Không biết anh ấy đã thi đấu trận chung kết giải VĐTG 2010 chưa?

Thảo luận trong 'Taufik Hidayat' bắt đầu bởi Phanhanhdai, 30/8/10.

1. Phanhanhdai

Phanhanhdai Thành viên Tích cực

Với mình thì bao giờ Taufix Hidayat cũng là tay vợt số 1 bởi anh ấy có lối đánh đẹp mắt, kỹ thuật nhất trong các tay vợt mình xem, hôm qua anh ấy đã lọt vào trận chung kết gặp Chen Jin của TQ nhưng không biết kết quả thế nào? Anh em mình ai biết kết quả thì Post lên cho mình với nhé.

2. BioHazard

BioHazard Trọng tài

Cảm ơn bạn đã quan tâm

Xin được chia buồn cùng bạn Hidayat đã để thua Chen Jin trong trận chung kết ngày hôm qua

Trung Quốc đã ẵm trọn 5 HCV

Vì link của BWF đang die nên chúng tôi chưa cập nhật kịp kết quả thi đấu

Rất mong các bạn thông cảm, khi nào có chúng tôi sẽ post ngay

Chỉnh sửa cuối: 30/8/10
  3. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Taufik và Chen Jin hôm qua đã có trận cầu cân sức bác Phanhanhdai ạ. Hai bên đã thể hiện cho người xem những pha cầu đẹp mắt với những đường cầu kỹ thuât. Nhưng kết quả cuối cùng thì không như bác mong đợi, hơi tiếc cho Taufik vì đã để thua Chen Jin với tỉ số 1-2 (Game1 Chen Jin thắng mình không nhớ rõ tỉ số, Game 2 Taufik thắng 21/18 và Game 3 Chen Jin thắng 21/18). Chen Jin đã có 1 chiến thắng xứng đáng với những gì anh thể hiện.

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nhầm nhọt sang đôi nam rồi bác ơi, đơn nam hôm qua Taufik thua Chen Jin trắng 2 séc với tỉ số là 13-21 và 15-21.
    Còn trận đôi nam mới là 3 séc và Cai/Fu đã lên ngôi vô địch. Đoàn China ẵm trọn 5 HCV

5. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

À, đúng rồi, hôm qua cả ngảy em ôm máy tính xem các trận chung kết nên tẩu hỏa nhập ma mất rùi ...hì hì...đúng là nhầm sang đôi nam thật, xin lỗi bác phanhanhdai nhé, Taufik đã thua 0-2 trước Chen Jin với tỉ số như bác Tu_Snack. Tks bác Tu_Snack nhé!

6. ProBvn

ProBvn Thành viên Năng nổ

PARIS (AP) -- Results Sunday from the badminton world championships at Stade
    Pierre de Coubertin (seedings in parentheses):
    Singles
    Men
    Final
    Chen Jin (4), China, def. Taufik Hidayat (5), Indonesia, 21-13, 21-15.
    Women
    Final
    Lin Wang (7), China, def. Wang Xin (3), China, 21-11, 19-21, 21-13.
    Doubles
    Men
    Final
    Cai Yun and Fu Haifeng (5), China, def. Koo Kien Keat and Tan Boon Heong
    (1), Malaysia, 18-21, 21-18, 21-14.
    Women
    Final
    Du Jing and Yu Yang (2), China, def. Ma Jin and Wang Xiaoli (1), China,
    21-9, 21-17.
    Mixed
    Final
    Zheng Bo and Ma Jin (8), China, def. He Hanbin and Yu Yang (6), China,
    21-14, 21-10.

7. Phanhanhdai

Phanhanhdai Thành viên Tích cực

Phải thừa nhận Chen Jin có thể lực rất tốt, nhưng lợi thế lớn nhất của anh ấy là chiều cao lý tưởng. Có thể lối đánh của Chen Jin không tạo ra được những pha cầu uyển chuyển như Hidyat, pha cứu bóng không tưởng và những động tác giả đẹp mắt như Lee Choong Wei, những pha đập cầu dũng mãnh như Lin Dan nhưng đây là một vận động viên đánh rất bền bỉ. Mình có cảm giác chỉ có Lee Choong Wei và Lin Dan là có lối đánh khắc chế được Chen Jin, còn Hidyat điểm yếu của anh là thể lực do vậy rất khó khăn khi phải gặp đối thủ như vậy. Riêng về đẳng cấp thực sụ mình nghĩ khó ai tiếp cận được Lin Dan có thể do vận động viên này khát khao thi đấu đã giảm do đã đoạt được quá nhiều thành tích đến nối chính anh thừa nhận anh chẳng ham muốn vị trí số 1 thế giới để làm gì nữa. Nhìn vào các vận động viên hàng đầu thế giói thấy thật thương cho Tiến Minh nhà mình quá, có chiều cao khiêm tốn quá (1,69), dáng người mảnh khảnh làm sao có đủ thể lực để đối đầu với các vận động viên hàng đầu toàn cao khoảng 1,75 đến 1,8m (thậm chí Bao Chu Lai còn cao 1,91); nhưng chúng ta cũng đã quá tự hào về anh vì anh đã cống hiến hết sức có thể tới hạn của mình rồi. Mình mong rằng nếu Tiến Minh không đạt kết quả như mong muốn thì chúng ta cũn không nên trách anh ấy vì xét cho cùng chúng ta đã giúp gì cho anh ấy nhiều..

8. thanhloi0812

thanhloi0812 Thành viên Chính thức

Love Taufikb Hidayat

:5::5::5::5:

hidayat that tuyet voi,du k vo dich tg nhung nhin anh ay thi dau thi mot nha vo dich cung k bang.taufik vo dich.

9. klar

klar Trọng tài

Mình cũng thích Taufik lắm! Nhưng mà lần sau bạn thanhloi0812 nhớ gõ tiếng Việt có dấu để mọi người dễ đọc nhé. Thank you!

10. vietanhbk

vietanhbk Thành viên Tích cực

tình yêu của bác này dồn hết cho taufik rồi.rất mãnh liệt:41:

11. thanhbeobmt

thanhbeobmt Thành viên Chính thức

em cũng thích tf ak! TF vô địch.

12. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Taufik có cú smash trái tay cực kì uy lực! Bây giờ đã qua thời kì đỉnh cao - giờ anh ấy đã chuyển sang làm người đàn ông của gia đình ^ ^

13. anhhoangtncb

anhhoangtncb Thành viên Chính thức

lỗi đánh của taufik cực đẹp như ferrere trong tenis vậy