Hướng dẫn kích hoạt tài khoản

Thảo luận trong 'Thông báo/ Hướng dẫn' bắt đầu bởi Namgunsth, 28/2/14.

1. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Có một số bạn thường thắc mắc rằng sao mà đăng ký tài khoản đã lâu mà không có quyền gửi bài. Hoặc một số bạn khác lại thắc mắc không hiểu sao lại mất quyền gửi bài. Nguyên nhân là TÀI KHOẢN CHƯA ĐƯỢC KÍCH HOẠT.

* Đối với người mới đăng ký thì diễn đàn sẽ tự động gửi một email đến địa chỉ email mà bạn dùng để đăng ký tài khoản, trong email đó có đường link để bạn xác nhận rằng chính mình là người đã đăng ký tạo tài khoản ở diễn đàn TGCL. Để xác nhận bạn chỉ click vào đường link trong email đó và đợi trang web hiện ra là tài khoản của bạn đã được kích hoạt xong.

* Trường hợp bạn đang là thành viên mà khi bạn thay đổi địa chỉ email, thì diễn đàn mặc định tài khoản của bạn là chưa kích hoạt, đồng thời nó cũng gửi đến địa chỉ email mới mà bạn vừa thay đổi với thông tin trong email đó để bạn kích hoạt lại tài khoản. Để kích hoạt, bạn cũng chỉ cần click vào đường link trong email đó và đợi trang web hiện ra.

* Nếu bạn đăng ký rồi mà không thấy có thư kích hoạt thì nên kiểm tra lại và điền địa chỉ email chính xác.

* Vì lý do phải kích hoạt tài khoản nên bạn cần phải cung cấp một địa chỉ email chính xác để có thể nhận được email xác nhận của diễn đàn. Trường hợp muốn sửa lại địa chỉ email bạn cần vào link sau:

http://forum.thegioicaulong.com/profile.php?do=editpassword

* Trong trường hợp bạn đã khai báo địa chỉ email là chính xác mà vẫn không nhận được email xác nhận thì rất có thể trình quản lý email của bạn đã nhầm thư xác nhận của diễn đàn TGCL với thư rác nên nó sẽ đưa vào mục Spam hoặc Junk mail/Bulk mail. Nếu bạn tìm thấy email đó trong các mục này, thì chỉ cần thông báo đây không phải Spam hoặc đưa nó lại Inbox và mở email đó ra để kích hoạt.

1 person likes this.
  2. OcxanhIcrazy

OcxanhIcrazy Thành viên Chính thức

Kich hoạt xong cũng phải chờ post được 30 bài mới đc đăng bài viết mới. Hic... Lâu quá đi. Còn chưa được sửa chữ ký nữa chứ :v

3. hieple

hieple Thành viên Chính thức

em cũng đang kiếm cho đủ 30 bài viết này, cho em ké vài bài ở đây nhé . cảm ơn các bác trước

4. hieple

nhân tiện cho em hỏi , em có nên mua luôn vợt hi end để đánh không, hay cứ tập vợt tàng tàng trước ạ

5. hieple

em mới tập chơi được 3 tháng thôi, hiện nay e đang đánh pro ace 950, các bác cho em xin ít tư vấn nhé

6. ductien2901

ductien2901 Thành viên Chính thức

trước mình bị mất nick mà quên mất

7. quynquyn

quynquyn Thành viên Chính thức

hxhx, phuc tap qua :(, em dang co viec gap can` oi :(

8. haihoang263

haihoang263 Thành viên Chính thức

kích hoạt vẫn ko post được bài ad ơi!ko phải trong TTTM mà chỉ là các câu lạc bộ cầu lông thôi!

9. anhhoangtncb

anhhoangtncb Thành viên Chính thức

không post bài được phải làm sao ạ?

10. tranlam90

tranlam90 Thành viên Chính thức

Tình hình là đăng ký mới đang không nhận được link kích hoạt. Các admin xem lại giúp với nhé

11. Hoàng Anh nO1

Hoàng Anh nO1 Thành viên Chính thức

e đăng ký hơn tháng rồi mà chưa thấy email

12. linhlee1411

linhlee1411 Thành viên Chính thức

quên mật khẩu, kích hoạt gmail từ lâu rồi mà mà ban quản trị chưa thấy kích hoạt gì cả, hic hic

Đang tải...