[Rao vặt] Khẩu phần ăn đặc biệt cho trẻ là cần thiết khi mắc bệnh rối loạn tiêu hóa

Thảo luận trong 'Rao vặt' bắt đầu bởi vinhtran912, 10/4/16.

1. vinhtran912

vinhtran912 Thành viên Chính thức

bé 5 tuổi đến nhà tôi, thường là 2-3 lần đi ngoài hàng ngày. mới đây khi rắn ruột ăn sẽ thấy rằng đồ ăn, giống như ăn thanh long, ngô luộc vào buổi sáng, buổi chiều sẽ thấy một số con rồng, ngô trong phân.
    Rèn tính độc lập cho trẻ em 5-6 tuổi / thắc mắc bữa ăn thường xuyên lúc đưa trẻ đến 4
    Hãy hỏi bác sĩ của bạn để hệ tiêu hóa của con bạn ko có vấn đề lớn? Có enzyme cho cô đấy để làm điều đó? giả dụ có bất kỳ thức uống men? Cháu làm thế nào để ăn như thế nào để phù hợp? Có cần cho tôi đi bệnh viện? (Phú Đức)
    Đáp lại:
    Xin chào Phú Đức,
    5 tuổi, bé chế độ ăn uống hàng ngày tương tự như người lớn trong gia đình bao gồm 3 bữa ăn (gạo, mì, bún ...) và 3 bữa ăn nhẹ (sữa, trái cây ...). Trong bữa ăn chính sẽ có 4 nhóm đồ ăn là tinh bột, protein, chất béo và chất xơ.
    >>khám hậu môn ở đâu tphcm
    >>đi cầu ra máu là bệnh gì
    Chất xơ ko được hấp thu và bài tiết, nhưng vô cùng quan trọng để thúc đẩy công đoạn tiêu hóa. vì vậy, bạn có thể nhìn thấy trong món ăn phân của trẻ có chứa chất xơ như thô hoặc đã bị nghiền nát. các loại thức ăn cứng như hạt bắp không bị nghiền nát bởi dạ dày và ko được hấp thu cũng được đẩy ra ngoài.
    vì vậy, điều trước tiên là phải điều chỉnh chế độ ăn uống. chế độ ăn uống phong phú, thức ăn này mỗi ngày hoặc mỗi bữa ăn nhưng bắt buộc cân bằng giữa một số đội bóng, ko có rộng rãi chất xơ (rau, trái cây) hơn mức nhu yếu. những loại rau khá ít chất xơ là bí xanh, đỏ, bầu trời ... để bữa ăn của bạn xen kẽ với những loại rau. Điều quan trọng nhất cho em bé ăn và ngủ phải chăng, tuổi tăng cân ưa thích. Em bé của bạn ko bắt buộc uống bất kỳ loại thuốc bao gồm một số enzyme tiêu hóa thiết yếu toa và hướng dẫn của bác sĩ.
    Xem thêm: chữa rò hậu môn ở đâu
    ví như vẫn còn lo lắng, bạn có thể đưa cô tới Bệnh viện Nhi cho bác sĩ chuyên khoa và tư vấn cụ thể.
    Kính thưa.

Đang tải...