[Khác] Hỏi về Voltric 80 và Super Waves 35

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi tunghoang, 3/12/11.

1. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

tình hình là e định mua 1 cây vợt để chuyên đánh đơn, ưng được 2 em này, các bác ai dùng cả 2 cây rồi cho e tí tư vấn, so sánh 2 cây này :D

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

May quá, 2 cây này e đều đc đánh nhiều rồi nên có thể chia sẻ với bác cảm nhận của em( 2 cây e đánh đều là 3u bác nhé và đều căng 65 ti 10,5 kg)
    - Thẩm mỹ: e thấy voltric 80 đẹp hơn
    - Độ cứng: theo em thì như nhau và đều rất cứng, nếu chi li ra thì có vẻ sw35 nhỉnh hơn chút xíu thôi, ko nhiều lắm
    - Balance: voltric 80 nặng đầu hơn sw35. Anh em trong sân e gọi vui cây vt80 là "chùy" :))
    - vt80 đánh thoát cầu hơn sw35 và cả 2 khi chạm cầu đều cho cảm giác rất êm
    - Cuối cùng nếu xét về tính kinh tế thì rõ ràng sw35 chiếm ưu thế với mức giá 2tr5 đến 2tr6 mà tính năng vợt rất tốt, k thua kém nhiều so với vt 80 có giá 4tr mã sp và cao hơn ở mã khác. Bác cân nhắc về kinh tế và thương hiệu xem thích hãng nào ta nhích hãng đó thôi :-D

3. tunghoang

cây VT80 thực ra mình cũng được đánh qua rồi, còn cây SW35 thì chưa đánh, về mặt hình ảnh theo mắt thẩm mỹ của mình thì Yonex là số 1 rồi, khó có hãng nào bì được về mặt này ^^ mình thì thích Yonex hơn, nhưng điều kiện hiện tại thì ko cho phép mua cây VT80 mới (vừa dồn cho cây NS9900 rồi ^^) nên nếu có mua thì cũng chỉ có thể mua vợt 2nd, tùy tình hình mà xem xét vậy, về kinh tế thì em SW35 hơn mà về thương hiệu với sở thích em VT80 lại hơn ^^

4. badboy

badboy Thành viên Tích cực

nhận xét 2 dòng của 2 hãng khác nhau cũng khó chuẩn lắm nhưng cảm giác cầm VT80 thì có vẻ ngắn hơn, và đầm hơn SW35 nói chung cả 2 cây đều dùng cho người khỏe công tốt nói về giá cả mình cũng cho là ngang nhau VT80 giá tầm 4tr nhưng nước sơn rất bền còn nói đến Victor thì chắc ai kungx biết nước sơn kém.. chơi chả va quệt cạch cầu thôi nó cũng đã lách tách bong tróc rồi ngay như cầy MX80 mới chơi cũng va chạm nhỏ cũng đã đi cả tảng sơn,, Victor đẹp lúc đầu nhưng sấu lúc sau ...

5. tunghoang

ko ưng nhất là chất lượng sơn của victor, bạn mình có 1 cây BS12 mới mua được tầm 5 tháng mà nhìn tã tơi tả

6. duyanhfulda

duyanhfulda Thành viên Năng nổ

Cây AT700 LinDan Limited Edition 2006 thì sao có bác nào rành về nó ko ạ?

7. tunghoang

chắc e chọn VT80 thôi các bác ạ, tính e thích cái đẹp, mà vợt victor nhanh xuống sắc thế chắc e ko chịu được =))

8. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Nếu đã thế, cứ thế mà nhích thui bác :21:

9. mrking

mrking Thành viên Chính thức

Sao mình đánh cây SW35 thấy có vẻ dẻo chứ ko cứng tí nào :72:
    Mình đang muốn kiếm cây Victor nào cứng với nặng đầu hơn SW35, bác Tu_Snake có biết ko chỉ mình với.

10. Tu_Snake

Thế là do tay của bác rất tốt và khỏe rồi, SW 35 với dân phong trào là thách thức khá lớn đấy, hiện tại Victor thì em chưa thấy cây nào đầm hơn SW 35 bác ah :) bác có thể gắn miếng nhựa lên đầu vợt giống LD, sẽ nặng đầu vợt thêm, thik hợp với những người có cú đánh mạnh và lực tay tốt, ổn định.

11. mrking

Em cũng là dân phong trào mà :67: Em thấy cây SW35 còn dẻo hơn Proace SS 950 nữa, nhưng nặng đầu hơn( trc khi đánh sw35 thì e đánh cây này, mã QC) .
    Cám ơn bác chỉ giúp nhưng dân phong trào mà gắn giống LD chắc em bị cười chết thôi :flipp:

12. Tu_Snake

Vậy là cổ tay bác rất tốt, bác thử đổi sang dòng Yonex đánh xem, ví dụ AT 700, AT 900P và VT 80, mấy cây này đều nặng đầu hơn SW 35 đó bác! Còn nếu muốn đầu nhẹ hơn chút nhưng vẫn đầm vợt bác có thể đánh dòng Arc Saber, điển hình và nổi trội trong dòng Arc Saber là saber 10 (tay khỏe chơi loại 2U, bt thì 3U bác nhé) :)

13. mrking

Cám ơn bác Tu_Snake góp ý. VT80 là mục tiêu của em từ khi nó mới ra, ra trường e xúc ngay ( trừ khi lúc đó có cây mới ngon hơn:D). Còn giờ xin tiền mua nên chỉ dám sắm Victor thôi !!!

14. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Arc10 oánh sướng ghê, càng oánh càng thích! :D :D :D

15. mrking

30lbs là 13.6kg đó hả bác. Bác căng cây vợt gì mà chịu cao thế. Con SW35 của e e muốn căng thử 12kg mà ko dám, sợ gãy. Bác nào cho em xin tên vài cây vợt căng đc 12kg với :11:

16. mrking

Chả biết Victor cho 30lbs thế nào chứ hàng mình mua ở VN toàn Made in China chứ ko phải Taiwan nên .....bác ạh.
    Vợt em mua cũng bằng thời gian bà bầu chờ đẻ rồi + va quẹt lung tung bác ạh. Chờ mua cây mớ i- mới dám kéo thử 12kg đánh, chỉ mong sao ko phải cắt lưới sau buổi đầu :D

17. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Dùng máy căng lưới điện tử. Căng 4 nút, lực căng là 10,5kg, dây BG Ti65 cho cả hai cây BS11 và Vt80 mà mình đang sử dụng. Cây Voltric năng hơn (căng hơn) cây BS11. Ở đây mình không nói đến độ bung của 2 cây vì cấu tạo khác nhau. Nhưng cùng chung 1 chỉ số căng lưới như nhau, nhưng cây VT80 (và 1 số dòng khác) có độ năng hơn hẳn (ta dùng 2 ngón tay cái nhấn vào mặt vợt để kiểm tra).

18. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

so sánh votric 80 và SW35 thì về độ cứng thì SW35 cứng hơn. Xét về độ đầm thì Voltric 80 đầm hơn .
    Theo em thì đánh SW35 dễ đánh hơn. Con voltric 80 đánh em cảm thấy không thích lắm.

19. badboy

badboy Thành viên Tích cực

chắc bác này nửa ngày tập tạ nửa ngày chơi cầu quá... mình căng thì cũng chỉ đến ngưỡng 12kg là thấy kịch roài căng nữa không chơi đc chả khác gì cầm tấm ván may chăng đập 10 quả đc 3 quả trúng điểm nổ và cầu đi nhanh còng lại cọc cạch và cắt dây..căng theo mình hợp với đánh đơn khi mà tốc độ cầu chậm hơn phông, bỏ kê quả nào chắc ăn mới đập ... thì mình thấy hợp lý, còn chơi đôi mà căng qá mất sức nhanh, còn khuyến cáo nhà SX là vậy nhưng thích bạn cứ thử căng lên vẫn quá đc ngưỡng đó mà không gãy đấy

20. Tu_Snake

Về vấn đề xuất xứ victor bác có thể đọc một số bài của em ở box
    Victor này nhé. Victor chỉ có 1 vài cây làm tại Đài Loan, còn lại là China.

Đang tải...