[Thảo luận] Hỏi về votric 9 NEO?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi thanhtai, 29/5/14.

1. thanhtai

thanhtai Thành viên Tích cực

Có bác nào dùng vt9 nẻo cho em xin cảm nhận nhé!
    Cây này có bản 3u và 4u vậy cây 4u trên cán ghi căng được nhiêu kg vậy các bác?
    Cảm ơn các bác.

2. hero kawasaki

hero kawasaki Thành viên Tích cực

Bạn có thể tham khảo tại www.herosporthn.com Đối với dòng yonex thì căng đc đến 12kg, còn thông số ghi trên vợt luôn để ở mức an toàn bạn nhé.

3. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

em chơi cây này được tuần rồi nên có cái nhận xét về cây này tí,cây em là 3U căng từ 9 đến 11kg,e căng luôn 11kg 65Ti.Đang đánh VT70 4U quen rồi nên khi cầm cây này có hơi nặng hơn,khi mới đầu dạo thì 10p sau e đã mỏi nhừ cánh tay từ bả vai xuống luôn.Theo em cảm nhận thì con này mặc dù cũng có công nghệ sound filter nhưng khi vung vợt smash thì không có tiếng rít sắc lạnh như cây vol70,còn về khoản uy lực của khoản smash thì vợt 3U nên quả smash nặng hơn nhưng nếu ép smash liên lục mà không ghìm tay xuống khi đà lao người thì cầu dễ ra ngoài @@! thủ thì nếu gặp đối thủ cứng hay ép smash thì khá nhọ là tay phải thực sự to chứ không thì chỉ có kê qua lưới chứ không thể vẩy cao sâu vì là vợt nặng đầu và là 3U,cá nhân e thấy cây này hơi cứng hơn vol70.Đang từ vol70 4U đánh vung vẩy thoải mái sang em chân không dài mà cũng chả ngắn mỗi tội hơi nặng cân nên đang trong quá trình thuần,sau gần chục trận vs em này thì em thấy tay có hơi phát triển to lên :)) mong các bác góp ý

4. hero kawasaki

hero kawasaki Thành viên Tích cực

Hic! So sánh 1 cây trên 1tr với một cây 3,6tr. Cây này dành cho các bác muốn đổi từ dòng 1tr lên nhé.

5. hailin92

đây là em so sánh giữa 2 cây vợt công,sự khác nhau về thông số cũng như càm giác chứ bác đừng nói về giá trị tiền bạc của 1 cây vợt để nói là cây nhiều tiền đánh hay hơn vợt ít tiền,e dám cá là nhiều người cầm vợt ít tiền đánh còn hay hơn những bác cầm vợt nhiều tiền đấy,quan trọng là cái vợt có hợp vs tay và kĩ năng đánh cầu của người chơi hay không thôi

6. thanhtai

đúng là vt9 3u smash mạnh hơn cả vt70 3u vì lúc trước mình có đánh cả cây 3u này. Thấy vt9 neo mới ra, công nghệ mới có thể uốn cong thân vợt, mà còn có 4u nên tò mò. Vì phiên bản vt9 cũ chỉ có 3u nặng quá.
    Cảm ơn bác đã chia sẽ.

7. hailin92

neo nó thêm cái power boot cap thêm tí lực khi smash,nhưng bác nếu còn trẻ thanh niên thì nên chơi 3U cho tay to,cứng hơn vol70 nên có phần uy lực thêm chút nhưng cũng vì thế mà thủ rất oải

8. thanhtai

3u đập ngon nhưng thủ yếu và mao mệt, mình đánh đôi nên cầm 4u được rồi. Đang do dự vt9 neo 4u và vt70 4u. Lúc trước có vt9 3u, vt70 3u đều cho ra đi hết, vì đánh đôi quá oải. Đánh đơn thì cầm vt9 3u đánh ngon hơn cả vt70 3u, chắc có lẽ đánh quen vợt cứng

9. hailin92

thế thì khuyên bác nên đánh vol 70 4U vì đánh rất thoát cầu,smash cũng uy lực,linh hoạt trong đáng đôi,và yêu nhất cái âm thanh vung vợt khi smash rít sắc lạnh

10. vietanh148

vietanh148 Thành viên Chính thức

E cx đang phân vân cây này vs t400. Bác nào đánh thử r cho e ít cảm nhận ạ.

Đang tải...