 1 năm,mình ra mồ hôi cực nhiều bị phong thấp mà,nhưng cũng không hôi lắm,bạn đi nên để chỗ thoáng,có gió như thế rất ít hôi,chứ mà giặt nhiều quá là bay keo liền,nếu được thì đánh về ngày hôm sau phơi nắng khoảng 5 phút,nhiêu đó là đủ không nên phơi lâu

4. ultrahru

Giặt dc ko bác; em sợ dính nước vào nó bong hết keo :(

5. tuandung158

tuandung158 Thành viên Chính thức

làm cho nó hết mồ hôi chân tay đi sẽ đc,e cũng bị như các bác,e uống nước lá lốt thấy khá tốt,mà chịu khó thay tất thường xuyên nhé,2 ngày 1 đôi,hôi quá thì dùng thê xả vải

6. quyvuong295

quyvuong295 Thành viên Tích cực

theo e thì bác đừng giặt. giặt là hư giày liền. đi đánh về lấy lót giày ra phơi. xong dùng lọ Trapha (bột khử mùi) rắc vào trong giày mỗi khi mặc giày đi đánh. đảm bảo ok luôn. e đang dùng theo cách này đấy ah. với lại buổi trưa trời nắng nên đem giày ra chỗ thoáng mà phơi khoảng 15'. XONG.

7. ultrahru

Chơi thể thao mà ko có mồ hôi chân tay á :)) tất với quần áo về phải giặt ngay chứ vì nó đẫm mồ hôi rồi. Chân tay e ra cũng ít mồ hôi thôi nhưng nó lưu trong giày nhiều nên có mùi lắm :(

8. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

cái đó là chắc chắn rùi bác,giặt cỡ 5 lần là thấy cái sai ngay,bác nên thường xuyên phơi gió,đánh về không nhét tất và giầy,cất chỗ khác,cho nó thoáng

9. ahasaomai

ahasaomai Thành viên Chính thức

Bác kiếm loại hút ẩm ( Silicagel, loại người ta hay đóng gói vào túi nhỏ để chung với bánh đó) để vào giày thử xem.

10. bebeo2003

bebeo2003 Thành viên Chính thức

mình hay để long não vào giày cho nó hút ẩm, rất có hiệu quả

11. lovesport

lovesport Thành viên Chính thức

up phụ bác
    bác qua sân em ngó nghiêng tý nhé, em cám ơn, cái này của em đỡ hôi bác ạ

12. brucelee1705

brucelee1705 Thành viên Chính thức

đối với giầy thì không nên giặt bác nhé. bẩn thì dùng nước rửa bát pha loãng rồi dùng khăn thấm dung dịch đó rồi lau thôi. còn để bảo quản giầy thì chơi xong bác nên hong giầy ra cho khô, bỏ cả lót giầy ra để hong. bác có mấy gói chống ẩm thì cho vào trong giầy

13. loveazure

loveazure Thành viên Tích cực

Sau khi chơi thì bác nên nhét cái túi khử mùi có than hoạt tính vào bên trong, nó sẽ hấp thụ mồ hôi và nước các loại. Khi nào đi đánh cầu thì bỏ cái đó ra hong, đánh xong lại nhét vào. Như thế giầy sẽ lâu có mùi. Khi mà giầy có mùi thì bác có thể lau giầy, lấy 1 ít Isopropyl alcohol ( cái này để diệt vi khuẩn) thấm vào bên trong giầy ( đừng để thấm sâu vào bên trong, vì nó là dung môi hữu cơ sẽ làm hỏng giầy) sau đó phơi gió cho khô, cuối cùng là bọc bằng giấy bọc thức ăn rồi nhét vào trong tủ lạnh. ( bác không bọc cũng được nhưng sợ nó lây mùi thức ăn =)) ). Tủ lạnh nhà các bác có Nano Silver thì tốt, cái này nó diệt được vi khuẩn. Còn tủ lạnh bthg chỉ khử được mùi thôi.

14. brucelee1705

lần đầu tiên em thấy ý tưởng này. em mà cho giầy vào tủ lạnh mẹ mắng là điều chắc chắn

15. loveazure

Thế nên em mới bảo bác bọc nó vào ạ. Sợ mẹ mắng thì nhét vào túi ni lông cũng được nhưng đừng buộc kín. Làm như này thì mùi và hơi nước trong giầy sẽ được hút đi. Nhưng nó không giết được vi khuẩn nên chỉ có tác dụng 1 thời gian ngắn thôi ạ. Nên trước đó phải khử vi khuẩn bằng Isopropyl alcohol.

16. brucelee1705

dùng hóa chất dễ hỏng giầy lắm bác ạ. em nghĩ là đi xong cứ hong ra thôi. không thì dùng máy xấy tóc xịt vào trong cho nó khô nhanh

17. loveazure

Vậy em mới bảo bác là thấm 1 ít để nó ngấm vào phần lót thôi, vì phần đó nhiều vi khuẩn nhất. :D. Còn cái chất kia thì người ta khuyên dùng khi cần khử mùi cho các loại giầy khác nên e nghĩ cũng không đến nỗi dùng phát hỏng luôn. Nhưng giầy cầu lông thì có đặc điểm riêng nên hạn chế tối đa hóa chất có thể

Đang tải...