[Trao Giải] Hỏi về khuyết tam giác trên cán vợt yonex từ tháng 3/2014

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi thanhtai, 27/5/14.

1. thanhtai

thanhtai Thành viên Tích cực

Tình hình e mua 4 cây yonex thì có hết 3 cây không có khuyết tam giác trên cán vợt rồi. Ba cây không có khuyết tam giác là vtzf2 jp, arc 11 jp, vt7 2014 TW được sản xuất từ tháng 3/2014 về sau. Cây vtzf mã TH có khuyết tam giác trên cán vợt, được sản xuất từ tháng 1/2014
    Các bác cho hỏi có phải từ tháng 3/2014 trở về sau, cán vợt yonex không còn khuyết tam giác trên logo phải không?
    Cảm ơn các bác đã quan tâm!

2. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

mấy cây highend kia e ko rõ nhưng voltric7 thì ko bh có khuyết tam giác đâu ạ, vì nó là hàng midend sản xuất tại đài loan..

3. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

E tịch thu mấy cây vợt của bác bi giờ nhé, bác đánh bao nhiu cây rùi mà bác hỏi vt7 có khuyết hok. VT7 là dòng mid-end làm gì có khuyết ạ. Còn có phải mấy cây đời sau có khuyết hay hok e không rõ vì ZF2 TH, TW, SP đều có khuyết, riêng ZF2 JP là hok có ạ. E cũng đang hóng mấy bác chuyên hàng jp vào giải đáp giúp

4. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

bác có thể chụp vài cái ảnh ở các góc độ đối với cái tem yonex post lên đây cho ae xem đc ko. cây jp ko có khuyết ấy nhé. em đánh hàng jp mấy năm về trước thì có khuyết hết

5. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

ZF2 mấy chục cây không cây nào có khuyết, ARC 11 thì 2 cây cùng ngày 1 cây có 1 cây không....:(. Bác nào giỏi tiếng Anh hỏi thử Yonex xem nhé....Em chịu cái vấn đề này. ;))

6. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

E hok nói mấy cây JP về trước ạ, e đang nói zf2 jp hiện tại nè

7. Sniper_hd

8. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

9. thanhtai

thanhtai Thành viên Tích cực

Chắc còn sót mấy cái đít vợt cũ, nên đem dùng cho hết. Nên 2 cây này 1 cây dùng đít vợt cũ, 1 cây dùng đít vợt mới. Chắc tháng 2 đã dùng hết đít vợt cũ. Ai có vợt tháng 3/2014 về sau post đít vợt lên xem có khuyết tam giác không nhe!

10. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

thế lúc mua hàng bên ấy sao e ko hỏi đứa chủ cửa hàng rằng là : vết khuyết tam giác ở miếng nhựa xanh lá cây đâu mất rồi , xem nó trả lời sao ?

11. Sniper_hd

mà từ trước em dùng thấy hàng mã châu âu cũng ít cây có khuyết trên logo, ngoài cái logo này ra còn lại mọi điểm nhận biết đều ok hết. em khó hiêu từ lâu này mà chưa tìm đc lời giải đáp

12. proacepac99

Cái này là bác NHÌN THẤY chứ không phải YONEX BẢO THẾ bác nhé. Hehe. Có gì căng đâu bác. [MENTION=14987]tunghoang[/MENTION], [MENTION=35634]ichiru1511[/MENTION]...
    À bác bảo chụp tem cây không có khuyết em có ảnh cho bác luôn. :D

13. nin9999

trong 4 mục về chú ý : hàng giả thì cái mục 4 : vết khuyết đó là 1 trong 4 dấu hiệu nhận biết thôi bác ơi . nếu 3 mục trên OK rồi thì cái miếng nhựa gắn vào đít vợt cũng có thể bỏ qua đc .

14. proacepac99

chính xác là không phải nhận biết bằng vết khuyết mà nhận biết bằng màu cái đít vợt ý anh nhé....

15. nin9999

đến ngày hay sao mà chữ đỏ thế e ? cùng màu xanh lá cây đậm như nhau thì nhận biết kiểu gì ? :p . mịa sao mà bjo cước đắt thế nhỉ . hum trc đứt dây 99 , ra căng dây 98 mã SP mà 200k , khi nào nhập dây 98 về đi H ơi .

Chỉnh sửa cuối: 27/5/14
  16. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

cái mục 4 là chỉ nói đến màu sắc chứ ko nói đến có hay ko có vết khuyết. Còn cái vết đó e và nhiều người đã nói đi nói lại rất nhiều lần rồi, đấy chỉ là 1 mẹo nhận biết, đại đa số có chứ ko phải là tất cả, tầm 96.69% vợt Yonex high-end có thôi. Có mỗi vấn đề này thôi mà nói đi nói lại bao nhiêu lần [​IMG]

17. Sniper_hd

hình dáng logo cũng quan trọng đấy bác. mà nói đến hình dáng thì chắc vết khuyết cũng tạo nên hình dáng chứ các bác

18. Sniper_hd

chính vì cái đại đa số là có vết khuyết nên mọi người mới có suy nghĩ có vết khuyết mới là hàng chuẩn. hàng yonex nếu ko phải cao cấp(mid-end,low-end) thì 100% em thấy đều ko có khuyết, tại sao họ lại sản xuất chuẩn đến vậy

19. nanorayzsp

nanorayzsp Thành viên Tích cực

Bác chủ thớt đưa lên thảo luận mà k cho tí hình ảnh cái cần hỏi thì các bác cứ phán đi phán lại cái cũ làm j. trong khi chủ thớt cần hỏi mà k có hình ảnh để nhận biết.

20. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

Mình căng còn 210k kìa ??? Có chỗ nào rẻ hơn chỉ cho ae nhé bro :)

Đang tải...