[Thảo luận] Khớp gối khám ở đâu

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi binhnguyen123, 17/12/12.

1. binhnguyen123

binhnguyen123 Thành viên Tích cực

em tin rằng nhiều bác đam mê cầu lông giống em cũng bị đau gối.
    dạo này thấy gối lạo xạo quá. đôi khi đau nhức. kiểu như bị khô.
    bác nào có kinh nghiệm chữa chị, hoặc khám chữa ở đâu thì tư vẫn giúp em.
    em mới chơi được khoảng 15 năm, chưa muốn bỏ đâu.

2. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

có ai biết ko chỉ dùm em luôn ạ,thanks :((

3. minhcham28

minhcham28 Thành viên Chính thức

Đúng rồi đấy mình cúng bị vậy nè mối khi ngổi xổm đứng dậy còn nghe cả tiếng lạo xao, cọt kẹt mà không bí phải làm thế nào bác nào chỉ giúp với :(

4. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

vẫn ko có ai trợ giúp hix,đành mang thân xác tàn tạ ra đánh dạo vậy:d

5. vuhung308

vuhung308 Thành viên mới

Mình cũng bị như bạn. Cũng mới chơi đc có 1 năm nhưng mà bị đau gối, đánh thì không đau nhưng nghỉ thì đau, leo cầu thang đau. Đi khám ở bệnh viên 108 bảo bị thoái hóa khớp gối. Hạn chế vận động, k biết có ai trị đc thoái hóa dạng nhẹ để chơi lại cầu lông k nhỉ. Khuyên bạn nên đi khám. Mà m mới có 29t thôi.hic

6. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Các bác nên đến bệnh viện thể thao là chuẩn nhất nhé, gần Cung Điền Kinh ở Mỹ Đình!

7. maothekid

maothekid Thành viên Chính thức

bạn hãy đến 108 vào khoa B1-C
    Đẫ được trung tâm huấn luyện quốc gia chứng nhận
    chuyên phẫu thuật cho các vận động viên

8. ranmaager

ranmaager Thành viên mới

em bị đau 2 gối, nghỉ chơi 1 tháng vẫn đau, đi khám bác sĩ cho uống thuốc nửa tháng nay vẫn ko bớt, thỉnh thoảng thấy đau nhói ở bắp chân, đùi..
    bác sĩ bảo nếu ko bớt phải chụp MRI để kiểm tra xem có bị gân, dây chằng không (vì phí chụp MRI cao...)
    có ai ở Đà Nẵng cho hỏi có phải khám chữa ở BV Đa Khoa Đà Nẵng hay ở đâu thì chuyên hơn
    cám ơn

9. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Nếu có điều kiện thì bạn nên đi chụp MRI(Bệnh viện Phụ nữ hoặc Đa khoa Đà Nẵng), còn không thì chụp X-Quang. Mình lúc trước bị đứt dây chằng chụp MRI ở Bệnh viện Phụ Nữ và mổ ở Bệnh viện Chấn thương chỉnh hình và Phục hồi chức năng. Mổ ở đây tầm 20tr, trong khi mổ ở Đa khoa phải tầm 30tr. Mình đã ra viện được 10 tháng và đã chơi cầu lông lại đc 2 tháng(phục hồi mất tầm 8 tháng là ok, nếu thể trạng tốt có thể chỉ 6 tháng là chơi lại đc). Nếu mổ bạn nên đến Bệnh Viện Chỉnh hình.

Chỉnh sửa cuối: 2/5/14
  10. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

có phải bác Dương đây ko?

11. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Vâng chính là em. Sau khi đánh trở lại 2 tháng thì em dự cũng đạt đc 90% như cũ.

12. longtg

longtg Thành viên Tích cực

căn bản là ae phải khởi động kĩ trước khi đánh, hạn chế nhảy đập thôi thì tình trạng còn đỡ. e đã áp dụng và đã thành công =)).

13. ranmaager

ranmaager Thành viên mới

thanks, đang khám ở Đa Khoa, thứ 2 đi tái khám làm kiểm tra cho chắc

14. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

chúc mừng bác. có dịp ghé DN em sẽ alo bác :)

15. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

các bác để ý giày đi,vì e cũng bị nhưng thay giày tốt thì thấy đỡ hơn và bh thì gần hết rồi

16. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

tình hình là em mở phòng khám đa khoa trên này không khéo ổn :))

17. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

Vâng bác ah e cũng bị sưng đau gối.và đi khám thì đc tin quá là buồn là bị tràn dịch gối.phải nằm viện hút.e thấy nản quá.
    Có khi phải từ giã đam mê cầu lông .rùi bác ah

18. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Đau đầu gối hình như là tình trạng chung trong thời điểm này thì phải ? Em cũng bị và dự là do thời tiết chăng ? Bây h tập chạy chạy để rèn thể lực mà cứ chạy được tầm 3km là đau hết cả gối rồi mặc dù người vẫn rất khỏe nên chịu >.<

19. songtrontinh

songtrontinh Thành viên Chính thức

tình trạng anh em chơi thể thao ở việt nam mình phần lớn là bị đau khop gối , không trước thì củng sau thôi
    thứ nhất là do mình đánh nhiều hoặc vận đôjng nhiều mà không bồi bổ thì ắt hẳn se hư thôi
    thường những va65jn động viên hoj uống bổ sung them cho có chât nhờn gối và ăn uống điều độ

20. tamhiep2

tamhiep2 Thành viên Tích cực

Môn cầu lông anh em mình chơi: tổn hại nhiều nhất là khớp gối phải, liên tục xung phong, chân phải lên trước và gối sẽ chịu lực của cú xung phong này. Cách chạy, di chuyển, các bài tập bổ trợ sẽ giảm thiểu được chấn thương đáng kể. Khởi động kỹ, bài bản là cần thiết cho các cao thủ ham chơi.
    Còn ăn uống, thuốc men thì thú thực là mình không tin vào các thuốc chống loãng xương hay chống- chữa thoái hóa và cả những thực phẩm chức năng gì gì đó trên thị trường.( mặc dù mình cũng là bác sỹ đã gần 30 năm rồi và cũng rất ham chơi) ở nhà mình có cả nửa mặt tủ các loại thuốc này của bà xã, và dạo này vợ mình đang vận động mình uống cùng ! Thế nới đau chứ: già mất rồi.
    -Còn khi đã bị chấn thương thực sự thì phải được chẩn đoán nghiêm túc và có tư vấn của thấy thuốc chuyên khoa. Nếu chỉ đau, mỏi, cọt kẹt...nghỉ nghơi, luyện tập nhẹ nhàng 1-2 tuần sẽ bình thường thôi.

Đang tải...