[Thảo luận] Hỏi về vợt yonex thật, giả

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi chongweilee1996, 8/6/13.

1. chongweilee1996

chongweilee1996 Thành viên Chính thức

Phân biệt vợt yonex thật, giả hiện giờ như thế nào vậy các bác. Tem sunrise, số seri - code, dưới cán vợt..........

2. hoaithanh94

hoaithanh94 Thành viên Chính thức

bạn chịu khó search mấy cái topic cũ nha bạn

3. chongweilee1996

Mình có coi rùi nhưng đó là cho hàng yonex cũ, mình thấy không giống yonex bi giờ nên hỏi, bác nào biết tư vấn giúp

4. byonls

byonls Thành viên Tích cực

bác tính mua cây gì thế ?

5. chongweilee1996

Mình thì chắc VT7 hoặc VT9 LTD

6. byonls

2 cây đó ít có fake lắm bác, theo như mấy bác trên này tư vấn thì chưa thấy cây này fake, hoặc fake nhìn rất "chuối", nhìn phát biết liền. chủ yếu hàng 2-end mới fake nhiều. Cứ yên tâm mà xúc

7. chongweilee1996

Sẵn đó bác chỉ giúp em cách coi tem sunrise lun

8. Winky168

Winky168 Thành viên Chính thức

Hiện tại trên thị trường có 2 loại hàng Fake .
    Fake loại 1 có giá từ 500k ~800k tùy dòng vợt , sức căng tối đa là 12kg , sơn và decal giống 95% hàng thật , loại này rất dễ nhầm với hàng thật , vì người đánh cầu dưới 1 năm đánh vẫn rất tốt so với hàng thật ( vì cổ tay còn yếu ) nếu đánh cầu trên 2 năm có cổ tay khỏe thì mới cảm giác được độ rung của khung vợt so với hàng thật . dòng vợt này sx dùng chất liệu carbon graphite cao cấp , còn hàng chính hãng dùng loại Nano Ultra carbon 40T nên khung vợt rất cứng chiụ được lực cao , đánh rất đầm và chuẩn ngược lại vợt chính hãng rất dòn vì cái gì càng cứng thì càng dòn ( vdu : thủy tinh rất cứng nên dễ vỡ hơn sắt ) , nên vợt chính hãng rất dễ gãy khi có va chạm mạnh so với vợt thường .
    còn Fake loại 2 giá chỉ dao động từ 250k~300k , đang được tối đa 9~9,5kg chỉ phù hợp cho các bác đánh dưỡng sinh ở ngoài công viên .

9. chongweilee1996

Bác nói vậy thì em chịu, bác cho em hỏi cách phân biệt luôn ạ

10. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Nano Ultra Carbon 40T thì 40T là gì hở bác? Cũng thấy nhiều vợt nó ghi mà không hiểu. Bác đang dùng vợt flex à? Vợt Fake mà dùng được Carbon Graphite cao cấp thì tốt quá xịn hơn cả vợt chính hãng rồi, không phải vợt nào chính hãng cũng dc thiết kế bằng Carbon Graphite cao cấp đâu, có loại còn dùng Carbon Graphite thường thôi, và không trang bị công nghệ nano đâu. Sao vợt chính hãng lại giòn dễ gãy. Vợt fake trang bị chất liệu tốt thế, lại không dễ gãy như vợt chính hãng thì mua vợt chính hãng làm gì @@. Bạn lấy đâu ra cái lý thuyết cái gì càng cứng thì càng giòn vậy?

11. ichiru1511

Các bài trước bác đọc lại là đã phân biệt được đến 90% vợt fake và Original rồi không phải lo đâu. Nếu thích bạn chịu khó đọc hẳn trên web của Yonex, họ cập nhật thường xuyên dấu hiệu đấy.
    http://yonex.com/sports/badminton/products/badminton/warning-counterfeits
    Chúc bạn sớm thành cao thủ check vợt ^^

12. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

em chỉ thắc mắc là hàng chính hãng sao bảo hành có 2 tháng vậy các bác
    em dùng ashaway thấy viết bảo hành 1 năm

13. ichiru1511

Bảo hành 2-3 tháng là chung của rất nhiều hãng vợt kể cả trên quốc tế bạn nhé. Nếu vợt nó lỗi thì lên dây đánh 1 buổi là đi ngay chứ không phải đợi đến 3 tháng đâu. Vợt sản xuất nhiều bảo hành lâu rất khó quản lý và cũng phải dựa vào thực tế, đánh đến 1 năm mới hỏng thì liệu lỗi do con người hay do lỗi vợt. Mình nghĩ lỗi con người đến 100%. Còn Ashaway viết bảo hàng 1 năm là 1 chiêu để Pr cho sản phẩm của nó thôi. Nói thật thì ashaway có mấy ai dùng đâu bạn. Mà liệu đã có trường hợp nào 1 năm vợt hỏng mà ra đổi vợt và đổi được vợt chưa nhỉ.

14. chongweilee1996

Vợt yonex hiện giờ có mấy cái tem vậy các bác, tem nó như thế nào

15. byonls

1 tem, sợ giả thì bác cứ bỏ ra thêm vài trăm k mua ở nhà phân phối chính thức Yonex thì khỏi sợ lầm. Và mình đã nói rồi mà bác cứ hỏi đi hỏi lại, nếu tính mua vt7 và vt9 thì rất HIẾM đồ giả (ko ai rãnh làm giả mid-end, trong khi 2-end ko làm), hoặc giả nhìn rất chuối (sơn chuối, code không khắc chìm, ko có tem, hoặc vợt ghi made in japan, hoặc đáy có chữ japan, mình đang nói dùng mid-end, chính xác là vt7 và vt9 đó)

còn bác trên kia nói fake loại 1 gì gì đó mà xài đến cả công nghệ Hi-MG thì giá 500~800k là đúng giá rồi, chả fake phiếc gì cả (công nghệ đó, bán giá đó mà ko cắt cổ 2, 3tr là nhân từ rồi đó). Chả qua là sơn nhái thôi. Ko lẽ cây vợt 3,4tr mà có ai đó bán nói giá 1, 2tr mà bạn cũng tin là hàng thật ????????

vt7 và vt9 hiếm hàng nhái, cứ yên tâm mà mua, ngoài bắc đâu thiếu mấy bác bán uy tín ???

Chỉnh sửa cuối: 9/6/13
Đang tải...