[Cầu lông] Hỏi về dòng FZ kevlar 10000 X Power

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi helloghost, 11/9/12.

1. helloghost

helloghost Thành viên mới

Cho mình hỏi mấy bạn có ai thử cây này chưa , nặng đầu , công tốt . Mình tập cầu lông dc khoang 5,6 năm , cổ tay vừa phải , smash cũng khá . Cảm nhận tập bữa đầu tiên thấy hơi nặng vì lần đầu cầm vợt nặng đầu .

Có mấy thằng em trong nghiệp vụ quận đánh thử nói cũng hơi nặng , đánh ko có lực ? Mình hơi thắc mắc . Mình đan lưới 10,5kg . Ko biết có bạn nào đánh thử cây này hoặc đang dùng chưa . Cho mình ý kiến với

2. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Kevlar X-Power 10000 là 1 trong 2 cây nặng đầu nhất của dòng Forza Denmark (cùng với Kevlar 9900) nên chắc chắn sẽ có cảm giác nặng đầu và 1 phần do 3U nên vợt hơi nặng chút.
    Bác là người đầu tiên đánh dòng này nên chắc tìm 1 người khác cũng khó vì FZ Denmark ở VN hình như chỉ có mình em nhập, dòng này lại là dòng mới trong catalog 2012/2013 nữa (mới có trên thị trường hồi cuối tháng 8).
    Để lần sau em chừa lại 1 cây đánh review chung với bác cho dzui nhé...hihi
    Ngoài Phan Thiết có bác Dancivil chủ sân đó, bác ấy cũng háo hức cây X-Power này lắm, hôm nào rủ bác ấy giao lưu thử vợt coi bác ấy review ntn nhé.

3. helloghost

Hi nói chung cảm nhận là đánh đầm tay lắm , tại mình trước giờ ko có đánh vợt nặng đầu . Hy vọng đánh 1 thời gian sẽ qen phát huy tốt , nghe bác teenpop nói qen tay thì smash ngon lành lắm . hihi

4. helloghost

Bác nào ở pt muốn test thử thì pm vào inbox cho mình nha . có review rồi đó .

5. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Cây này bác nên đan lưới theo đúng hướng dẫn của Forza trong catalogue nha.

6. helloghost

thuần phục dc e nó rồi , chiến phê lòi =))

7. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Hi, chúc mừng bác nhé, em nghĩ là quen rồi khỏi chê vì vợt đó ngon mà.

8. teenpop20022002

Chúc mừng bác, cứ đánh tầm 2 tuần - 1 tháng là cảm giác cực yomost ngay,
    em còn tơ thì phải tốn chút công chứ???????hehe

9. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

bác có FZ Nano Foece 10 ko và giá là bao nhiêu ah` ? cây này thấy bảo là Force 10 phiên bản mới phải ko bác ?

10. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Sak, bây giờ mà vẫn có bác nhầm giữa FZ Kim Thủy và FZ chính hiệu Denmark nhỉ. FZ Nano Force 10 là FZ Kim Thủy(hàng Tung của) nhái nhãn hiệu FZ Denmark bác ơi. Các bác trên đang đề cập đến FZ chính hiệu Denmark.

11. teenpop20022002

Thank bác dgpro đã reply giúp em ạ...hihi

12. dotaninza

oh` , chính xác đấy bác ạ , tại e vừa chuyển sang FZ nên ko bít về dòng này mấy , mong bác khai sáng cho .
    e ở hà nội và cũng đã từng đến Khánh FZ ở Đội Cấn thì cũng toàn made in Taiwan cả . con Nano Foece 10 e mua cũng có seri TW ( taiwan )con Foece 10 này e đánh thấy cũng hay lắm , đập nổ cầu mà cũng rất thoát khi phông nữa.
    thế hàng Denmark thì mã là bn hả bác ? nếu thế thì hàng Denmark ngon hơn phải ko bác ? thế thì phải mau đặt hàng của chủ thớt xem thế nào

13. boylubu

boylubu Thành viên Chính thức

ghé shopvnb.com để lựa vợt tốt nhé các bạn

14. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

thiệt hết hơi với cái mã của bác. Hồi nào giờ chưa thấy hàng fz kim thủy nó dám ghi cái chữ tw lên (nhái nhãn hiệu đan mạch lừa tềnh mà). Bác chụp hình cho mình mãn nhãn với. cái mã tw đầy đủ của bác là gì? nó đặt ở vị trí nào trên vợt?

nếu con force 10 bác mua giống con này thì đó chính là fz Kim thủy rồi. khỏi bàn. QUên, tên cây này là FZ NANO FORCE 10 nhé (hok phải Foece)

http://www.vatgia.com/raovat/2061/3788292/dai-ly-vot-cau-long-fz-forza-chinh-hang-tai-ha-noi.html

Với nói lai một chút. Kim Thủy là một công ty Việt Nam. Đặt vợt làm bên Trung Quốc, đem về VN bán. Lấy tên là Forza, nhái nhãn hiệu Forza của Đan Mạch (từ tên cho đến logo). Tuy nhiên, mẫu mã mấy cây vợt lại bắt chước vợt Yonex (nano speed, arc, amor tech). Hiện tại, đang thanh lý sạch sẽ vợt có tên Fz nhái của mình để chuyển qua một tên khác là Paramount do bị kiện từ chính hãng Fz Đan Mạch (bị kiện thì từ lâu ròi; nhưng giờ làm dữ hơn do cty kim thủy này mần lùm xùm vài cái khác; còn cái đó là cái gì thì ... kệ nó :p)

Chỉnh sửa cuối: 25/3/13
  15. dotaninza

De toi e up anh cho bac nhin.e noi that ma.toi an com xong e se up luon de bac ngam

16. dotaninza

đây , mời bác Phương ngắm hộ e cái , e có nói ba xạo với bác làm chi , oan cho e quá :D

17. dotaninza

18. dotaninza

19. dotaninza

e ở hà nội và trên giấy bảo hành là Công ty Anh Tuấn , Từ Sơn - Bắc Ninh chuyên phân phối Forza . bảo hành 90 ngày đàng hoàng ạ :D

20. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Chài đất :p. Cũng nghi nghi ròi. Con này đâu phải Fz kim thủy. :16: Nhưng mà lại không có trên web của chính hãng forza: http://www.fz-forza.com/
    Bác ở ngoài Bắc, có khi nào hàng biên giới tuồn qua hem chài. Lại thêm một hãng mạo danh Fz nữa

[MENTION=24270]teenpop20022002[/MENTION]: vào xem con này coi nào . con này không thấy trên web của fz đan mạch.

Chỉnh sửa cuối: 25/3/13
Đang tải...