[Trao Giải] Hỏi về giầy Tennis và giầy Cầu lông

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Trần Trung, 26/10/12.

1. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

Bác bác cho em hỏi giầy Tennis và giầy cầu lông khác nhau như nào ạ?
    Nếu mang giầy cầu lông hoặc tennis đi chạy có được ko ạ?
    Thanks các bác

2. klar

klar Trọng tài

Mình nghĩ giày CL và Tennis khác nhau tương đối nhiều do đặc điểm mặt sân, cách di chuyển...
    Riêng việc lựa chọn giày tennis cho mỗi loại sân khác nhau đã đủ đau đầu rồi :D

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Giày cầu lông và tenis loại tốt (chính hãng) thì chắc chắn chạy bộ đc rồi anh ơi, nhưng mà hơi phí.
    VỚi đế giày cầu lông, giày tennis, giày chạy bộ khác nhau nữa chứ (khác địa hình, mặt sân mà)
    Nếu kô yêu cầu cao thì em nghĩ tennis cho chạy bộ, đánh cầu sân xi măng oke.
    Còn giày cầu lông đáh sân thảm cho ngon.
    Giày tennis đánh sân thảm dễ lật chân lắm ạ.

4. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

vậy thì giầy Tennis có đắt hơn nhiều so với giầy cầu lông ko nhỉ? Mình thấy mấy người chơi tennis kêu là sắm giầy toàn hơn 3tr :-SS

5. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Quá khó để so sánh, đã có lần mình đi 1 đôi tenis để chơi cầu lông, rõ ràng đế kết cấu rất khác nhau (Tenis có nhiều bộ phận giảm trấn hơn, cầu lông có nhiều đường gân ma sát hơn) Nhưng đi vào rồi thì chả cảm giác được gì, thấy như nhau hết ^^ :hi:

6. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Giày tennis thường đc làm để trượt còn giày cầu lông thì có đế cao su ma sát tốt để ko bị trượt. Mang giày tennis đánh sân thảm rất dễ trật cổ chân hoặc trượt ngã vì ko đủ độ bám

7. khotimtentot

khotimtentot Thành viên Tích cực

bác nói chí phải. em xem tennis nhiều thấy Fed , nadal gì trượt như patin =)) mang vào đánh cầu chỉ có trẹo cẳng @@ nói chung giày nào chơi môn đó , ng ta đã nghiên cứu kỹ rồi , mình lấy râu ông nọ chắp cằm bà kia thì mang họa. còn đi bộ thì bác làm đôi nào cũng đc ,chỉ cần bác đủ lúa

8. hebetian

hebetian Thành viên Chính thức

Giày tennis chủ yếu là di chuyển ngang, còn giày cầu lông thì còn cỏ sức bật nữa, trước em cũng đi thử giày tennis lên oánh cầu , đánh đc 2 tuần thì ra đi con giày... cầu lông là môn di chuyển phức tạp với tần suất cao nên tốt nhất là nên dùng giày chuyên dụng bác ợ :D

9. dancivil

dancivil Thành viên Chính thức

Giày tennis hàng chính hãng ngon 2.9tr /đôi,hàng xách chân k 2.1tr.Các bác nói sao ấy chứ e có hai đôi Adidas Barricade & Nike vapor vừa đánh cầu lông vừa đánh tennis độ bám tuyệt vời!mua giày tennis nên lựa loại đánh mặt sân cứng,sân thảm đó rất tốt,còn mấy loại giày 3,400 ngàn thì nói làm gì!

10. tranglun

tranglun Thành viên Chính thức

khác nhau nhiều lám bắc ơi.bản chân sân bãi đã khác nhau rồi...nện đế giày cũng thiết kế khác nhau,phạm vi hoạt động của chân,cổ chân cũng khác nhau...còn mang đi chạy thì mình nghỉ thoải mái vì cả hai đc thiết kế dễ chạy nhảy mà...

Đang tải...