Không viết được Tiếng Việt trên trình duyệt Google Chrome

Thảo luận trong 'Công nghệ thông tin' bắt đầu bởi dat_drangon, 24/7/10.

1. dat_drangon

dat_drangon Thành viên Tích cực

Trước đây em đang dùng trình duyệt IE8, nay em chuyển sang Google Chrome cho nhanh (nghe người ta bảo thế), nhưng không thể gõ được tiếng việt, nên em lại phải chuyển về IE8. Có bác nào giúp em với, thanks

2. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Bạn Dat_drangon à! IE, FireFox, opera, Google Chrome... là những trình duyệt web tốt, nếu khi bạn ko gõ được Tiếng việt trên Google Chrome mà lại gõ được trên IE thì có khẳ năng Vietkey, hay unikey bạn đang sử dụng chưa được tích hợp vào Google chrome...Bạn có thể cài cả hai trình duyệt Web trên một máy mà.
    Bạn nên dùng FireFox có lẽ hay hơn, mình dùng hai trình duyệt IE & FireFox, bạn có thể thử cài tại đây!

3. dat_drangon

Cảm ơn bác Thần gó! Em đang dùng phông chữ Vietkey2000, nhưng chẳng hiểu sao cứ mỗi lần đánh nó lại mất chữ.

4. dat_drangon

Bác thần gió cho em hỏi: Sao em cài Firefox, máy lại chậm hơn cả Google chrome, đọc bài viết thì cứ phải thu nhỏ rồi phóng to thì nó mới hiện nhanh được. Còn xem video clip thì cứ phải di chuột liên tục nó mới chạy. Mệt quá, bác chỉ giúp em với

5. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Lạ nhỉ, máy tôi vẫn chạy bình thường và nhanh là khác, tôi thấy trình duyệt Firefox chạy nhanh và ổn định hơn IE nữa chứ! Bác đang dùng hệ điều hành gì nhỉ?
    Post lên ai biết sẽ chỉ giùm nhé!

6. dat_drangon

Trước đây em vẫn dùng IE8 nhưng chậm, em chuyển sang cài Google Chrome trình duyệt này chạy nhanh nhưng không gõ được tiếng việt. Em mới cài cái FireFox mà bác chỉ dẫn đó, nhưng vẫn chạy chậm, xem Video clip phải di chuột liên tục nó mới chạy, không thì nó đứng im.

7. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Vietkey có vẻ như đã lỗi thời và hay làm cho người sử dụng gặp rắc rối, theo tôi bạn nên chuyển sang dùng unikey đi, bạn sẽ thấy hay hơn nhiều và không phiền toái như Vietkey

Link download unikey: http://www.mediafire.com/?mjgebmwwtlj

Tôi chưa hiểu ý này của bạn lắm: phóng to, thu nhỏ bài viết, di chuột liên tục ... là thế nào???

Theo tôi võ đoán là bạn đang dùng 1 con PC đời cũ với hệ điều hành đã sử dụng lâu ngày mà chưa làm nhẹ bộ nhớ: xóa các file tạm(temporary files), cookies, remove các phần mềm lâu ngày không đụng đến, ổ cứng cài hệ điều hành đã quá đầy ...

8. dat_drangon

Cảm ơn bác Namgunsth!

- Em bấm vào Minimize & Maximize trang web thì nó mới hiện bài viết nhanh, không thì chờ rất lâu nó mới hiện.
    - Còn xem video clip, phải di chuột liên tục trên màn hình thì nó chạy, không di chuột thì nó lại die
    - Em dùng trình duyệt Google Chrome thì nó chạy nhanh lắm (cả bài viết & Video), chỉ mỗi tội không gõ được tiếng việt thôi.

9. dat_drangon

Cảm ơn bác Namgunsth! Em nghe bác cài phông chữ Unikey, chạy google chrome ngon lành

Link download unikey (http://www.mediafire.com/?mjgebmwwtlj) này của bác lỗi hay sai ấy, em ko sài được

10. hoquockien

hoquockien Thành viên Chính thức

Bác chuyển qua dùng firefox đi. Firefox dùng ổn định mà có nhiều tính năng hay nữa.

11. LamToan

LamToan Thành viên Chính thức

doWnload unikey về thì trình duyệt nào cũng gõ đc tiếng Việt thôi

12. anhtu95

anhtu95 Thành viên Chính thức

Em nghĩ là trình duyệt không ảnh hưởg đâu bác ạ, bác xem lại các bộ gõ, kiểu gõ bác cài đặt đi ạ

13. sieuchuoi301

sieuchuoi301 Thành viên Chính thức

dùng unikey bạn ơi.giờ vietkey không được hỗ trợ nhiều.ngoài ra khi dùng unikey bạn phải tắt vk đi.sau đó chuyển bẳng mã của unikey sang unicode.chome không sử dụng bảng mã tcvn3

14. kanyon

kanyon Thành viên Chính thức

cái này bác xem lại vietkey rồi,xem còn sài được không lài download cái mới đi

15. violetmedia

violetmedia Thành viên Chính thức

Bạn sử dụng phần mềm Unikey RC2 tải trên trang chủ nhé :)

16. Heart0418

Heart0418 Thành viên Chính thức

Dùng Unikey ít bị lỗi.

17. thaohaitrieu5

thaohaitrieu5 Thành viên Chính thức

mình thấy chrome cũng có nhanh gì đâu, bác đừng theo số dông mà tội cho bản thân mình, ff chậm vì bản thâm nó chứa nhiều plugin, bác sợ chậm thì cứ gỡ hết ra, nếu như bạn cài cho chrome nhiều plugin thì nó cũng như ff mà thôi

Đang tải...