[Giới thiệu] Hướng dẫn tham gia Predict A Winner 2013

Thảo luận trong 'Predict a winner 2013' bắt đầu bởi tgcaulong, 7/1/13.

1. tgcaulong

tgcaulong You are welcome! Thành viên BQT

NHÀ TÀI TRỢ ĐỘC QUYỀN PREDICT A WINNER 2013

I. ĐIỀU KIỆN THAM GIA

Là thành viên của TGCL

II. TRUY CẬP VÀO TRÒ CHƠI

Bạn có thể click ngay vào banner của trò chơi ngay trên top của forum hoặc truy cập NGAY TẠI ĐÂY

III. THAM GIA TRÒ CHƠI

Để tham gia trò chơi được đúng cách và hiệu quả bạn nên tham khảo qua phần LUẬT CHƠI.

Sau khi Đăng nhập Truy cập vào trò chơi bạn sẽ thấy giao diện của trò chơi như sau:

Giao diện hoàn toàn tiếng Việt và rất dễ thao tác.

Để bắt đầu chơi bạn bấm nút DỰ ĐOÁN

Bảng Thông tin trận đấu hiện ra:

Bạn bấm mũi tên nhỏ để chọn giải đấu, nếu không bấm mặc định là tất cả các giải, xong bấm nút Tìm kiếm: Toàn bộ các trận đấu cần thiết đã hiện ra và bạn chỉ việc chọn vận động viên mà mình dự đoán là thắng

Mỗi một dòng tương ứng với 1 trận đấu và nội dung của từng cột không thay đổi so với PAW 2012:

Cột Giờ đấu: Thể hiện hạn chót cho phép lựa chọn trận đấu

Luật chơi không cho người chơi chọn sau khi trận đấu bắt đầu nên hệ thống sẽ tự động khóa chức năng dự đoán đúng hoặc trước khi trận đấu bắt đầu 1 khoảng thời gian ngắn để đảm bảo luật chơi. Giờ đấu chúng tôi đã chuyển đổi về giờ Hà Nội nên các bạn yên tâm về việc lệch múi giờ nhé

Các bạn có thể tham khảo các múi giờ tại đây

Cột Dự đoán: Thể hiện VĐV mà bạn đã chọn

Cột Lựa chọn: Nơi thao tác chính để bạn dự đoán, cụ thể:

+ Nút [​IMG]: bấm để chọn VĐV1

+ Nút [​IMG]: bấm để chọn VĐV2

Khi chọn xong 1 VĐV hệ thống sẽ thông báo:

Bấm dấu X để đóng thông báo lại và tiếp tục lựa chọn trận đấu khác

+ Nút [​IMG]: Vì luật chơi của PAW 2.0 chỉ cho phép bạn chọn 1 số trận của 1 vòng (không cho chọn hết như PAW 2010) nên bạn sử dụng nút này để hủy những trận đã lựa chọn của mình. Khi đã chọn đủ giới hạn(xem chi tiết tại Luật chơi) hệ thống sẽ thông báo:

Nếu như bạn thấy có những trận bạn thích hoặc dễ ăn điểm hơn mà đã hết số lần lựa chọn, bạn có thể hủy 1 hoặc 1 số trận đã chọn bằng cách bấm nút này để hủy dự đoán của mình. Bấm nút [​IMG] hệ thống sẽ hiện ra thông báo:

Khi đã thực hiện xong phần dự đoán, bạn có thể bấm nút Tìm kiếm để kiểm duyệt lại những lựa chọn của mình

Hệ thống không giới hạn số lần chọn/hủy chọn đối với từng trận đấu nhưng sau giờ đấu bạn không được phép chọn nữa.

IV. BẢNG XẾP HẠNG

Khi có kết quả trận đấu, BQT sẽ cập nhật vào hệ thống và Bảng xếp hạng sẽ tự động tính điểm cho bạn tương ứng với những gì bạn đã dự đoán và nội dung bảng xếp hạng cũng không thay đổi so với PAW2012.

Chúng tôi rất mong nhận được ý kiến góp ý của các bạn để trò chơi ngày càng hoàn thiện

Xin chân thành cảm ơn!

BQT
    thegioicaulong.com

1 person likes this.
  2. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

tham gia thôi nào cả nhà ơi :D..em đã chọn xong, hi vọng năm nay thần may mắn sẽ mỉm cười :D

3. No Star Where

No Star Where Thành viên Tích cực

Ơ thế bấm vào Bảng xếp hạng lại có Mã người chơi là Mã thế nào ạ?

4. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

là cái mã "COde vợt " của bác ấy..ví dụ của em là TGCL-10987 còn bác là TGCL-60421

5. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Em xin lỗi vì vẫn không hiểu số điểm của người chơi được tính thế nào a. Ví dụ như em vừa rồi tổng số lần đoán là 20, đoán đúng 16, đoán sai 4. Nhưng số điểm vẫn thấp hơn người đoán đúng 15, đoán sai 5 là sao ạ ???

6. taplaimb

taplaimb Thành viên Chính thức

cố lên cả nhà ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

7. funitpmt

funitpmt Thành viên Chính thức

Đã nghiên cứu, hơi hơi hiểu, mình cũng có chút kiến thức về MS, năm nay tham gia thử biết đâu gặp may, hihi

8. thangmt88

thangmt88 Thành viên Tích cực

năm nay mình bắt đầu tham gia. Các bác có thêm đối thủ nặng ký nữa nhé. Em là cao thủ tung đồng xu đây =)) .

9. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Em minh họa một ví dụ như thế này để bác hiểu nhé. Có các loạt trận dự đoán như sau.

1. Lee Chong Wei vs Tiến Minh tỷ lệ điểm ( 5 - 15 )
    2. Bosana Ponsak vs Sony Kuncoro tỷ lệ điểm ( 9 - 11 )
    3. Lin Dan vs Eric Fang tỷ lệ điểm ( 4 - 16 )
    4. Chen Long vs Rumbaka tỷ lệ điểm ( 6 - 14 )
    5. Tommy Sugiato vs Tanongsak tỷ lệ điểm ( 8 - 12 )
    6. Du Peng vs Jan O Gensen tỷ lệ điểm ( 8 - 12 )

Bác [MENTION=30668]olala1010[/MENTION] chọn 3 trận số 1, số 3 và số 4 bác sẽ chọn các VĐV như Lee , Lin, Chen thắng và cả trận này bác đều đúng hết vì phần thắng đương nhiên sẽ nghiêng về các VĐV có số má, tuy nhiên vì dễ bề dự đoán nên tỷ lệ điểm bác được rất là thấp ----> như vậy tổng điểm của bác với 3 trận thắng là 5 + 4 + 6 = 15 điểm (đến đây ok chứ) ? Đến lượt em cũng lựa chọn 3 trận nhưng khác với các trận của bác lựa là trận số 2, số 5 và số 6 em dự đoán Bonsana, Tommy và Jan thắng tuy nhiên em chỉ đúng có 2 trận đó là trận số 2 và số 5 trận số 6 em dự sai nên không được điểm kết quả cuối cùng em có số điểm 9 + 8 = 17 > 15 (số điểm 3 trận của bác). Không biết em minh họa thế bác đã hiểu chưa :)

PS: Màu đỏ là đại diện em dự đoán, màu đen là đại diện cho bác olala1010 dự đoán :)). Bác lưu ý rằng những trận bác lựa chọn có khả năng đúng cao thì tỷ lệ điểm rất thấp nhé. Hơn nữa ở mỗi vòng có sự khống chế (giới hạn) lượt lựa chọn. Vì thế mỗi người chơi sẽ sở hữu một danh sách lựa chọn dự đoán rất khác nhau.

1 person likes this.
Đang tải...