[Thảo luận] Hỏi về mã QC của vợt Proace....!

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi thanhtrung1505, 2/8/12.

1. thanhtrung1505

thanhtrung1505 Thành viên Chính thức

Tình hình là em mới được ông anh cho cái vợt Proace ABS1000. mã code là QC. em thấy bạn em cũng dùng một con nhưng mã code là VNQC. Các bác có thể giải thích cho em được không. Thank các bác...:8:

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mã mới đúng là QC đấy bạn ạ. Nghe đồn là hàng của Anh nhập lại VN (đồn thôi, chứ nhà máy ở VN thì lấy chi cho xa). Mã vnqc là cũ rồi; đổi có thể vì tránh nạn vợt giả.
    QC hiện nay trên thị trường là qc11 và qc12 (tương ứng năm 2011, và 2012)
    Với khi mua vợt năm 2012 có con tem. Lấy số con này vào trang http://www.proace.com.vn/?module=security tra mã (trước khi tra điền thông tin vào, điền đại cũng đc); nó sẽ báo phải hàng Proace chính hãng không

3. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

Vợt Pro mã QC thì từ lâu lắm rồi, còn mã VNQC thì khoảng 5-10 năm lại gần đây. Về chất lượng thì ngày xưa dòng QC tốt hơn VNQC

4. Rukaphuong

Ách thế hả. cái này là cải ngược sao :D mình mới đánh lại 3 năm gần đây nên trước đó kô quan tâm. Trước đó nữa là đánh vợt Caslon

5. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

Sorry bác nhá, chủ thớt không nói rõ là mã QC nào mà. Mà cái tra mã của Proace chỉ có từ tháng 3 năm 2012, tra mã trước đó thì ko thấy có. Mà mã gần đây đúng là QC11, QC12 thật.

6. thanhtrung1505

Em cảm ơn các bác. Thế thì không biết cái vợt của em mã QC12 là vợt Anh hay vợt Bình Dương nhỉ? Em đánh thấy cũng được, đấu kiếm 2 lần rùi mà chưa sao. tiện thể các bác cho em hỏi con proace ABS Ti 120 đánh có giống ABS 1000 không, có thằng bạn đánh không hợp định bán lại....:8:

7. thanhtrung1505

Em ra cửa hàng bán vợt chỗ em thấy có bán 3 con proace ABS 1000. 2 con mã QC12 và một con VNQC các bác ạ. cả 3 con đều có tem bảo hành có tra mã của công ty Phượng Hoàng. Vậy vợt của em có phải từ Anh không bác???:35::35::35::35::35::35:

8. Rukaphuong

Ừa, thì gần đây Proace mới té ra vụ tra mã vợt thôi đó mà. Trước đó làm gì có đâu
    Mình thì không nghĩ là vợt Anh đâu bạn, đừng hão quá cái này.
    Cơ bản vợt Proace đánh đc, thích hợp cho người mới chơi 1, 2 năm. Chỗ mình giờ ít người chơi proace lắm rồi. Fz chiếm đại đa số, sau đó tới Yonex, victor, proace.

9. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cũng định nói giống bác Phương mà ngại :D với những cái giá và chất lượng như Pro hiện nay, các bác đừng mong đó là hàng đc sản xuất tại Anh :D giờ các hãng chả mấy hãng nào làm tại nước bản địa, đa số là qua 1 nước khác rồi xuất, cụ thể là đặt làm ở TQ rất rất nhiều :D thị trường VN thì gần như ko có việc nhập khẩu trực tiếp từ Anh ( đối với vợt cầu lông, các thứ khác em ko rõ) :D

10. thanhtrung1505

Em cũng nghĩ vậy bác ah. Em mới tập cầu được 1 tháng, vậy thì chắc còn dùng proace dài dài...

11. thanhtrung1505

Cảm ơn bác Tú, em nghĩ cứ cần đánh hợp với tay mình là ok. em đánh gà lắm, chỉ có smash là tạm được thui...

Đang tải...