[Thảo luận] Hỏi về kỹ thuật chém cầu...?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi songhan, 10/12/13.

1. songhan

songhan Thành viên Chính thức

Mình mới tập cầu lông, thầy mới dạy đến quả chém cầu nhưng mình cảm thấy khá khó, quả được quả không, các bạn có clip hay bí quyết gì không, giúp mình với ...! :43:

2. huudanh107

huudanh107 Thành viên Chính thức

Mình thấy bạn có thầy hướng dẫn rồi thì cứ hỏi thầy thôi. Chỉ có điều ban đầu tập thì bạn nên quan trọng về kỹ thuật, cầu không qua lưới hoặc bay chậm cũng không sao, từ từ vận dụng nhuyễn thì tự khắc sẽ ok thôi.

3. theengo

theengo Thành viên Chính thức

mình thì chưa đến chém, mới đến phông :)

4. vulcantm

vulcantm Thành viên Chính thức

bác cứ search video cách smash cầu là rõ hết ;)

5. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Hnay có mấy bác ở SG gọi hỏi em hướng dẫn động tác mà giờ em không ở SG nữa...tiếc quá :(

6. congimex

congimex Thành viên Chính thức

Minh cung dag luyen tap nhu bac.chi xem video ma ko co thay. Wan trong la luyen tao va tu tin la oki thoi!

7. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

ngu kiến của em là lên google và tìm kiếm kĩ thuật chém cầu của mấy bác trung quốc thôi

8. cuongtn

cuongtn Thành viên Tích cực

Kể ra mà bằng tiếng Việt thì anh em dễ hiểu chứ t Trung, t Anh cũng khó cho anh em.

_____________________________________________________________________________________________________________
    Bao vợt YONEX,VICTOR,KAWASAKI 319k: http://forum.thegioicaulong.com/sho...g-bao-vợt-cầu-lông-VICTOR-YONEX-KAWASAKI-319k
    Cuốn cán vợt cầu lông YONEX 8k/cái: http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?21438-CUỐN-CÁN-vợt-cầu-lông-Yonex-giá-8k-cái
    LH: 0976442763 (Viber+Zalo+Whatapp)

9. killerpc1405

killerpc1405 Thành viên Chính thức

cách tốt nhất là thầy dạy ra sao thì cứ tập như vậy, bạn đánh sai cũng không sao miễn là cầu qua lưới. Sau khi đánh cầu qua lưới tương đối tốt rồi thì mới có thể chỉnh lại động tác cho chuẩn chứ bây giờ bạn có coi nhiều thì bạn cũng chưa làm được đâu. Hơn thế nữa nếu trình độ của bạn trong tương lai đã ổn thì nên tập thêm nhảy chặt(hay là chém) cầu. Cố gắng lên :mukkies:

10. gaubien

gaubien Thành viên Tích cực

Mình được ông anh hướng dẫn là chém cầu cơ bản giống như cú đập cầu nhẹ

11. boomer113

boomer113 Thành viên Chính thức

Theo em thì đấy là gõ cầu bác ạ, chém cầu là đánh lực mạnh nhưng cầu đi xoáy và rơi ở gần lưới :D

12. hungdaicuong

sai hoàn toàn bác nhé chém cầu là chém cầu còn đập khác bác nhé!

13. hungdaicuong

với mình là người chơi cầu lông thực ra chỉ cần nhìn động tác thôi hiểu thì tốt không hiểu tập vẫn ok mà mình tập suốt có sao đâu

14. cuongtn

Uhm, nhìn video cố gắng hiểu, nhưng ng ta mô tả kỹ thuật, giống như thầy dậy thì tốt nhất.

15. hungdaicuong

thực ra học thầy là tốt nhất nhưng không có điều kiện thì chịu mình học theo video đã hơn 1 năm đánh tương đối không dễ bị bặt nạt ở bất cứ đâu vậy thôi mình không nghĩ là mình chơi cầu chuyên nghiệp nên cũng chỉ tập đều đều thôi nhưng theo cá nhân mình nghĩ tập theo video muốn giỏi thì phải quyết tâm và không nản vì thường là mình làm sai sai mãi rồi mới đúng mà

16. cuongtn

Ok. Cám ơn bạn. Lại dùng bác google làm thầy vậy ;)

17. hungdaicuong

mình học của bác google mọi thứ bạn à! thầy mình đấy từ chuyên môn đến cầu lông đến mọi vấn đề không biết hỏi ai? nhưng mình khuyên bạn là tập theo clip của 2 huấn luyện viên người trung quốc ý hay và dễ hiểu

18. gaubien

Bác có link youtube hướng dẫn cú này ko? :D

19. daophuong87

daophuong87 Thành viên Tích cực

trên Youtube có các video dạy các kĩ thuật cầu lông của Trung quốc rất hữu ích. Đầu tiên họ ghi hình 1 động tác bình thường của người chơi, sau đó cho người chơi xem lại họ đánh như thế nào, rồi quay chậm lại và phân tích ưu, nhược điểm. Sau đó người dạy sẽ làm mẫu (có ghi hình trực tiếp), sau đó cho người chơi xem lại video của người dạy (video chạy chậm ấy) và chỉ ra từng cách thực hiện, rồi người chơi vào thực hiện động tác và người dạy hướng dẫn. các bạn có search ở Youtube ấy.

20. gaubien

Search với từ khóa như thế nào vậy bác?

Đang tải...