[Thảo luận] Hỏi về Serious Mass?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi makemoney94, 23/2/13.

1. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

Tình hình là thế này ạ:
    Em năm nay 20t, dài 1,8m mà đi cân đc có 53 cân cả bì:frown::frown::frown:. quá còi so với quy định của 1 thằng con trai:80::80::80:.
    Hôm nay em lướt web thấy có cái hũ TP chức năng serious mass có chức năng tăng cân, tăng cơ, em điện thoại đến hỏi thì bà chị bảo em dùng loại này quá hợp, nếu ăn uống hợp lý kèm uống SM thì 1 tháng có thể tăng tối đa 7kg:38::38::38:. Nghe mùi mẫn ko chịu đc.
    Bán tín bán nghi nên em lên đây hỏi các bác nào có thâm niên sử dụng đô ping tư vấn dùm em về loại TPCN này với a:8::8::8:.
    Đa tạ các bác:bonghong::bonghong::bonghong:

2. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Thế thì thà tự ăn uống còn hơn bác ạ, đảm bảo.
    Em cũng tạng người giống bác, cố mãi mà chưa lên cân đc:82:

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bạn sinh năm 94 năm nay mới 20 tuổi, nhiều anh em trong độ tuổi này vẫn còn đang lớn. Quan trọng là sức khỏe mình vẫn ok, không bệnh tật gì. Chắc thể trạng của bác vẫn đánh 5 7 séc cầu bình thường. Cái mà bác bảo lên cân được là "an uống hợp lý" ấy, còn thực phẩm chức năng chỉ là thứ yếu. Nhiều loại thuốc kích thích ăn uống rất mạnh, nhưng sau khi tăng cân, người sử dụng ngừng dừng là đâu lại vào đấy, thậm chí kém ăn hơn, vì vậy cân nặng lại tụt về lúc đầu. Bác nên xem thay đổi chế độ sinh hoạt xem, đừng thức khuya (cực hai người), ngủ tăng lên (ngủ nhiều sẽ ăn tốt và hấp thụ tốt hơn), ăn tối nhiều hơn, ăn xong nên nghỉ ngơi, trước khi đi ngủ uống sữa ấm, nếu có thể hãy lấy vợ nó chăm cho :)). Gầy không phải là bệnh. Những người dáng dây thường không yếu mà rất dẻo dai, nhưng cực khó lên cân và xuống cân. Có lẽ bạn phải đợi vài năm nữa, khi cơ thể qua giai đoạn phát triển thì mới sinh trưởng để béo được. Xem văn hóa độc hai nhiều cũng gầy đấy :))

4. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

ẹc 1m8 mà nặng có 53kg thì gầy thật :)) mình 1m7 mà nặng 64kg rồi :((

5. makemoney94

hức em đang đau khổ quá :72:

6. makemoney94

Văn hóa đồi trụy em kiêng lâu rùi, ngủ thì như lợn, xxxx. ăn thì nhiều mà sao ko lên kg dc. nản quá

7. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Có 1 cách nữa. Tập thể hình. Bạn cao, có khung xương to, tập thể hình sẽ vỡ cơ, rất nhanh lên. Tuổi bạn tập 1 năm thì như đắp thịt vào người ngay, có thể lên 10, 20kg ấy chứ. Trong khu mình có mấy thằng cu từng bỏ cầu lông để đi tập thể hình nên mình biết :)). Nhưng có 1 điều, tập thể hình cực nhàm chán. Lỡ đam mê và chơi cầu lông rồi thì chuyển tập thể hình rất khó. Nhưng thực sự khuyên bạn là hãy để cơ thể phát triển tự nhiên, nếu không có bệnh tật gì thì không phải lo, mọi biện pháp can thiệp bằng hóa chất đều có hại trước hay sau mà thôi.

8. makemoney94

Bác nói hợp tình hợp lý quá. em đang định bỏ 1tr ra mua mà nghe bác khuyên nên thôi, mình đang t ăn t lớn mà :wink:

Đang tải...