Hỏi về phôi vợt cầu lông!!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dungps, 24/7/13.

1. dungps

dungps Thành viên Chính thức

Trên mạng thấy một số nơi quảng cáo bán phôi vợt cầu lông. Thấy quảng cáo là vợt thô, ko sơn , ko thương hiệu nên giá tốt mà lại chất. Có bác nào dùng qua chưa>? xin chia xẻ ạ!:smile::smile::smile::smile::smile:

2. mpkhpt

mpkhpt Thành viên mới

Mấy phôi vợt này có loại nặng nặng, bạn có thể dùng để tập tay luôn cũng được

3. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Cũng đã có nhiều bác hỏi về vấn đề này. E đã đọc và xin tóm tắt cho Bác như sau " Rẻ, vừa túi tiền của sinh viên, và đánh cũng khá ổn, đặc biệt là phôi vợt woven carbon, nhưng có một số chỗ nói là phôi vợt Lining hay Kason hay Fleet ..., bác đừng tin. Các phôi vợt đều do các lò sản xuất nhỏ làm ra, không bao giờ có CHÍNH HÃNG. Bác Tú Snake có buôn vợt phôi và nói rằng, mình đặt hàng phôi giá bao nhiêu là bên TQ họ làm cho mình bấy nhiều. 100K cũng có bác ạ. Nói chung là sơ cua đánh dạo được, phù hợp cho các bác mới tập chơi. Anh e đánh lâu năm rồi lên gắng mua con Fleet hay Victor hoặc Yonex chính hãng khoảng 1tr 5 đổ lại có rất nhiều lựa chọn bác ạ.

4. dungps

Tks bác đã tư vấn, như các bác nói thì phôi này là sx thủ công của khựa thì cũng không tin tưởng lắm rồi!!!!
    Chỉ là vừa đi 2 cây Fleet. 1 cây Nano pro 1000 - tự sập khung - căng có 10,5 kg, 1 cây hyper 100 va chạm nhẹ cũng sập nốt nên hơi mất lòng tin vào fleet rồi. Đang hẻo $$$$ thấy mấy trang web quảng cáo phôi vợt hay hay nên nhờ các bác tư vấn.
    Bác nào đã dùng qua xin chia xẻ tiếp ạh!!!!
    :smile: :smile: :smile:

5. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Bác đánh mấy con Yonex cũng được đó. Voltric 3, 5, 7 đều dưới 1tr5, hay 008DX. Victor thì có mấy mẫu mới đó. Bác tham khảo xem.

6. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

bác thớt thích vợt bền làm cây YN vol 5 mà xem :)) em hi sinh 2 cây fleet khi đấu kiếm với em vol 5 rồi mà em ý vẫn trơ trơ ra :p

7. dungps

Sát thủ vậy sao???
    Ai dám chơi vs mình nữa!!!:dance:

8. htlong2607

htlong2607 Thành viên Tích cực

Mua mấy dòng apacs, fleet, finex là đánh tốt rồi đó bạn, không cần mua vợt phôi đâu

9. dungps

Ok, Có vẻ cũng là trôi nổi nhập nhèm, túm lại là cứ có thương hiệu và tên tuổi :smile::smile::smile::smile:

10. congtuptn

congtuptn Thành viên Chính thức

giá rẻ mua dòng apacs, cố lên tí thì fleet bác ạ, còn dưới 1tr5 thì có rất nhiều lựa chọn rồi.
    Phôi vợt giờ mua cũng tầm 300k, cố tẹo lấy cây fleet giá rẻ của bác Mạnh Lâm theo e nhớ là 480k mà chất lượng cực ổn bác ạ.
    Hôm trước e có mua 1 cái phôi về cho các cụ ở nhà đánh cầu qua lại thể dục buổi sáng, nghe quảng cáo cũng ghê lắm mà e đan cước thử 9,5kg dập luôn khung vợt =))

11. dungps

:82:
    Fleet à nghe cũng ko ổn lắm, e hơi mất niềm tin vào Fleet rồi, vừa đi xong 2 e Fleet. 1 E Nano Pro 1000 gíai cũng gần 1,4 tr căng 10,5 kg tự sập khung, vừa hết time bảo hành:scherzkeks::scherzkeks::scherzkeks::scherzkeks: mới đau em. Tiếp theo cũng 1 e Fleet (e chơi 2 cây Fleet) Hyper 100 giá khoảng 1,1tr bị dập khung khi chạm nhẹ Vào đầu gối (đầu gối không bị tím hay tổn thương j). Đâm ra chán Fleet òi
    !!

12. dungps

Hôm nay bẻ cây vợt Fleet Hyper 100 bị hỏng ra thấy mỏng toẹt ===>>> thảo nào nhẹ thế!!!. Có khi mỏng hơn cả cây Pro Ace 26 bị gẫy bữa trước. Nản!

13. xicalo

xicalo Thành viên Tích cực

em là học sinh dùng phôi 350k lâu lắm r toàn căng 10.5 kg va chạm thoải mãi k gẫy

14. quan1990

quan1990 Thành viên Chính thức

mua phôi vợt này ở đâu các bác nhỉ?

15. dungps

Bạn mua ở đâu? Ngoại bắc (HN) có bán ko?

16. zhakuzu

zhakuzu Thành viên Chính thức

phôi vợt có rất nhiều giá 250k, 350k ,400k ,600k và 700k riêng 700k thì được sơn 3d bóng để phân biệt với mấy loại kia .Còn loại 600k có chỗ sơn 3d bóng có chỗ không nhưng hình dáng khung giống y chang dóng ABS của proace.
    Mình thì đang xài phôi loại 400k và 700k đánh khá ổn ,đấu kiếm không sợ xót ,tất cả vợt này đều dẻo nên test thử rất bung cầu, vợt cân bằng ,trọng lượng vợt + quấn cán + cước là khoảng xấp xỉ 100g . Chứ không như quảng cáo là vợt nặng đầu chuyên công.

17. dungps

Vậy àh? Cái này bạn mua ở đâu vậy? NGoài bắc (HN) chỗ nào bán bạn nhỉ? Trên mạng này có 1 bạn bán nhưng ở tận miền nam xa xôi cơ!

18. dungps

lên phát cho máu nào

19. xicalo

xicalo Thành viên Tích cực

đợt đấy e mua ở HCM chuyển ra cx nhanh lắm 1 2 ngày là ra đợt trc có cửa hàng Hà Nội bán r mà nhỉ hình như zelk sport hoàng hoa thám

20. Winky168

Winky168 Thành viên Chính thức

bác ném đá người ta vừa vừa thôi , tôi mua cây phôi 400k đan 11kg chả vấn đề gì ,smash cũng tốt , đương nhiên là có tiền thì dùng hàng có thương hiệu như Yonex , Victor còn túi tiền eo hẹp dùng phôi vợt cũng được , trong sân mình đánh phôi vợt bao la chứ có gì đâu , có khi bác mua nhầm hàng không uy tín thì mình không nói , chứ mua chổ uy tín họ bao bạn đan 12kg , bảo hành 30 ngày luôn nhé .

Đang tải...