[Trao Giải] không nên mua vợt kumpoo 2300

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hungdaicuong, 15/8/13.

1. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

chào anh em trong thê giới cầu lông!
    mình cũng là người chơi cầu lông khoảng 3 năm và đánh khá ổn vừa rồi mình đổi vợt ( đang đánh con Ashaway phân vân chọn con Kumpoo 2300 và con voltric 70. cuối cùng mình chọn con kumpoo 2300 hic hic thật sai lầm khi mua nó!
    mình đánh được hơn 4 tháng để vợt trong bao tự nhiên bị nứt vợt mà không hề va chạm( mình đánh rất giữ vợt cây ashaway đánh 3 năm rồi chưa hỏng) gọi điện cho hãng thì bảo hết bảo hành ôi thôi đi mất 3t2 xót qúa.
    mình viết lên đây để anh em đỡ bị lừa! hic :20:

2. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

khổ thân bác. thôi coi như liều thuốc thử cho anh em trên diễn đàn. Nhiều bác cứ khen giày kum tốt chứ em đi cũng như đeo chì ở chân, sướng gì đâu. Nói chung có chết em cũng k dùng nó lần 2

3. hungdaicuong

em thấy đi giầy kumpoo cũng được không tệ lắm!

4. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Chắc bác này số đen lấy fải cây bị lỗi, chứ mì̀nh thấy nhiều ng khen cây này mà. Bác mua ở đâu vậy? E chưa chơi bao giờ nhưng thấy kumpoo chỉ nổi ở phụ kiện như bao, giầy... thôi
    dù sao cũng chia buồn cùng chủ thớt.

5. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

[MENTION=7103]li dan[/MENTION] vào tư vấn cho thớt này :))

Chỉnh sửa cuối: 15/8/13
  6. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

tùy từng con mà tùy người nữa bác ạ...bác đừng khuyên anh em ko mua vậy chứ...em đánh 4 con kumpoo tất cả là e60 p353 và 2300 có vấn đề gì đâu.con e và p353 đánh gần năm nay rồi có sao đâu.em bán cho ông anh ở sân vẫn căng 11,5 đánh như búa bổ mà chẳng hề hấn gì.con 2300 thì mới hôm qua mua của bác TranTrung đánh rất ngon...đôi khi của bền tại người đấy bác ạ.mà có khi nào bác để vợt trong bao xong chẳng may đi lại bị va chạm hay là do căng cước lỗi mới bị nứt ko ạ...
    em là tín đồi kumpoo từ khăn,tất,giầy,quần áo,bao vợt,vợt...mà chưa bao h chê kumpoo cái gì cả.

7. dancivil

dancivil Thành viên Chính thức

Có gì đâu mà tiêu cực thế nhỉ! 2 cây 2300 của mình 3 năm nay vẫn bình thường mà, chắc số bác xui rùi

8. toan4t

toan4t Thành viên Chính thức

chia buồn với bác vậy,mà sao nó không hỏng ngay khi mới mua để còn bảo hành nhỉ....

9. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

hì vậy là bác đen thôi,cũng như em vậy,em cũng bị nhiều zớp lắm
    zf 1 ngày đánh sập khung
    con Woven 1000 II sập góc 4h
    zf thì con nào cũng lỏng cán khi vào tay em
    nano speed 9900 sập góc 11h
    Triotec T6 sập góc 10h
    dòng nanoray của Yonex em còn cạch tới già cơ,nhiều con giòn và mỏng manh dã man

em cũng đen như vậy nhưng không dám nói là không nên mua cây nào đâu bác ah,có thể là do số mình đen thôi chứ cũng không hẳn cả dòng vợt đấy lỗi đâu,cũng có nhiều người đánh con đấy khen hay mà :)

10. hungdaicuong

vẫn biết vậy nhưng với với tầm tiền đó cố hơn một chút sẽ có cây vloltric 70 không phải nghĩ! hic thực sự là không nên mạo hiểm với vợt kumpoo nữa
    mình sẽ cạch hãng này đến già

11. hungdaicuong

ừ mình đồng ý là phục vụ cũng được nhưng mà với bao vợt, tất,... những cái đó mình không có ý kiến còn vợt 2300 mình nói rồi không hề va chạm mình đánh cực kì giữ vợt thậm chí vợt còn chưa xước sơn cơ mà. mình tìm hiểu thì thấy anh em tron TGCL cũng có vài cây bị gãy nứt kiểu ấy. Chứ không phải tự nhiên mình khuyên như vậy, còn mua hay không là tùy anh em, cứ mua đi rồi mới thấm đau bạn à!

12. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Cây 1900 hay lỗi chứ 2300 ít gặp hơn bác ạ.Vận đen thôi or ngta cố tình bán cho bác

13. hungdaicuong

em mua ở đại lý chính hãng số 7 hoàng hoa thám! cảm ơn bác lại đang góp lúa để lấy con voltric 70 đây bác à! em cạch vợt kumpoo rồi

14. hungdaicuong

vâng! chắc vậy đại lý toàn quốc mà làm ăn vớ vẩn quá! mình mua ở số 7 hoàng hoa thám đại lý chính thức của kumpoo trên toàn quốc đấy bạn à, đừng tham khuyến mại của nó rồi ân hận. đầu tiên mình không hiểu tại sao nó khuyến mại khủng giờ thì mình đã hiểu

15. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

kumpoo chỉ có phụ kiện là được thôi ,chứ vợt thì không dám bàn đâu nhé :))

16. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bac có để chỗ nắng nóng hay trong cốp xe không?

17. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Nanoray bác chơi những em nào vậy? Em NR600 của em căng 9.5kg, chơi rất ít, chủ yếu để trong balô, vừa hết bảo hành thì cũng bị sụt mấy gen trên đỉnh. Giờ em đã chuyển hết sang Arcsaber nhưng nhìn mấy em Nanoray mới ra cũng rất mê nhưng lại sợ nó bị bệnh cũ thì mệt.

18. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

sau bác mua cây Yonex hay bất kì hãng nào khác mà ko may cũng đúng cây lỗi chắc là lại có topic "Khuyến cáo anh em không nên mua vợt Yonex/abc/xyz"

Chỉnh sửa cuối: 15/8/13
  19. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

thôi em chuột bạch con 2300 này...chuyện gì đến sẽ đến mà....hehe

20. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Chú li dan, vào xem bài này nhé.

Đang tải...