[Thảo luận] Hỏi về việc mua YoNex bên Nhật

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi tuandung158, 7/9/12.

1. tuandung158

tuandung158 Thành viên Chính thức

ai đã xách chân e yn bên nhật về chưa a,giá bên đó tn ạ,tầm 2tr đổ lại thì mua đc vợt ngon k các bác,ai biết chỉ giáo e vs,e cảm ơn

2. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

giá vợt bên nhật đắt hơn tại Việt Nam bác ạ, không biết bác định hỏi model vợt nào?tầm 2 triệu đổ lại em nghĩ là không mua được vợt ngon đâu bác.
    Để trực quan nhất em xin up ít hình em chụp bên đó cho bác tham khảo giá nhé, đơn vị tiền là Yên Nhât, bác cứ tạm lấy tỉ giá 1Yen = 300 VND nhé.
    Đây là các tấm hình em chụp tại siêu thị thể thao rấ lớn của Nagoya - Nhật Bản.Bác tham khảo nhé
    Chúc bác lựa chọn hợp lý

3. A.T.Lee

A.T.Lee Chủ tịch CLB

Thứ nhất, vợt mua ở Nhật, cùng là mã JP bạn hãy xác định nó đắt hơn ở mua VN rất nhiều. Ví dụ như VT70 theo 1 người mua bên đó về thì tính ra giá hơn 5tr. Giá ở VN bao nhiêu bạn tự tìm hiểu. nghe đâu cỡ 3.7tr.
    Có 1 bác mang từ Nhật về 1 số cây, muốn bán lại ai cũng chê đắt...
    nhưng quả thật nó sắt ra miếng...
    Thứ hai, mềnh kô sài YN nhưng có xem mấy topic về vợt thì ngay tại VN tầm 2tr thì hàng YN chỉ là mid-end, chưa đc coi là vợt ngon.
    Tuy nhiên, theo chủ nhân cây vợt mua tại Nhật thì nó là một trời một vực so với cây cùng loại ở VN. Chả biết nguồn hàng mã JP ở VN xuất xứ từ đâu.
    Chúc bạn mua được vợt ngon mà rẻ.

4. tuandung158

tuandung158 Thành viên Chính thức

thank 2 bác e vụt tắt luôn giắc mơ mua đồ bên đó ạ cứ tưởng nó rẻ hơn ai ngờ...,hihi

5. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Rõ là nó đắt hơn rất nhiều nhưng nếu có xiền thì....

6. littlestone

littlestone Thành viên Chính thức

Tiền lào của lấy :D :D :D :D :D

7. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Cái vấn đề chênh lệch giá giữa vợt Yonex mã JP mua tại Nhật và vợt xách tay cùng loại mua ở Việt Nam đúng là khó hiểu thật???

8. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

ở Nhật chỉ bán vợt high end made in Japan thôi nên ko có vợt yonex 2 tr đâu bác ơi

9. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tìm hiểu tí là biết HA ơi :p cái này đúng là nhiều lý do cộng lại lắm :p

10. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

có lẽ câu trả lời trên của anh đã xác thực lắm rồi phải không Tú

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Ảnh của anh rất xác thực về hàng chính ngạch và giá bán lẻ chuẩn anh ạ :D ý em là giá rẻ nhưng vẫn chính hãng đang bán tại VN thì lý do không fai ai cũng biết :D nhưng mấy cái đấy vì nhiều lý do nên tốt nhất ai máu mã JP nên tự tìm hiểu vì niềm đam mê thì hay hơn :D

12. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Mọi người đang thắc mắc, bác biết thì có thể bật mí tí xem nào :teeth:

13. khotimtentot

khotimtentot Thành viên Tích cực

theo em nếu cùng nơi sx và cùng chất lượng thì hàng bán tại nhật đắt hơn có thể có các lý do sau :
    + giá thuê mặt bằng và thuê nhân viên bán hàng cao
    + ng dân Nhật có thu nhập cao nên chả việc gì ng ta phải bán giá thấp cả
    + VN ng dân có thu nhập thấp nên bên phân phối hàng có thể đưa giá mềm để khuyến khích ng mua

14. al0ha2012

al0ha2012 Thành viên Chính thức

chênh giá thế là bt, giá bán nuôn bán lẻ, giá theo tỉ giá quy đổi, ở nước ngoài, tinh ra tiền việt cái j chả đắt

15. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Có một điều chắc chắn là mã JP bao giờ cũng chất lượng nhất vì người Nhật làm cho người Nhật dùng mà.
    Chỉ tiếc một điều là trước đây có mấy bác bán mã JP giá tốt trên diễn đàn mình lại không mua được cây nào..hic.

16. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

em xem vợt mã jp và mã sp rồi các bác ạh
    điển hình là con arcsaiber 10 con jp thì màu sắc đậm và đẹp hơn nhiều,chưa có điều kiện mua em jp nên chưa thử xem có hơn con sp không được,mong bác nào có thì chỉ giáo cho anh em với ạh
    àh bác Tu rắn làm ơn cho em hỏi sao con arc Z Slash bên nhật lại đắt nhất trong những con vợt mà bác lekhanhthien up ảnh được không ạh,con đấy mã sp mình rẻ hơn mấy con vol80 mà ??
    mong nhận được câu trả lời sớm của bác vì em đang tính làm một con Zslash mã jp rồi review cho anh em

17. llooll

llooll Thành viên Chính thức

Theo một nguồn tin vỉa hè thì vợt YN ở VN hầu hết được phân phối hoặc xách tay về đều là vợt do sunrise đặt riêng của YN với giá thành rẻ hơn nhưng mẫu mã y hệt. Như vậy theo tối kiến của mình đắt sắt ra miếng mà rẻ thì chắc chắn là sứt mẻ ( ý nói về chất lượng ). Mình đã dùng qua YN mã JP và mã TW thì cảm nhận rõ vợt mã YN lớp sơn rất bền tố ít bong tróc hơn mã TW và không biết cảm giác có đúng không nhưng khi cầm 1 chiếc JP và 1chiếc TW cùng loại mình thấy cái JP đầm hơn 1 chút mình cảm thấy rất rõ điều này. còn khác bao nhiêu thì mình không thể có máy móc hay trung tâm kiểm định được !

18. huyandhang

huyandhang Thành viên Chính thức

Em nghĩ cái gì xách từ bên Nhật về chẳng ngon hơn.
    Đâu chỉ vợt, máy ảnh cũng thế mà. Cùng model thì ở Nhật bao giờ chẳng ngon hơn.

19. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Chuẩn luôn, dân Nhật họ khôn lắm, cứ loai nào tốt nhất thì họ để lại cho dân họ dùng, còn hàng xuất thì chất lượng chỉ gần đạt được như vậy thôi. Không như nước Việt Nam mình nghèo, cứ cái gì thơm ngon là phải xuất khẩu hết, dân thì toàn dùng đồ Trung Quốc để thay thế..hi..hi.

20. quan01

quan01 Thành viên Tích cực

chác câu hỏi mà mọi người thắc mắc bấy lâu nay chỉ có ' chúa mới biết ;

Đang tải...