Hỏi về Yonex nanospeed sigma 8

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi skylinebbb, 9/10/10.

1. skylinebbb

skylinebbb Thành viên mới

mình mới mua Yonex nanospeed sigma 8 giá 1tr tại cữa hàng đại hưng trên lý thái tổ, ko bik cữa hàng đó có bán hàng lỏm ko mà thấy nghi wa, số serie 5610816. mà search thì trang yonex ko hề nhắc đến cái tên sigma 8, hông bik ngay cả cái tên đã lỏm chưa nữa. hix, cũng giả bộ bày đặt viết cho cái phiếu bảo hàng 3 tháng của sunrise nữa @_@. có bác nào rành về vụ này hông ?
    thanks

2. klar

klar Trọng tài

Nanospeed sigma 8 là vợt mid-end (hạng trung), sản xuất tại Đài Loan, thân vợt khá dẻo và có giá bán trên dưới 1 triệu VNĐ. Thông thường dòng vợt Low-end và Mid-end của Yonex rất hiếm khi bị làm giả. Nếu cẩn thận và muốn check cho yên tâm bạn có thể cho thêm thông tin, ví dụ: các thông số trên vợt, cảm nhận vợt khi chơi, và chụp thêm 1 vài cái ảnh nữa thì càng tốt. Hy vọng trên 4rum sẽ có nhiều người có thể tư vấn giúp bạn.
    :26:

3. skylinebbb

skylinebbb Thành viên mới

thật sự thì hông có là có 1 số bài viết nói về cách phân biệt yonex thiệt và yonex giả, thì nếu đúng như bài viết đó thì hình như cái vợt của mình có 1 số cái ko đúng. mà ko biết mấy điểm phân biệt đó dành cho hàng yonex cao cấp hay tất cả , kể cả trung và low
    đầu tiên là cái vỏ lỏm, nghe đồn vỏ xịn có chữ màu vàng hoặc 2 màu ( vỏ này chữ trắng hết)
    cầm nhẹ nặng thì mình ko sure vì trình độ của mình còn bèo nhèo, nhưng cảm thấy có vẻ nhẹ
    cái đít vợt "MADE IN TAIWAN" nghe đồn vợt xịn thì cái gạch ngang của chữ A nó nằm sát dưới giống như tam giác, còn của mình thì ở giữa, đúng như chữ A trên đây nè. in cũng ko rõ nét lắm
    số serie rờ rờ thì có thấy cợm cợm, nhưng ko phân biệt được là khắc sâu vô hay sơn nổi lên @_@
    đặc biệt số serie trên cán chỉ đọc được có 4 số : 1303 (tiếp theo là miếng dán tem bảo hành của Sunrise - nó dán cũng thông minh ghê)
    hiện đang đan vợt 10kg, trình độ đánh của mình chưa đủ khá để phân biệt vợt good hay vợt bèo hix hix
    còn hình thì để vài bữa nữa mình sắm em samsung captivate về chụp cho rõ chứ giờ đang xài LG chocolate chụp giống như là hình trong cafe ôm á @_@
    thanks

4. sirthanhle

sirthanhle Thành viên mới

Mình cũng có một con này, mua của cửa hàng Tuấn Hạnh. Không biết loại này có rởm không chứ mình check theo các cụ bảo trên 4rum thì không thấy khuyết hay lồi lõm chi hết. Cái này mình cũng nhờ người đặt mua 1,3T. Mình ở xa không tới được tận nơi. Các cụ cho ý kiến với ạ.

5. metroid

metroid Thành viên Chính thức

Đây gọi là hàng low-end, cùng kiểu với Nanospeed Alpha, Lamda ... thường không thấy ghi trong Catalogue và đa phần Made in China. Thằng bạn mình có con NS Alpha mới chạm vợt 1 lần mà nứt ngay.

Đang tải...