HunterTN (Thành) vào đây cho 1 lời giải thích.

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi moddungbannickem, 20/1/14.

1. moddungbannickem

moddungbannickem Thành viên Chính thức

Mod cho em post vào đây để mọi người cùng đọc nhé, cám ơn mod nhìu nhìu :)

Lời đầu tiên cho em xin gửi lời chúc sức khỏe đến toàn thể anh chị em diễn đàn thế giới cầu lông thân mến.
    Đây là nick em mượn của thằng bạn em để viết bài. Em xin trình bày 1 việc sau đây, mong anh chị em diễn đàn vào chia sẻ, cùng xây dựng 1 diễn đàn thế giới cầu ngày 1 tốt đẹp hơn.
    Sự việc bắt nguồn từ đây:
    http://forum.thegioicaulong.com/sho...-em-vic-brave-sword-lyd-12-new-100-giá-hạt-dẻ

Bạn HunterTN (Thành) sdt 099.545.3186 có rao bán vợt BS LYD Fake đẹp và em là người mua chiếc vợt đó ( giá 1tr7). Lúc đầu em mua e cũng k biết là vợt fake nhưng hôm qua tìm hiểu và cũng đc các bác trên diễn đàn chia sẻ thì hai năm rõ mười đây là vợt fake nhưng đc bạn Thành rao bán nhằm lừa đảo anh em diễn đàn. Cũng phải trách mình là mình k cẩn thận, mình hay tin người, nghĩ diễn đàn mình tất cả đều là những người tốt, thật thà nhưng đâu đó vẫn có 1 vài kẻ lừa đảo, chỉ vì mấy đồng tiền lẻ mà bán rẻ nhân cách. Nhân cách của họ chỉ đáng giá với mấy đồng tiền lẻ đó thôi.
    Em có mua cái vợt fake của bạn HunterTN hôm qua, sau khi tối hôm qua tìm hiểu trên mạng đc mọi người chia sẻ, em đã gọi điện cho bạn đó ngay tối hôm qua nội dung cuộc nói chuyện như sau: Em nói với bạn đó là vợt của bạn là vợt fake thì phải, giờ bạn tính sao. Bạn đó khăng khăng khẳng định vì mình là newbie nên lời nói k có trọng lượng lại bị các bạn có uy tín trong diễn đàn nhảy vào ném đá tới tấp nên k thể thanh minh được. Rồi khẳng định vợt ông anh cho là xịn k thể fake được, rằng mọi người trong diễn đàn dồn vào ném đá nên bạn ấy k thể thanh minh. Mình bán tín bán nghi, cũng nghĩ là có lẽ bạn này bị oan chăng ^^. NHƯNG đến sáng nay mình mang vợt đến của hàng victor chính hàng nhờ họ xem hộ thì họ khẳng định đây là vợt fake ( mua tầm 1 tr thì phải). Vậy là mình gọi điện cho bạn Thành, từ sáng đến chiều khoảng 20 cuộc thì phải ^^, để cả lại tin nhắn nhưng bạn đó sợ quá hay sao ấy nên k dám nghe máy, giờ gọi thì thuê bao k liên lạc được =))
    Qua câu chuyện của mình mình muốn chia sẻ với mọi người là, diễn đàn ta phần lớn đều là những người tốt tuy nhiên vẫn còn 1 vài thành phần lừa đảo, trục lợi vì vài triệu mà sẵn sàng bán rẻ nhân cách. Chúng ta hãy cùng nhau chung tay tẩy chay những loại người như thể. Nhân đây kinh nghiệm rút ra của em là mua bán gì cứ đến tận nhà của người bán có gì liên lạc lại cho dễ, thứ 2 là mua của người có uy tín, đắt nhưng mà sắt ra miếng vẫn hơn 
    P/s: Gửi Thành, bạn đúng là loại lừa đào vô liêm sỉ nhất mình từng gặp, sáng mình gọi khoảng hơn chục cuộc, có 1 người con gái nhấc máy, mình để lại tn là có gì gọi lại cho mình, nhưng đến giờ thì mình gọi máy báo thuê bao => lừa đảo quá rõ rồi. Với mình 1tr7 là cũng chả phải là to, nếu bạn cần thêm có thể ngửa tay ra xin trước mặt mình là vợt fake mình chót bán thế này rồi, phần còn lại bạn cho mình xin, thì thôi ok, mình cho bạn, coi như mình học được 1 bài học. Đằng này tắt máy, k dám nghe điện thoại, đàn ông đàn ang đi bán rẻ nhân cách vậy chắc k làm được gì đâu. Trên đây là những tâm sự của mình, mình viết bài này coi như mua cho bạn cái vợt fake giá cao đó. Mong bạn đừng đi lừa đảo mọi người nữa, làm người thế k đáng đâu.
    Chào thân ái và quyết hái.

2. vanchinh1881991

vanchinh1881991 Thành viên Chính thức

em nghĩ bác thớt nói vậy cũng hơi quá...ko nên đưa liêm sĩ gì ra đây mà nặng vậy
    thuận mua vừa bán...bác kia có ép bác phải mua đâu...cũng đưa cho bác xem đoàn hoàn.....trước khi nói họ nên nói mình...tăng thêm tầm hiểu biết đã

bác bán hàng thì ko biết là ko biết thật, hay giả na ko biết...nhưng hành động tắt máy vậy là ko tốt rồi.

bữa sa cứ thấy giá đẹp quá thì cũng phải đề phòng...khi mình ko biết về nó thì càng nên đề phòng...như bác thớt h mua hớ (do ko biết) rồi lại lôi liêm sỉ họ vô...do bác nữa chú do họ đâu

3. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Cũng không biết được là bác HunterTN có cố tình hay vô tình bán vợt fake ( có thể do không biết đó là fake) hay không nhưng tốt nhất em nghĩ bác ấy nên hoàn lại tiền cho người mua và lấy lại vợt. Và hơn nữa là anh em trên diễn đàn trước khi mua hàng nên check kĩ cẩn thận mua phải fake lại tranh cãi không hay trong forum!

4. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Em thấy bác kia nên nhận lại vợt và hoàn tiền. Như thế này là không được đâu ạ.

Dù bác kia nói là không biết fake hay xịn, nhưng bán là phải có trách nhiệm.

5. chihieu

chihieu Thành viên Chính thức

giờ lý thông nhiều quá cám ơn bạn đăng bài này để những anh em trên diễn đàn biết đề phòng lý thông

6. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

Cái cây vic giả này 250k chứ 1tr gì :v

7. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Cái số điện thoại đã là k đáng tin rồi :))

8. gaubien

gaubien Thành viên Tích cực

Vợt kia đc bác Hunter nói là vợt tặng mà. :) Thế nên bác ấy nên hoàn tiền lại. Coi như ko ai thiệt hại gì

9. vanchinh1881991

số đẹp đó chứ bác 3186: sinh tài phát lộc...đúng là phát lọc thiệt...bán cây này lời cũng phải 1tr5...hên là có nhiều bác phát hiện fake...ko thì đc lun 2 cây rồi

10. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

K tinh ý thôi chứ bác.Màu sắc con này nhìn phát là ra.Dân bắc mình mấy ai chơi 099 :)).

11. vanthaobg

vanthaobg Thành viên Chính thức

bác nói thật ko vậy em mua cây về cho trẻ con ở nhà nó chơi cho rực rỡ

12. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

Thật mà. Em ko nhớ là nhìn thấy rao bán ở chỗ nào rồi. Nhưng hàng yonex Voltric 80 PG... những cây đẹp nhất của yonex cũng chỉ có 250k. Ở 1 shop ngoài em cũng có mấy cây nà.

13. moddungbannickem

Mình cám ơn các bạn đã
    Vào chia sẻ, mình cũng xin nhận lỗi là mình nói hơi động chạm tí, mình xin rút kinh nghiệm, tại mình thấy thái độ bán hàng của bác này khi mình phát hiện ra vợt fake rồi thì gọi điện nc vs bạn đó mà bạn đó có dám nghe máy đâu, giờ gọi thì thuê bao, mình cũng xác định thôi coi như mua vợt fake giá cao chút nhưng biết thêm đc về 1 con ng. Cám ơn mọi ng

14. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Ồh chả biết đâu mà lần, giả thật lẫn lộn. Chán quá!

15. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Xin chia buồn cùng bác chủ thớt!

16. moddungbannickem

Cám ơn bạn góp ý, mình xin ghi nhận, mình cũng muốn chia sẻ câu chuyện để mọi ng rút k thui

17. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

trước hết xin chia sẻ nỗi khổ với chủ thớt. Cách tốt nhất bây h là hoàn lại tiền từ bác Hunter và lấy lại vợt. Nếu bác chủ mua tại nhà bác hunter thì có thể đến tận nhà bác ý để thương lượng lại.
    E đã đọc qua các comment cả topic bán vợt của bác hunter và e thấy dường như bác ý ko biết vợt mình là fake, và khăng khăng khẳng định vợt mình là xịn.
    Chúc bác giải quyết ổn thỏa vụ này trước tết để ăn cho ngon :)

18. vanchinh1881991

ok bác...cxem như bài học về lần sau mau vợt..lúc đầu em nhìn thấy giá cũng xuýt té ghế...hên là đọc tiếp cmt của mấy bác dưới biết là fake..:D

19. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Đã...không tiếp thu lại còn bảo thủ.

Em thấy bác ý chối quanh co để không phải hoàn tiền cái vợt này vì bác ý biết chắc chắn sẽ không bao giờ bán được cây này trên diễn đàn nữa.

20. beobeo

beobeo Thành viên Chính thức

có vụ này nổi lên cuối năm làm em hốt con LYD của bác mà lòng thấp thỏm ko yên.. sau khi đọc 7 trang báo và tất cả những liên quan đến Vic anh em share . em có thể hiên tâm bác giao con gái nhà lành cho em :D

Đang tải...