[Thảo luận] Khác biệt giữa Voltric 80 và Voltric 80 LTD

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi anhdeptrai_911, 11/12/11.

1. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Tình hình khi xem xét giữa hai cây Voltric 80 và Voltric 80 LTD thì mình thấy có 1 sự khác biệt đó là lực căng dây tối đa giữa 2 cây (theo khuyến nghị của Yonex được in chỉ thị trên côn vợt) chênh lệch nhau là: 0,5kg.
    - Voltric 80 (bản thông thường): 9,0kg - đến 11,5kg.
    - Voltric 80 LTD: 9,0kg - 12kg.
    Đây là điểm khác lạ mà mình nhận thấy, thông thường sức căng dây giới hạn của Yonex khuyến cáo để được bảo hành cao nhất ở các dòng vợt là 11,5kg. Giờ cây Voltric 80 LTD được đẩy lên 12,0 kg (27 lbs).
    Mặt khác, thông thường Yonex khi cho lưu hành 1 phiên bản đặc biệt để kỷ niệm dịp nào đó thì chỉ là desgin lại về màu sơn mà thôi còn cấu trúc và tính năng vợt thì giữ nguyên không có sự nâng cấp từ 1 dòng vợt đã được sản xuất trước (Ví dụ: AT 900 LCW, ARC Peter Gade, Z-Flash Hidayat....). Giờ thì Voltric 80 LTD lại có sự khác biệt với bản thông thường như vậy.
    Voltric 80 LTD mã SP và mã JP có cùng sức căng lưới giới hạn là 12,0kg (27 lbs).
    Rất mong các anh em chia sẽ thông tin.
    Chân thành cảm ơn!

2. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

1 chút thôi ạ.

Em cũng đang dùng vt 80 ltd mã jp và thấy nó ghi là 20~27lbs(9.072kg~12,25kg). mã jp ngon hơn các bác ạ. đó là theo cảm nhận của em.

3. badboy

badboy Thành viên Tích cực

chưa được chơi thử cây 80LTD nhưng thấy màu sắc rất ngầu... nhuwg mình nghĩ nó khác màu là chính vì bộ khuung của nó không có gì thay đổi

4. anhdeptrai_911

Voltric 80 LTD của mình mã SP. Khó chơi quá, đã chơi quen Z-Flash, sau đó chơi rất thích Victor BS11. Giờ uýnh em này "thê thảm" quá. Nhưng công nhận là đẹp. Cây mình là 3UG4, 20~27bls.

5. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

Voltric 80 phải có thời gian tập thêm thể lực và cổ tay bác ạ, em cũng đang chơi arc 10 rùi chuyển qua phải mất một thời gian tập đấy ạ. bây giờ thuần được rùi thì thấy hay lắm. nhưng chỉ hay ở đánh đơn thôi. đánh đôi vẫn hơi chậm. và em cảm thấy hàng ltd chơi hay hơn chút đó ạ, đã nhiều bác mua voltric 80 về rùi lại phải chia tay rùi đấy. giống như em đang chơi dòng công quen mua ngay con ns 9900 về thế là phải chia tay lun, vì hum cầm con ns9900 là con 2u tại em không để ý thế mới đau hic hic, giờ em cũng đang tìm 1 em arc10 để đánh đôi nữa ạ. hì. ai biết arc 10 ở đâu làm ơn báo tin cho em nhé. mod đừng xóa bài em nhé. em sang topic mua đăng tin ngay đây ạ.

6. anhdeptrai_911

Cám ơn bạn! Sẽ cố gắng luyện công để bắt em nó theo ý mình.

7. khanhmtak45

khanhmtak45 Thành viên Tích cực

các bác up mấy cái ảnh về Voltric 80 và Voltric 80 LTD để anh em so sánh!

8. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

VT80 mình thấy ghi là căng được 27 lbs mà

9. dhson91

dhson91 Thành viên Chính thức

theo cảm nhận của bác thì cây này có khác gì với bản bình thường ko??? (ngoài màu sắc ra), bản này có 4U ko nhỉ??

10. khanhmtak45

khanhmtak45 Thành viên Tích cực

uh đúng đấy! hôm kia mình cung thấy 1 cây voltric 80 mã RU 3U ghi là 20-27lbs

11. corelphotopen

corelphotopen Thành viên Chính thức

cho em tý ý kiên nha, hiện tai em dang dung một lúc hai cay vl80 và vl80ltd chỉ khác nhau là số ký với màu sơn, màu son của vl80ltd thì đẹp hơn nhưng nói đánh khác thì khong khác tý nào nha, còn anh nào nói mã sp ko bằng jp thì càng lầm to, tại em có căng cứ mới nói vậy, voltric đều xuất từ nhật, mã trên từng cây vợt là nới vùng mà cây vợt sẽ tới, còn chất lượng thỳ như nhau nếu là vợt thật, như canada CN - sigapo SP - nội dia nhật bản SP, em biết là do một chuyến wa nhật vào đại lý yonex tại tokyo mới biết, chứ ko cũng phân biệt chủng tộc SP - JP ... loạn cả lên, còn vợt tối thiểu căng 12kg mà đâm đầu căng tới 13kg thì hư là đúng rồi, còn va vợt tất nhiên là gãy hay nứt rồi, cacbon chứ đâu phài sắt hay thép, em nói như vậy có chổ nào ko đúng anh em bỏ wa cho nha! thanks

12. badboy

badboy Thành viên Tích cực

chơi ko khác nhau đâu, đúng là JP và SP hay tranh cãi nhau nhiều về chất lượng nhưng mình cũng dùng qua nhều vợt yonex rồi thực ra cảm nhận cũng ko ddcj rõ về sự khác biệt ( có chăng là cảm giác thế thôi chứ nếu thử ko cho biết vợt JP hay SP mà cầm chơi chả ai phân biệt đc ) còn với VT 80 muốn chơi quen phải học cách chơi chậm, chắc cầu chứ ko búa máy ầm ầm đc, và mới làm quen với nó thì đừng ảo tưởng sẽ đập uy lực tiếng nổ vang lực cầu nhanh mà ngược lại thậm chí cọc cạch, oải và chán... đó mình thì làm quen bằng những quả phông, và tập đập chán....

13. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Ai nói mã JP và SP đánh khác nhau chứ mình thì vẫn nghĩ là chẳng khác gì cả, chỉ là do cảm nhận ko chính xác thôi, có hôm sung sức đánh hay thì thấy nó tốt, hôm khác xìu xìu đánh thua thì nói nó dở. Vợt mã JP, SP, AS, TH, UK,... thì cũng là sản xuất ở Nhật từ 1 nhà máy mà ra cả, công nghệ chế tạo đã được lên dây chuyền sản xuất hàng loạt hết rồi, vậy thì chất lượng cũng như nhau cả thôi. Nếu ai thấy vợt mã JP đánh hay hơn thì chắc là hơn về mặt tinh thần thôi

14. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bạn Hoàng Anh nói rất giống 1 bài nào đó mà mình đã viết về vấn đề này, cùng 1 vợt, cùng 1 thông số, cùng một loại cước, cùng một mức cân căng, nếu quấn cao che code, để vài mã ra, bác nào đánh thử mà chỉ đích xác đc cây nào mã JP thì em xin bái làm sư phụ theo đúng nghĩa đen :)) em nói câu trên trên cơ sở đã đánh thử trong 1 buổi cùng 1 lúc 3 cây saber 10 của 3 mã, JP SP TH, nếu ko dùng mắt nhìn vào cái code quá nhiều thì đánh rất khó nhận ra nếu như ko muốn nói là ko thể ( tất nhiên là ko chơi cái trò đoán bừa xác suất 33% nhé :)) mấy người tự nhận mình sành em đưa đánh thử tắt điện hết =))

15. anhdeptrai_911

Tán thành lập luận của bạn. Khác gì nhau nhỉ. Ít nhất điều này ta có thể nói đối với vợt cầu lông của Yonex. Bởi vì độ tinh xảo của nó về mặt cấu trúc và công nghệ cấu thành cây vợt. Bởi vì tất cả những dòng dòng cao cấp của Yonex đều được sản xuất tại Nhật và do chính tay người Nhật mà thành. Cho nên các mã khác nhau chỉ có ý nghĩa khi phân phối cho các thị trường khác nhau. Sẽ là khác nhau và không đúng khi ta lấy xe máy của Honda Việt Nam và Honda Thái Lan cùng với Honda Nhật (sản xuất và lắp ráp tại Nhật) tất nhiên sẽ có sự khác biệt về chất lượng (không nói đến sự khác biệt về option). Anh em tranh luận nhiều và rất nhiều về sự khác nhau giữa mã JP và mã SP (hai mã vợt khá phổ biến tại VN), theo mình chủ yểu là do cảm giác mà thôi.

16. tunghoang

mình cũng thấy JP SP ko khác biệt gì nhiều, lấy cây vợt mã JP chẳng qua là vì nó sát giá mã SP mà lại được tặng cước 200k lận :))

17. corelphotopen

cám ơn anh chị ko chém gió em, nói thật chứ mới đánh voltric thì sẻ ko wen, đập sẽ vào lưới nhiều hơn cắt cầu cũng vậy, nếu anh chi nào đã dung voltric se biết thôi, nếu đã wen rôi thì đánh ko có gì để nói, và sẻ gắng liền tới nó, nhưng phải đánh chậm thôi, còn đánh hùng hục thì chỉ mau mất sức mà thôi, còn nếu chị nào muốn đánh voltric thì cho voltric 60 4u g5 dẻo thân dành cho nữ thi tuyệt vời, tại nhóm em chi đánh dòng voltric thôi mới giám cho tý ý kiến vậy thôi, mới đầu lấy vl 80 về đánh cả 3 tháng trời mới làm chủ dc nó, nhưng anh chi đừng lấy vl mà đang cước BG 65 nha sẽ ko tốt đâu. hay đan lưới nano 95 se đánh tốt đường cầu chính xác tiếng nổ to, theo kinh nghiệm ít ỏi của em thì chỉ có vậy thôi, anh chị bỏ wa khi em nói ko đúng nha! thanks

18. anhdeptrai_911

Ừ VT80 khó thuần phục thật. Mình đang dùng cước BG 65Ti. Đánh thấy tiếng nổ cũng tạm được. Muốn dùng cước Nanory mà ở Huế không bán vì chả ai dùng, đắt quá mà.

19. corelphotopen

vậy la diển dan nay la từ huế đổ ra hà nội thôi sao, mình trong tp.HCM, lươi nano 95 đánh khoảng hai tuần la đi thôi, minh đánh cứ 2 tuần là tốn 180k đều đều.... ngoài bạn đánh voltric nhiêu ko

20. tunghoang

oài bạn đánh kiểu gì mà dã man vậy, lưới 95 là cái lưới bền nhất của yonex rồi

Đang tải...