Hỏi về vợt Yonex Arcsaber 009 DX

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi Fay Lam, 28/8/11.

1. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

Em đánh cầu lông được một năm, đánh đôi, cây Proace SS 800 đang đánh vừa bị nứt nên muốn mua vợt mới, tham khảo trên mạng thì thấy cây yonex arcsaber 009, tuy là dòng mid-end của yonex nhưng lại khá đẹp. Xin hỏi là hiện nay cây này giá bao nhiêu, một năm công lực thì đánh được cây này không? Cám ơn!

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  2. Fay Lam

Sau khi "xào nấu" nhiều bài viết trên diễn đàn mình và cả bên vietnambadminton thì thấy rất ít ý kiến về cây này nếu không muốn nói là hầu như không có, thậm chí lên google search cũng chỉ thấy một bài bên badmintoncentral đề cập đến cây này có hình ảnh chi tiết nhưng chỉ thấy vài comment sơ sài. Nay mong các bạn, các anh chị giúp em tìm hiểu rõ hơn. Cám ơn!

3. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Dòng vợt này là dòng mới sắp xuất xưởng của Yonex thì phải, em cũng tình mua cây này nhưng chưa biết giá của nó là bao nhiêu, nghe đồn thì đánh với người tay khỏe (công) :D

4. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

theo thông tin mình biết thì giá em này ngửa mấy em AT hàng mid_end ( khoảng 1,5trieu) , giá thì như vậy nhưng nhìn option rất sơ sài về cấu trúc khung vợt cũng như thân vợt ( có lò xo nano khí ở khung vợt , chân dây đan lưới kiểu mới ) và theo giơí thiệu của Yonex thì dành cho người chơi hạng trung bình. riêng mình đánh mấy cây AT hay NS vẫn thich hơn . AT : đánh đơn , còn NS để đánh đôi . 1 vài lời khuyên dành cho bạn như vậy. tuy nhiên nếu bạn thấy vừa tay va thích thì nhích thôi . thanh niên là phải máu mà . :D :D

--- Cập nhật thêm ---

kiểu như cây Voltric 7 , 5 ấy . option rất sơ sài nhưng hàng mới ra nên giá ngất ngưởng ( hình như là 1,6trieu thì fai )

5. badboy

badboy Thành viên Tích cực

tạm thời chưa thấy xuất hiện cây này bán thì phải.... mua dòng cao cấp của Yo đánh cho thích bạn...

6. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên Chính thức

[/COLOR]Cây này mình thấy trên web là : Nhẹ, Hơi dẻo, thiên về thủ, xoay sở nhanh, chơi đôi thì tốt.
    nhưng không biết giá là bao nhiêu?

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  7. Fay Lam

Uh, mình cũng có để ý cây nanospeed 990, cây này thông số khá giống cây arc 009, từ màu sắc đến độ cứng, trọng lượng. Có điều cây ns990 thì sử dụng vật liệu tiên tiến hơn, cả khung vợt và thân vợt đều có sử dụng super h.m.g, ngoài ra còn có công nghệ carbon nanotube. Nhưng cây arc 009 dx, tuy chỉ làm bằng h.m.g song lại chịu được lực căng lưới khủng nhất cua yonex hiện tại, ngang ngửa VT 80. Mỗi cây đều có cái hay riêng. Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn!

8. dotaninza

có nhầm ko bạn . cây 009DX 3U căng tiêu chuẩn chỉ có 11kg thui . muôn căng hơn cũng đc . :D . lực căng khủng nhất vẫn thuộc về ARC 8DX ấy (12kg tiêu chuẩn - tại có khung vợt bền DX) căng 14kg cũng đc . chỉ sợ ko đủ lực đánh thui .:D
    công nhận NS990 công nghệ nhiều hơn ( chất liệu cũng khá hơn ) vote cho NS990 . !!!! thân

9. Fay Lam

Thực tế thì không biết thế nào, nhưng trên catalogue 2011 cua yonex thì cây này lực căng là 20-27 lbs,một số hình ảnh trên badmintoncentral cũng cho thấy là cây này lực căng tối đa tới 12kg, so với arc 8dx 3u với lực căng từ 22-27 lbs thì cây arc 009 có lợi thế hơn vì có thể căng lưới trùng hơn, thích hợp với nhiều đối tượng dùng hơn. Thân!

10. dotaninza

tất nhiên ta cũng ko thể so sánh 8DX vs 009 ( vì 009 made in Taiwan vs 8dx made in japan ) nên chất lượng cũng khác xa nhau .

bác mà đủ tiền ring em 009 thì làm cây NS990 thì good hơn đấy bác ợ .

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  11. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Bác thử Acr 10 đi ah. Em thấy Acr 10 đánh đôi cũng okie mà

12. dotaninza

hôm qua thằng em e rước 1 em 009DX rồi , màu đỏ , giá 1790k , đánh cũng good lắm , đôi đơn đều đc . ring em này về ko uổng đâu . !!!

13. ku_Hai

ku_Hai Thành viên Chính thức

giá chỗ mình là 1tr8 ấy chưa lưới

14. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Bác có thể chia sẽ thêm cảm nhận về em này sau một thời gian chinh phục em nó không ạ, em đang quan tâm em này . thanks :handshake:

15. nguyenvo

nguyenvo Thành viên Tích cực

Chính xác giá 1tr790k là chuẩn hj hj, cây nầy theo Yonex là đũa rất cứng hơi thiên về căng bằng là 1 trong những dòng chính giữa trên biểu đồ Yonex ! nghe nói cho căng tới 12kg với lại nút vợt thiết kế mới có khả năng chịu lực cao và cũng là vọt có giá cao trong dòng vợt Mid-end.

16. nhatanh86

nhatanh86 Thành viên Năng nổ

Chúc bác trinh phục đc e nó (ARC 009DX)

17. danhtrung

danhtrung Thành viên Chính thức

Các bác đánh vợt này thế nào r, cho e xin ít cảm nhận

18. mrtam09

mrtam09 Thành viên Xuất Sắc

Bác nào dùng cây này và cây 008DX cho em xin cảm nhận với :D

19. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

009 là siêu cứng đó khoảng cách từ ss800 đến arc009 cũng gian nan đấy:))

20. mrtam09

mrtam09 Thành viên Xuất Sắc

bác tập trung vào comment của em với :))

Đang tải...